Hà Nội: Nhân sự/ Văn phòng/Kế toán Cty Bảo hiểm Acer - Liệu có bị lừa không ạ?

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi hoangtucauco19, 14/6/2014.

1. hoangtucauco19

hoangtucauco19 Thành viên rất tích cực

Hi các mẹ. Em mình đợt này đc giới thiệu làm nhân viên văn phòng cho Công ty Bảo Hiểm Acer Hoàng Cầu ấy. Mình thì cản nó vì nghe chữ Bảo hiểm đã không thấy tí tin tưởng gì. Nhưng nó cứ nắng nặc 1 , 2 đòi thử. Nó bảo bạn nó đang làm ở đấy giới thiệu cứ bảo ko mất bất cứ chi phí gì. Quy trình là đến đăng kí hồ sơ xong xuôi, phỏng vấn mấy vòng. Sau đó học 1 khóa gì đó rồi thi - đơn giản thôi - rồi làm lễ nhập ngũ kết nạp nhân viên mới. Sau đấy đi làm - thử việc. Vị trí nó ứng tuyển là quản lí nhân sự, bạn nó bảo lương cứng 4 - 6 tr. Nhưng có thêm nhiều khoản phụ cấp. Kiểu j cũng cao hơn. Mình thì biết nhỏ bạn nó không noi dối, nhưng mình nghĩ nhỏ bạn nó bị Công ty làm mụ mị í. Tuy vậy mình chưa biết thuyết phục nhỏ em mình kiểu gì vì quản lí bên đó cũng bảo là công việc bên đó ko liên quan đến mua bán bảo hiểm gì cả. Muốn vào làm nhân viên ko phải mua 1 loại hình bảo hiểm bất kì như bên Cathay. Công việc của nó chắc là tuyển dụng gì đó. Nhưng nếu chỉ đơn gảin vậy sao người ta tuyển lắm nhân viên thế. Nào văn phòg nào kế toán nào nhân sự. Số lượng rõ nhiều. Mà lấy đâu doanh thu để trả lương trong khi ko yêu cầu môi giới bán bảo hiểm. Có mẹ nào từng làm cho mình xin ít í kiến cụ thể nhé. Công ty em mình gọi nó đi rồi. Để mình còn bảo nó cho đỡ mất thời gian. Có đứng là có lương cứng thử việc như vậy không ạ. Hay là làm gần hết tháng thử việc ngta lại có lí do này kia rồi ko trả lương thử việc đấy ( Gớm thử việc gì mà cao thế, trình độ thì ko đòi hỏi nhiều ) Nó bảo đợt đầu vào nó kí cái gì đấy mà nó chỉ nhớ là HỢp đồng làm đại lí bảo hiểm, rồi abc mà nó ko để í........ ( haiza)
    Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangtucauco19
    Đang tải...

2. hoangtucauco19

Ðề: Nhân sự/ Văn phòng/Kế toán Cty Bảo hiểm Acer - Liệu có bị lừa không ạ?

Không ai có í kiến j ạ................help me

3. hoangtucauco19

Chưa mẹ nào từng đi làm ở đây à? Hay là thật chăng? chứ nếu trí trá các mẹ đã vạch mặt rồi nhể

4. loandt0709

loandt0709 Thành viên chính thức

Mình đã làm rồi bạn nhé nhưng mình ở bên AIA Việt Nam. Về hình thức thì cá công ty này giống nhau hết thôi. Nếu bạn của bạn vào làm sẽ được làm với chức danh kiểu như Trưởng nhóm ý với 2 nhiệm vụ cơ bản là Tuyển người và Kinh doanh. Phần kinh doanh thì mình không nói nhé vì nó chính là bán bảo hiểm. Còn phần tuyển người nó giống như bạn tìm kiếm càng nhiều người vào đội của bạn thì bạn càng có nhiều bonus. Chung quy lại bạn sẽ là trưởng nhóm của mình bạn khi mới bắt đầu. Còn lương thì thực tế mình chỉ tham gia học xem lợi ích của bảo hiểm thôi nên chưa lĩnh được tháng nào (có tuyển được ai và có bán được sp nào đâu). Nếu làm được 2 nhiệm vụ trên bạn mới được lĩnh lương nhé, có doanh số đấy
    Chuyện lừa hay không lừa mình không có ý kiến. Quan điểm của mình là không ai lừa ai, chỉ là chúng ta hiểu về nó đến mức nào. Thông thường, người VN không hiểu nên nghĩ mình bị lừa. Còn nếu đọc và hiểu bạn sẽ thấy nó chẳng lừa đâu. Còn nghề này cực ký áp lực và siêu cạnh tranh, nếu không bền gan tốt nhất là tránh thôi bạn ạ. Bánh vẽ lúc nào cũng to và đẹp :)
    Một số ý kiến của mình, bạn tham khảo nhé. Chúc may mắn.

Sửa lần cuối: 15/6/2014