Nhật ký Chuối nhỏ và Papa Chuối nhớn

Thảo luận trong 'Ảnh đẹp của con' bởi lobby, 23/9/2011.

1. lobby

lobby Vịt,Ngan,Gà Quay Hải Châu

Mình được pa và ma gọi là "Chuối nhỏ". Kể ra được gọi là nhỏ thì cũng đúng thôi vì mình sinh ngày 24/7/2011, newborn 2,85kg+ 50cm, tính đến giờ mình mới được có 9 tuần(tất nhiên là mình có tăng cân và chiều cao, giờ mình đã 5,7kg và cao 58cm rùi). Pa và ma mình cũng như bao ông bố bà mẹ khác, muốn đặt một cái nick thiệt dễ thương và có ý nghĩa cho mình, cơ mà nghĩ ra cái nick nào lúc lên mạng tra thì đều đã có chủ nhân rùi ạ. "Ui cha, sao mà có mỗi cái nick mà cũng khó nghĩ ghê nhỉ???" Chợt mẹ mình thốt lên"Chuối, lấy nick là Chuối haha". Bố mắt tròn mắt dẹt ngạc nhiên nhìn mẹ. Thì ra trong thời gian mẹ mang bầu, ông nội lần nào về quê cũng mang lên rất nhiều quà nhé, nào là nhãn, nào là chuối, nào là mít,, nhưng nhiều nhất vẫn là chuối. Cả 9 tháng 10 ngày mẹ mình ôm ấp mình trong bụng thì hầu như ngày nào mẹ cũng cho mình măm chuối. Thế là để cảm ơn ông nội đã dày công chăm sóc, pa và ma mình quyết định đặt nick mình là CHUỐI NHỎ. Ông nội kể, hôm ông bà đến cơ quan, bác đồng nghiệp hỏi cháu nội tên là gì, ông nội trả lời cụt lủn:"củ chuối". Bác đồng nghiệp bảo thế bây giờ gọi là ông củ chuối, bà củ chuối, bố mẹ củ chuối v.v, hóa ra cả nhà này củ chuối hết à;)??? Thế là mọi người phá lên cười.
    Kể vui vậy thôi chứ bây giờ mình đi vào phần chính là show hàng đây. Vì còn nhỏ tuổi nên bộ sưu tập của mình hơi mỏng, vả lại mình cũng bận lém, thời gian mình còn phải dành cho việc ti mẹ, ngủ và ị nữa, thế nên mình sẽ update pics dần theo thời gian nhé. Hi vọng sẽ được làm bạn với tất cả mọi người.:D
    Chuối nhỏ lúc:

1. Hai ngày tuổi: mình được cô y tá cuốn ấm áp bẳng lớp bỉm, tã và chăn mặc dù ngoài trời là 39độ, hiii, may mà mẹ thuê được phòng dv có điều hòa, ko thì mình lại muốn chui tọt vào bụng mẹ để được bơi cho mát.

2. Ba ngày tuổi: vì mẹ ko chịu được đau nên bác sĩ phải cho mình chui ra từ bụng mẹ, oài, nghe mà thương mẹ quá, chắc phải đau bụng lắm đấy, thế nên 5 ngày ở viện là bố mình chăm sóc mẹ con mình toàn tập, lúc này là bố đang thay bỉm cho mình, " oài, sao trông bố khéo tay thế, mình là con đầu mà hay mình còn có anh chị nào rơi vãi rùi nhỉ???:cool:" đùa vậy thôi chứ pa iu ma lém ý

3. Sáu ngày tuổi: Mình phải ở viện chỉ 5 ngày cùng bố mẹ, thế nên ngày thứ sáu là mình đã được về nhà của mình rùi, nhà của mình lần này to thiệt là to, chứ không chật chội như nhà cũ, mình còn được cho ở 1 phòng riêng nữa, chẳng bù cho những tháng trước, cái đôi chân của mình cứ phải co ro hết cả lên bụng, tay mình thì cứ phải đút bớt vào miệng cho đỡ chật chỗ nữa chứ.

