[Nhật Ký] Có những điều chỉ mình em biết và chịu đựng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mèo Già Chết Nhát, 1/10/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mèo Già Chết Nhát

Mèo Già Chết Nhát Thành viên sắp chính thức

...Hi các mẹ, hôm nay em bắt đầu viết nhật ký cho riêng mình, em ko dám công khai vì có nhiều việc em đã quyết "Sống để bụng, chết mang theo". Mong các mẹ không comments quá nặng về những việc em viết nhé, em cảm ơn các mẹ trước. [Comming Soon]....

Có những góc khuất của bản thân
    Em vô tình lãng quên vào dĩ vãng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mèo Già Chết Nhát
    Đang tải...

2. Mèo Già Chết Nhát

Ðề: [Nhật Ký] Có những điều chỉ mình em biết và chịu đựng

"Chẳng biết từ bao lâu, tôi thấy nắng đã tắt ở trong lòng, có những việc tưởng chừng như rất đơn giản, chỉ cần dặn lòng nhắm mắt mạnh mẽ bước qua, nhưng tôi đã nhầm, có những việc không thể giải quyết một cách nhanh chóng bằng lời nói, và tôi tự mình rút ra một kết luận cho mình, bất kể là sự việc gì, có mức quan trọng đến đâu, nếu đã liên quan đến ai đó, dù muốn dù không, tình cảm thâm giao phải vơi đi một ít... Cái giá để trả cho xã hội nhỏ nhoi mà nghẹt thở này là sự xa lạ trong chính căn nhà và những người thân..."

"Môt chút lạnh lùng và quyết đoán là phương tiện giúp tôi đi đến thành công, đó là điều tôi rút ra được trong suốt 4 năm lăn lộn trên đường đời. Có đôi lúc tôi thấy mình quá tàn nhẫn, cho chính bản thân mình nữa, nhưng tôi không thể dừng lại, vì tôi còn nhiều điều phải làm, nhiều người để bảo bọc, chăm lo. Nếu tôi lưỡng lự dù chỉ 1 giây thôi, cơ hội sẽ vụt qua, và tôi sẽ phải tự dằn vặt mình, như thế chẳng khác nào tôi tự làm khổ mình, và hệ quả cho việc chần chừ đó là tôi sẽ làm liên lụy đến nhiều người nữa...tôi không sống cho riêng bản thân mình để có thể tự do cư xử...Xin lỗi tất cả ..."

3. Mèo Già Chết Nhát

Cảm ơn ba. Con đã không thể nói câu nói này cho ba nghe nữa vì ba đã đi xa...rất xa. Và đó chính là điều hối hận đè nặng trong lòng con. Con thật sự xin lỗi và có lẽ suốt quãng đời còn lại con sẽ phải dằn vặt mình nhiều lắm, nhiều và nhiều nữa. Con thật sự không thể nghĩ được sẽ phải kể cho con gái của con nghe về ông ngoại thế nào, và rằng ông ngoại cháu đã ra đi trong cô độc thế nào. Vâng, chỉ mình còn biết và chịu đựng mọi nỗi đau mà chính con đã từng mang đến cho ba. Mãi đến hôm nay khi con đã là mẹ một đứa trẻ con mới thật sự nghĩ đến...

Con xin lỗi và rất cảm ơn Ba.

Sửa lần cuối: 17/10/2011
    mekhunglong07 thích bài này.
  4. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Bài viết cho ba của bạn cảm động quá. Đôi khi không thể làm gì để thay đổi thì viết để giải tỏa là một cách rất tốt.

5. Mèo Già Chết Nhát

...Và chỉ mong không còn đọc những bức thư từ những đứa trẻ khác....

Xin cho tôi gọi cháu là một đứa bé, dù cháu chưa từng được như những đứa bé khác, không thể sống và khao khát, không được nằm yên trong vòng tay mẹ, không được một lần cất tiếng khóc chào đời, không được một lần hít đầy khí trời vào lồng ngực. Xin lắng nghe và xin nhân rộng vòng tay đưa các bé đến với thế giới này, dù rằng cuộc sống không đầy màu hồng.

Các mẹ thân mến, giúp em đưa tin nhắn này đến với nhiều người hơn nữa nhé : Niềm tin Nhân Ái -- Đây là thiệp em làm, niềm tin về những đứa trẻ đã từng bị chính cha mẹ mình bỏ rơi sẽ không còn tiếp diễn trong xã hội chúng ta.

huongmaibeautiful thích bài này.
  6. huongmaibeautiful

huongmaibeautiful Mẹ Hương Mai

thật súc động khi đọc những dòng nhật kí của chị,

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.