Tranh luận: Người Ta Nói Bê Tráp Đám Cưới Quá 7 Lần Sẽ Bị Mất Duyên. Có Thật Như Vậy Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi milanluan, 11/4/2020.

?

theo bạn bê tráp đám cưới quá 7 lần có bị mất duyên không?

1. Bị mất duyên

0 phiếu
    0.0%
  2. Không bị mất duyên

0 phiếu
    0.0%
  1. milanluan

milanluan Chia sẻ kinh nghiệm tổ chức đám cưới

Bê tráp do những nam thanh nữ tú phụ trách việc đem sính lễ từ nhà trai sang nhà gái. Dàn bê tráp nhà trai có nhiệm vụ trao và dàn bê tráp nhà gái có nhiệm vụ là nhận tráp lễ vật.

Đây có thể nói là một trong những phong tục đám cưới không thể thiếu của người Việt chúng ta. Tuy nhiên, người xưa có tuyên truyền lại đời sau một câu sấm là:

"Phùng là ai nếu bê tráp quá 7 lần sẽ bị mất duyên, kiếm được vợ hoặc chồng trong tương lai".

Câu sấm này đã gây nhiều lo âu cho các chàng trai và cô gái đã nhiều lần bê tráp. Thật hư chuyện này ra sao?

Mọi người có thể tham khảo thêm thông tin về bê tráp 7 lần mất duyên >>> tại đây

Theo mình thì:

Dù bạn có bê tráp đám cưới đến 10 lần hay hơn nữa bạn cũng không bị mất duyên đâu nhé. Vì thế các bạn cứ thoải mái bê giúp cho bạn bè người thân hay đồng nghiệp của mình đi đừng lo lắng. Khi bạn đứng ra giúp đỡ và phụ những người khác trong lễ cưới của họ, thì khi lễ cưới của bạn, họ sẵn sàng hy sinh thời gian và công sức để giúp đỡ lại cho bạn.

Ai cũng biết đám cưới là việc cả đời có 1 lần ai cũng muốn chuẩn bị chu đáo, tuy nhiên bạn không thể tự mình làm tất cả một cách toàn vẹn nếu không có sự giúp đỡ của những người thân hay bạn bè của mình.

Bạn sợ bị mất duyên thì mình sẽ chứng minh cho bạn thấy điều này không hề liên quan đến việc bê tráp.

Thứ nhất hiện tại dịch vụ cho thuê người bê tráp đã phát triển rất nhiều. Vào mùa cưới, một vài bạn sinh viên có thể trong 1 tháng bê tráp đến 10 mấy 20 lần mà có bị gì đâu

Thứ hai khi bạn tham gia bê tráp hay phụ giúp đám cưới của bạn bè, bạn có cơ hội gặp gỡ nhiều người, thậm chí có cơ hội tìm được một nữa của mình trong những dịp như thế nữa

Xem thêm các chủ đề tạo bởi milanluan
    Đang tải...

2. hideousl

hideousl Thành viên tập sự

hihi, đên năm 26 tuổi em cũng bê được ngót hết 7-8 đám ấy nhưng sang tuổi 27 em theo chồng về dinh nên giã từ nghiệp bê tráp từ đó, nhớ năm 2017 đứa bạn thân nhờ bê tráp báo trước 1 tháng mà người béo vượt kiểm soát nên từ chối nó, nhưng nó không chịu làm em suốt 1 tháng ăn ngủ với cái máy chạy bộ elip trong nhà, cũng giảm được 6 kg trong 1 tháng luôn ấy.