Cần giúp: Nhà Em Bán Rau Sạch Và Em Học Truyền Thông Online, Em Có Nên Kinh Doanh Rau Quả Không Nhỉ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tieuyennhi93, 23/12/2016.

1. tieuyennhi93

tieuyennhi93 Hạt dinh dưỡng - Hoa quả sấy các loại

Tình hình là thế này ạ, em năm nay 23 tuổi đang làm truyền thông cho 1 công ty. Em thấy các anh chị trong công ty ai cũng tự kinh doanh 1 món hàng gì đó. Em có thử sức với quần áo, hạt dinh dưỡng... nhưng nguồn hàng qua nhiều đại lý, giá em không cạnh tranh được, thực sự khó bán quá.

Trong khi đó, nhà em làm nông nghiệp, rau nhà em rất sạch và ngon nhưng lại chưa có thương hiệu. Em có nên phát triển nghiệp của gia đình không mọi người nhỉ.
    Mọi người cho em lời khuyên với. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tieuyennhi93
    Đang tải...

2. everydayhappy

everydayhappy Thành viên chính thức

Thứ 1 - Bạn đang có ưu thế là làm truyền thông nên sẽ có nhiều kiến thức và kinh nghiệm trong việc quảng cáo
    Thứ 2 - Nhà bạn trồng rau, vậy là bạn có được 1 nguồn hàng chất lượng với giá tận gốc nên ko lo nhiều về nguồn hàng

Ngành nghề nào cũng có sự cạnh tranh riêng, vấn đề bây giờ là bạn làm sao để tiếp cận được thật nhiều KH tiềm năng và phải có gì đó tạo điểm nhấn khác biệt cho mặt hàng của bạn. Nếu có điều kiện và bạn cũng yêu thích kinh doanh về lĩnh vực nhà đang làm thì cứ mạnh dạn làm thôi.

Một vài quan điểm riêng của mình, hi vọng có thể giúp được bạn.
    Chúc bạn kinh doanh thành công :)

tieuyennhi93 thích bài này.
  3. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Bạn đang có cả 2 lợi thế mà sao không thực hiện nhỉ.

4. sonlamnguyen

sonlamnguyen Thành viên tập sự

Nên em ạ, đây có website hướng dẫn kinh doanh rau sạch online, em thử tham khảo xem có áp dụng đc k nhé https://goo.gl/7vn9aL

5. lamkhanh868

lamkhanh868 Bắt đầu tích cực

Nhu cầu dùng thực phẩm sạch càng ngày càng phát triển. Bạn lại có nguồn hàng tận vườn như thế. Nếu là mình thì triển ngay thôi.

6. tieuyennhi93

tieuyennhi93 Hạt dinh dưỡng - Hoa quả sấy các loại

Cảm ơn các mẹ ạ, em rất muốn kinh doanh nhưng thực sự là chưa có nhiều kinh nghiệm. Nếu bắt đầu làm thì phải làm gì ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm từng kinh doanh lĩnh vực tương tự không ạ, có thể chia sẻ cho em đôi chút kinh nghiệm được không ạ.

7. everydayhappy

everydayhappy Thành viên chính thức

Bạn muốn hỏi kinh nghiệm về vấn đề gì, chẳng hạn như tìm kiếm kh, giao hàng, hợp đồng...V..v.....nhiều thứ lắm ? Chứ nói chung chung về kinh nghiệm thì nhiều lắm bạn ak

8. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Trong những năm tới thực phẩm sạch sẽ được ưu tiên lên đầu, vào hot, giờ ai ăn gì cũng sợ cả. Chính vì vậy mà các cửa hàng thực phẩm sạch những năm gần đây mọc lên như nấm sau mưa. CŨng không rõ có sạch thật không nữa. Giá cũng khá chat