Tâm sự Nhật Ký Dãn Cách - Day 3

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi kinkin1412, 26/7/2021.

1. tranthigiang39

tranthigiang39 Thành viên tập sự

2. kinkin1412

kinkin1412 Mẹ Gấu

nhưng năm nay có kinh nghiệm hơn trữ đồ oke hơn rồi, nhưng mà năm nay dịch lan nhanh quá ý

3. kinkin1412

kinkin1412 Mẹ Gấu

ở nhà vẫn oke thôi vì mua online được hết mà, chịu khó mười mấy ngày còn hơn là lại mất 1 năm bác ạ

4. kinkin1412

kinkin1412 Mẹ Gấu

bác add fb e tư vấn chế độ cho nha ^^
    https://www.facebook.com/dungbodyfix/

5. thuegiare286

thuegiare286 Thành viên mới

Ui cả nhà ơi, 1 tuần dãn cách rồi. Nghỉ mà nó chán quá. May mà được ông bạn tư vấn mở tài khoản chứng khoán online, ở nhà mua mua bán bán mà cũng nghiền phết các mẹ ạ. Có mẹ nào thử mảng này chưa ?

6. N.QUYNH

N.QUYNH Thành viên đạt chuẩn

Trong thời gian giãn cách, các mom làm thế nào để chu toàn việc chăm sóc con và trách nhiệm công việc lẫn sinh hoạt hàng ngày ạ?

Không được ra khỏi nhà trong thời gian dài gây cho trẻ nhiều bức bối. Con cái chúng ta lại đâm đầu vào nghịch điện thoại, máy tính. Khi các tương tác xã hội, bạn bè đồng trang lứa bị hạn chế, thay thế bằng các chương trình học online...Và vô hình chung là gần như toàn bộ thời gian trong ngày trẻ giành thời gian cho thiết bị điện tử. Vậy làm thế nào để cha mẹ có thể kiểm soát con trong thời gian con học online và dùng thiết bị điện tử.

Để mình mách cho các mẹ giải pháp mà nhà mình đã sử dụng- Phần mềm diệt web đen VAPU. Nhà mình dùng từ mùa dịch năm ngoái, rất tiện lợi các mẹ ạ

Phần mềm giúp mình quản lý con cái học trực tuyến, chặn những trang web đen, game online hoặc những trang web khác do chính bố mẹ chọn, để quản lý con cái, chỉ cho phép con vào các trang web lành mạnh, quản lý truy cập máy tính theo giờ, chụp màn hình trong lúc con dùng máy tính. Từ đó mình có thể kiểm soát được thời gian con dùng máy tính mà không phải theo sát con 24h, kiểm tra xem con đã xem những gì, truy cập vào đâu trong lúc sử dụng máy tính một cách tự động, rất tiện lợi

Và một điểm hay nữa là phần mềm có bản dùng thử cho các mẹ nào còn nhiều băn khoăn về phần mềm đó ạ. Các mẹ cứ lên mạng tìm và cải đặt bản free để trải nghiệm nhé.

Phần mềm thực sự rất có ích với cha mẹ bận rộn như chúng ta hiện nay đấy ạ.

7. tranhien1955

tranhien1955 Thành viên mới

Sáng nay thấy HN có 13 ca, không có ca cộng đồng mà mừng quá ạ. Hy vọng đến 6/9 được về CT 15