Nhật ký chia tay - những ngày tháng buồn nhất và cô đơn nhất

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nhatkychiatay, 8/10/2014.

1. nhatkychiatay

nhatkychiatay Thành viên tập sự

Vậy là cuối cùng ngày đấy cũng đến. Tuy là đến muộn hơn mình tưởng nhưng vì đến muộn mà làm mình đau đớn vô cùng. Người ta bảo rằng "trên đời này có nhiều thứ vĩnh cửu nhưng tình yêu tuyệt nhiên không nằm trong số đó", và biết bao nhiêu lần bạn bè, gia đình nhắc nhở mình rằng "đừng yêu nó, không có tương lai đâu", ngay đến bản thân mình cũng tự nhủ rằng "hãy yêu bản thân mình trước,hãy chuẩn bị tâm lý mạnh mẽ nếu có chia tay.Và nếu chia tay thì mình là người chủ động chứ đừng bị động". Cuối cùng thì sao chứ???? Mình chẳng làm được gì cả,khi biết rằng người đó đã thay đổi rồi, đã không còn tình cảm mà vẫn đau đớn như thế này sao??Chỉ còn vài giờ nữa thôi,mình sẽ ra sân bay, rời xa thành phố này, rời xa người ấy.Đến một nơi xa lạ. Trong lòng hoang mang cực độ. Chân không muốn bước đi,nhưng ở lại thì cũng ko níu được người đó nữa rồi. Phải làm sao để manh mẽ hơn đây?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhatkychiatay
    Đang tải...

2. nhatkychiatay

Ðề: Nhật ký chia tay - những ngày tháng buồn nhất và cô đơn nhất

Vậy là đã đến nơi. Khóc 1 trận thật đã đời rồi lại ngồi thừ ra nghĩ vớ vẩn. Trong máy còn sót lại những tin nhắn trước đây. Cách tầm nửa tháng thôi. Vẫn là những lời trách mắng nhưng trong đó chứa đựng sự quan tâm và lo lắng. Không cầm lòng được lại cầm điện thoạinhawns tin cho người đó. Vậy quá cũng ko nhận được hồi âm. Cứ âm thầm trốn tránh mình, làm những việc làm mình tổn thương để đạt được mục đích làm mình chán và chủ động chia tay. Ha ha, người đó luôn thế mà. Thôi thì cho người ta đạt được mục đích và cũng là giải thoát cho bản thân. Chia tay thì chia tay.

heerin92 thích bài này.
  3. heerin92

heerin92 Thành viên rất tích cực

Ôi sao giống mình, yêu mù quáng và chân thành quá nó thế ấy mà... Mặc dù mình biết và bạn bè biết: "Yêu thằng đó không tốt đâu, nó không phải mẫu đàn ông của mày. Nó sẽ không bảo giờ thay đổi vì mày đâu..." Nhưng vẫn cứ yêu, quan tâm và cứ làm phiền mặc dù biết sẽ chẳng thể nhận được hồi âm. Thôi thì cứ để tgian trả lời, mình cố kiểm soát bản thân là đc r mặc dù chẳng biết đến bao giờ.. Nếu bạn đã ra nước ngoài (học tập hay làm việc) thì hãy làm tốt nhé.. Đừng nghĩ vẩn vơ nữa.. Đi xa lại tốt ấy chứ sẽ không phải đi qua những nơi đã từng đến, không phải gặp mặt nhau những lúc vô tình mặc dù sang đó chỉ có 1 mình... Hãy mạnh mẽ và sống tốt để 1 ngày ngta thấy được mình sống vẫn tốt, vẫn yêu đời bạn nhé. Chúc bạn vui và thành công..

nhatkychiatay thích bài này.
  4. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

con gái ai rồi cũng 1 lần như vậy, chúc b mạnh mẽ vượt qua nhé, phía trước là bầu trời

nhatkychiatayheerin92 thích.
  5. Mẹ bé Tôm béo

Mẹ bé Tôm béo Shop hàng gia dụng- 0974574238

hãy mạnh mẽ lên bạn, khóc 1 lần cho thỏa lòng đi bạn,khóc lần cuôi thôi, ngày mai đừng khóc vì họ nữa mạnh mẽ lên nhé.

