Người

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thuyle2506, 11/1/2023.

Tags:
  1. thuyle2506

thuyle2506 Thành viên tập sự

Bạn có biết không? chỉ cách đây vài ngày thôi tôi tham gia lớp học phát triển bản thân, cô chia nhóm, mỗi nhóm hai bạn, và tôi được chị Tâm chọn là bạn cùng tiến, chúng tôi hỗ trợ nhau trong học tập và nhắc nhở nhau đi học đúng giời, ấy vậy mà tôi quên mất người bạn cùng tiến của tôi, sáng ngày hôm sau người bạn cùng tiến của tôi nghĩ học, trong thâm tâm tôi cứ nghĩ là chị sẽ đi học không cần phải gọi điện nhắc nhở làm gì, bản thân tôi cứ mơ với tưởng là chị sẽ có mặt trên lớp những mãi tới giời học mà chị cũng không đến lớp, đến giời điểm danh tôi chẳng thấy chị đâu, cô tôi hỏi bạn cùng tiến của em là ai có mặt ở đây không? tôi giơ tay lên , thế rồi cô hỏi em có gọi điện hỏi thăm tại sau bạn cùng tiến của mình nghĩ học không? tôi lại không biết trả lời như thế nào, tôi chỉ cảm thấy sấu hổ cho bản thân mình? cô hỏi? vậy em có biết ý nghĩa chữ người là gì không? là yêu thương, kết nối, chia sẻ, quan tâm, tận tâm, giúp đỡ, nâng đỡ, đồng cảm, thấu hiểu....chúng ta phải biết yêu thương và thấu hiểu những người mà bản thân chúng ta gặp gỡ khi họ gặp khó khăn để cùng nhau phát triển chứ đừng có thờ ơ giống tôi, vì giúp người khác chính là giúp mình, giúp người khác thành công chính là giúp mình thành công tôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyle2506
    Đang tải...