Tâm sự Nhà Em Năm Nay Không Có Tết

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nguyenvan110989, 1/2/2018.

1. nguyenvan110989

nguyenvan110989 Thành viên tập sự

2 vợ chồng em mua nhà ở HN được hơn 2 năm rồi. Nhưng nội ngoại cùng 1 quê nên tết vẫn về quê ăn tết. Năm nay bố chồng em mới mất được 3 tháng. Vợ chồng em cho 2 đứa nhỏ về quê ở cùng bà nội 1 thời gian cho khuây khoả. nhờ thêm người giúp việc cho bà đỡ vất. còn 2 vk ck vẫn làm việc ở HN, cuối tuần lại về quê.
    Cái cảnh nhà có tang thì mọi người biết rồi đấy, nào có vui bao giờ. Nên sát tết rồi nhà e vẫn chưa sắm sửa gì cả. Nhưng e vẫn muốn mua ít đồ mới, cành đào cành quất mà chẳng biết nên mua ko? sợ mn lại nghĩ nhà có tang lại còn mua sắm.
    Xong rồi e định bảo chồng em, qua mùng 3 tết hoá vàng xong cả nhà đi du lịch ở xa. Không cứ ở nhà mãi ngần ấy người cứ nhìn nhau cả chục ngày tết à? Cúng bái thì cũng xong hết rồi. Càng ở nhà càng buồn ấy. Mà ck em cứ băn khoăn. Liệu đi nthe có ổn ko? Em thì muốn đi, vì mấy tháng qua bọn trẻ ở quê, xa bố mẹ suốt rồi. Với cả có đc đi đến nhà ai đâu, thà đi đâu đó xa chơi cho đỡ buồn cái cảnh trống vắng còn hơn!!!

Em mới đổi công ty, còn ko có thưởng tết vì làm chưa đủ 3 tháng. Tết nhất chán càng chán, buồn càng buồn!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenvan110989
    Đang tải...

2. Me yeu Phuc

Me yeu Phuc Thành viên chính thức

Nhà có tang thì thường hay bị đen. Nên hạn chế đi xa thôi mn ạ.

3. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

gửi lời chia buồn sâu sắc đến bạn và gia đình bạn.
    ông mất đc 3 tháng rồi thì gia đình cũng nên bớt ngậm ngùi đau xót cứ mua cây đào cây quất về chơi cho gia đình nhất là các con trẻ có không khí tết.

4. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

ko phải thế đâu mn ơi, gia đình có tang chỉ kiêng năm mới ko nên đến nhà khác vì nhiều nhà người ta ko hài lòng

5. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mom có tang thì kiêng k đi chúc tết mọi người là đngs rồi, như nhà e năm đầu e về làm dâu bà nội mất trước tết 2 tháng, năm ý tết cũng buồn cơ, vì ck e là út nên k phải kiêng, chứ nhà anh chồng phải kiêng vì bố ck e mất rồi, anh ck phải là người thay bố ck, tết năm ý chả trang trí nhà cửa hay đào quất gì hết, mẹ ck e bảo kiêng, may là nhà e k xa lắm nên trưa mùng 1 e về nhà đẻ chơi luôn tới chiều mùng 2 mới lên nhà ck xong mùng 3 lại về quê