nhatkychiatayheerin92 thích.
  6. nhatkychiatay

Cám ơn những lời an ủi động viên của các bạn. Khi yêu thì ít người có đủ tỉnh táo lắm. Ai cũng nói rằng "hãy yêu bản thân mình trước, hãy sống vì bản thân mình....". Thế nhưng mấy ai đủ mạnh mẽ như vậy. Mính đã ở một nơi rất xa người đấy rồi. Người ta hứa đưa mình đi sân bay vậy mà mất hút ko một lời từ biệt. Cảm giác cô độc ở sân bay làm mình tủi thân vô cùng. Cho đến bay giờ cũng không một lời nhắn, gọi điện xem mình sống như thế nào. Trong khi mình thì nhắn không biết bao nhiêu tin nhắn, gọi rất nhiều lần. Khi đàn ông muốn rũ bỏ thì họ thật tuyệt tình và lạnh lùng. Mình thì không thích chia tay mà không rõ ràng như thế này.Vậy nên mình đã nhắn 1 tin nhắn cuối cùng coi như giải thoát cho bản thân đừng hi vọng, đừng mong chờ nữa. Trước đây mình luôn thích mẫu đàn ông lạnh lùng với phụ nữ giờ thì mới thấm thía sự lạnh lùng đến tàn nhẫn. Yêu một người không nên yêu, biết trước kết thúc mà sao vẫn đau đớn nhiều như thế này. Cố lên nào ....hu hu

heerin92 thích bài này.
  7. heerin92

heerin92 Thành viên rất tích cực

Thôi thì bạn cứ lên đây những lúc rảnh rỗi để ít nhất giết tgian, rồi thì tìm thấy những thứ thú vị trên này. Mình lên đây đọc nhiều bài tâm sự thấy giống tâm trạng mình thì cũng thấy đỡ buồn hơn :D

8. nguyenlananh

nguyenlananh

Cố gắng lên rồi mọi chuyện sẽ qua bạn à sau đó là cả một tương lai , cả một bầu trời mới đang đón nhận bạn .

9. damduongth

damduongth Thành viên tập sự

chúc bạn mạnh mẽ vượt qua vì nếu bạn có ngồi buồn ở đó thì người ta cũng không trở lại đâu bạn à , hãy vui lên nhìn về tương lai nơi hạnh phúc đang chờ mình ở phía trước ..

10. nhatkychiatay

Những ngày tháng dài mất ngủ và không muốn ăn uống. Thời gian này mình lại được nghỉ học nữa nên quá rảnh rỗi. Đôi lúc nói chuyện với bạn bè tưởng như đã thông suốt rồi nhưng chỉ cần ở một mình thì lại nghĩ ngợi và khóc. Hạnh phúc tưởng như đã ở trong tầm tay rồi lại tan biến nhanh chóng. Tai sao lại chọn cách chia tay trốn tránh không một lời giải thích. Vứt bỏ mình ở lại với 1 đống câu hỏi "vì sao". Thà rằng thẳng thắn nói một câu thì đỡ suy nghĩ, đỡ hi vọng, đỡ dằn vặt. Mình phải làm gì để mạnh mẽ hơn bây giờ??

11. thuybui021

thuybui021 Thành viên mới

Cố lên em ơi,chị cũng đã trải qua và đúc kết lại là những lúc này nên ở bên bạn bè,làm việc vui chơi cho lấp đầy thời gian đi,chứ ra đi đến 1 nơi xa nào đó lại càng thấy cô độc,nhớ,suy nghĩ nhiều hơn ấy. Người như cậu ta không có gì phải luyến tiếc,chắc quý nhân phù trợ của em đuổi cậu ta đi vì không đủ tư cách yêu em đấy

12. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mình chia buồn với bạn nhé. Chia tay ai mà chẳng thấy buồn chứ nhưng rồi mọi chuyện cũng qua thôi bạn à.

