Người tư vấn phải là người biết cân nhắc

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi Emilia, 23/12/2014.

1. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Gần đây mình mới quay lại vòng tròn buôn bán. Thay vì trước đây bán hàng online thì bây giờ mình nhận order hàng Mỹ. Mỗi khi cần chuyển hàng, kể cả không bán hàng đi chăng nữa, khi cần chuyển hàng mình đều vào Topic của nhà Ỉn để tìm các bạn shipper. Hôm qua mình có thùng hàng hơi có giá trị một chút, nhắn cho một em shipper nhờ em chuyển đi. Em nhận lời, hẹn ngày hôm nay qua lấy.

Khách cứ giục, còn mình rất yên tâm ngồi chờ em shipper. Chờ lâu quá, mình nhắn tin, em shipper vẫn nhận lời chuyển. Chờ tiếp, mình lại gọi điện thoại, em ấy bảo đang đến nhà chị. Chờ tiếp.....em ý không trả lời. Mình tìm shipper điên cuồng, không ai tiện đường nên đành gọi xe ôm chuyển hàng.

Chiều muộn, em shipper nhắn cho mình: trước hết là xin lỗi, sau đó, có nói là tự bảo vệ mình vì đơn hàng của mình nhiều tiền. Hơn nữa, em ấy có nhờ một anh tư vấn, anh kia nói vì nick của mình không tham gia giao dịch mua bán trên lamchame nên nghi ngờ. Đặc biệt hơn, anh kia lại còn tư vấn cho em shipper là cứ lờ đi, im lặng không cần nói gì hết.

Em shipper vì áy náy với mình nên vẫn nhắn tin xin lỗi.

Mình không trách em shipper mà trách người tư vấn. NẾu không nhận ship thì phải nói với người muốn gửi hàng một tiếng, đằng này lại đi tư vấn cho em shipper cứ giữ im lặng.

Làm người tư vấn mà tư vấn cho các em trẻ tuổi như thế, khác nào, tự tay làm hỏng cả mầm cây.

Mình không tiên nói số điện thoại của em shipper lên đây, chỉ mong bạn nào tư vấn thì nên cân nhắc trước sau cho thỏa đáng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Emilia
    Đang tải...

2. hatinhquetoi

hatinhquetoi Thành viên tích cực

Ðề: Người tư vấn phải là người biết cân nhắc

Ôi zời ơi, mỗi người mỗi kiểu mà, thôi thì đành chấp nhận vậy :)

3. thienbinh_83

thienbinh_83

Ôi trời lại có kiểu có người tư vấn thế này nữa, làm lỡ hết việc của người khác còn gì.

4. Su&kem

Su&kem Thành viên rất tích cực

Haiz! Nghe kiểu tư vấn đoán ngay trình độ! Nói chung thuộc dạng vô trách nhiệm! Thông cảm vs mn!

5. Conlatatca2012

Conlatatca2012 Thành viên kỳ cựu

Nghe chia sẻ của mn mà e bực thay
    Sợ nhất kiểu không làm mà cứ hứa, ảnh hưởng tới bao nhiêu ng

6. buzzbee

buzzbee BÁN COLOSMAX Q10 BIOVITAL

Nghe mẹ kể mà bực mình thay, mn cần tìm 1 shipper thân quen hoặc những trường hợp tiền hàng nhiều thì gọi qua công ty ship ấy, phí cao hơn 1 chút nhưng nhanh chóng và yên tâm.