Bố đang cho mình măm đấy, bố thật là iu mình, mình cũng iu bố lém

4. Một tuần tuổi: Bây giờ mình đã có thể ngủ ngon và thoải mái duỗi chân tay rùi, các bạn thấy mình ngoan không nào!!!

5. Sáu tuần tuổi: Mình thấy ở đây có nhìu bạn cao lắm, thế nên mình cũng phải bảo pa và ma cho mình tắm nắng để cao giống các bạn đấy.

Tắm nắng, măm và ị xong mình lại ngủ ngon

Còn bố thì trong lúc mình ngủ cũng tranh thủ xả hơi, hiii, sao bố ngủ say thế nhỉ!!!

6. Bảy tuần tuổi: Muốn cao không chỉ tắm nắng, mình còn phải tập thể dục nữa cơ các bạn ạ

Mẹ cho mình tập bài chống đẩy đó.

Và mình đã ngẩng cao đầu được rùi này, ko cần ai giữ nhé, huraaaa!!!!

Tập thể dục xong, mình thấy thật là khoan khoái và mình đang tuyên truyền và trao đổi kinh nghiệm về việc tập thể dục có lợi cho sức khỏe với pa và ma đấy hiiii.

7. Tám tuần tuổi: Chà, vậy là mình đã được gần 2 tháng tuổi rồi, tự nhiên mình cảm thấy mình chững chạc quá, mình đang nói chuyện với pa đó.

Thui, nhật ký của mình sẽ tiếp tục trong nay mai nhé, giờ đã đến giờ ty của mình rùi, xong rùi mình còn phải đi ngủ để sáng mai còn dậy sớm tắm nắng nữa. Chúc mọi người ngủ ngon nhé, love u all and good 9

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lobby
    Đang tải...

2. bithoi

bithoi Thành viên tích cực

Ðề: Nhật ký Chuối nhỏ và Papa Chuối nhớn

Ửa không có gì là sao, câu cá ah???????????

3. lobby

Hehe, mẹ cháu up bài lên rùi vô tình làm rơi chuột, vậy là delete hết, lại phải ngồi hì hục làm lại, phù, giờ xong rùi, mời bithoi và các mẹ vào nhà mình chơi nhé, welcome, welcome.

Sửa lần cuối: 23/9/2011
  4. socola56

socola56 Thành viên tích cực

Chuối nhỏ được papa chuối nhớn chăm sóc kỹ quá:D
    Nhìn Chuối nhỏ mẹ Zai lại nhớ hồi Zai mới sinh, giống y chuối nhỏ vậy đó. Trông con trai ngộ quá, mở hàng chúc con trai khỏe mạnh nhé

lobby thích bài này.
  5. lobby

Hiii, Chuối cám ơn mẹ và a Zai nhé, Chuối sẽ ghé qua top nhà a Zai chơi, hiii, a Zai đội mũ trông người nhớn ghê ý

6. shop84

shop84 Thành viên chính thức

ui,e Chuối đáng iu wa',a Tôm xơm 1 cái naòooo

lobby thích bài này.
  7. lobby

Em cám ơn a Tôm. Hiii e qua xem anh thi ngôi sao nhí nhé, chúc a được nhìu vote

8. socola56

socola56 Thành viên tích cực

Anh sắp thành người nhớn rùi, ra tết là anh bắt đầu sự nghiệp học hành em nè:D
    Chuối có gửi ảnh dự thi Ngôi sao nhí hem?

lobby thích bài này.
  9. huonggiangtra

huonggiangtra Thành viên đạt chuẩn

em chuối nhỏ nhỏ đáng iu quá cơ, chúc em mau ăn chóng nhớn nha ^^:p

lobby thích bài này.
  10. lobby

Úi cha, vậy là a sắp được đi học rùi, đi học tha hồ có nhìu bạn nhé, e là lính mới tò te nên bộ sưu tập của e chưa dày, chắc để lần sau e sẽ đăng ký ạ hiiii