13. nhatkychiatay

Nghe đi nghe lại 1 bài hát buồn. Mọi thứ đã là quá khứ . "just a dream"

14. thienbinh_83

thienbinh_83

Mọi chuyện rồi sẽ qua thôi, ôm mn cái nào, mạnh mẽ lên nhé!

15. bong_va_tit

bong_va_tit Thành Viên Hội Rắn

Tốt nhất bạn hãy xóa sạch số tin nhắn cũ và số đt của người đó đi. Người ta đã có người khác, đã ko còn yêu mình thì mình còn nghĩ đến làm gì. Hãy vui vẻ sống, lòng kiêu hãnh của bạn đâu rồi. Biết đâu con đường phía trước, bạn sẽ gặp 1 chàng trai yêu thương bạn chân thành. Chúc bạn sớm lấy lại tinh thần và vui vẻ nhé.

16. linhss

linhss Thành viên chính thức

Mình đã từng rất buồn nhưng chưa đến lỗi như bạn, chúc bạn sớm vượt qua được nỗi đau này.

17. nhatkychiatay

Không biết mọi người có tin vào tích cách của các cung hoàng đạo không. Mình thuộc cung Kim Ngưu. Những người thuộc cung này có xu thế thu mình chứ ít khi bộc lộ với người khác. Rất khó yêu, khó tin nhưng đã yêu thì thường yêu hết lòng không tính toán và suy nghĩ. Đến khi chia tay thì mất một khoảng thời gian rất lâu mới có thể mở lòng được. Thời gian mình yêu người đó bạn bè đều không biết nhiều vì mình ít khi tâm sự chuyện tình cảm. Cho đến khi chia tay như thế này, nỗi buồn quá lớn không thể giữ trong lòng được nữa thì mới cầu cứu đến bạn bè. Ai cũng đều ngạc nhiên không nghĩ mình lại yêu nhiều đến thế. Và trước đây người đó theo đuổi mình khá lâu nên cũng chẳng ai ngờ mình lại là người bị bỏ rơi. Mình vốn là người khá tự tin thế mà giờ thì chỉ còn nhưng suy nghĩ tiêu cực và bế tắc. Nước mắt đã rơi nhiều lắm rồi nhưng nỗi buồn không hề bớt đi.

18. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Hạnh phúc sẽ trở lại 1 ngày gần nhất hãy tự tin gạt bỏ quá khứ nhé. Mình cũng đã vượt qua như vậy.

19. nhatkychiatay

Sáng nay tỉnh dậy, lại một ngày dài đợi chờ trong vô vọng. Mình buồn bã vô cùng. Nhớ bố mẹ, nhớ em gái quá. Gọi điện về cho bố chẳng nói được câu gì chỉ biết khóc. Bố mình bảo "hãy cố gắng lên con, bố nghĩ con sẽ làm được. Từ trước đến giờ con vẫn mạnh mẽ và vượt qua được nhiều vẫn đề khó khăn trong cuộc sống. Lần này cũng thế. Hãy nghĩ về trương lai bởi vì người ta không thể đến với con được con phải chấp nhận. Bố biết con buồn lại xa gia đình. Hãy cố gắng học để có tương lai nhé. Bố vẫn tự hào về con". Nghe bố nói mà hai tai mình ù đi vì khóc nhiều. Thương bố vô cùng. COn gái lớn chưa giúp gì được cho bố mẹ mà vẫn làm bố mẹ phiền lòng.NHưng cô đơn quá, nhớ nhà quá đành gọi về. Bố mẹ, con xin lỗi bố mẹ. Là con đã sai khi không nghe lời bố mẹ.

20. alone-who care

alone-who care Thành viên mới

Chắc chỉ có thể chờ thời gian qua thôi bạn Ah, trong ty, kẻ nào yêu nhiều hơn thì sẽ nhận phần thiệt thòi về mình, chỉ biết chia sẻ với bạn thôi. Hãy cứ lên đây Viết ra hết tâm sự trong lòng, bạn sẽ thấy nhẹ đi rất nhiều, càng Kim nén thì càng nghĩ đến nhiều hơn.