nhật ký ly hôn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vitxauxi, 2/3/2014.

Tags:
  1. vitxauxi

vitxauxi Bắt đầu tích cực

Ngày....tháng.....năm
    Sáng mẹ lên chơi, ví vợ có 20k và 500k, chồng đanh ngủ vợ thì cần đi chợ mua đồ ăn sáng, lấy ví chồng lấy 2 tớ 50k, đi chợ.
    Chợ về gọi chồng dậy để mượn điện thoại ghi âm bác sĩ nói, chồng tháo sim đưa đt cho vợ.
    7h45 đặt chân đến tầng 3 nhà D, lấy điện thoại thấy 2 cuộc gọi nhỡ, 1 tin nhắn, đoán là chồng hỏi xem đến viện chưa, cơ mà lại là: Omachi "Sao lúc nào em cũng lục ví anh, chiều em in đơn li hôn mang về anh ký rồi về hưng hà"
    Buồn, kết quả xét nghiệm đang xấu, lại ko ngờ có 1 tin nhắn như thế, khóc, Nhắn đi nhắn lại vẫn là đồng ý li hôn sớm.
    4h chiều, mở wifi, báo có tin nhắn viber: Anh ngủ chưa? (0h41p hôm nay)
    Giật mình, dạo này chồng hay cáu, cũng chuyên đời dấu điện thoại ko cho vợ xem.
    5h tan việc, vợ đi mua điện thoại, chờ cửa hàng cài máy vợ gọi điện cho số nhắn cho chồng: giọng nữ, chẳng còn trẻ. Buồn, ko nói gì
    5h30, vẫn đang ngồi chờ cài điện thoại, chị gái gọi điện hỏi linh tinh, thế là kể chuyện, chị nói đưa số chị gọi. Đưa số,
    6h15 chồng gọi hỏi bh về ăn cơm, thế là rời hàng điện thoại đi về.
    6h45 về tới nhà, chị gái lại gọi, nói rất dài về cuộc nói chuyện của chị với số kia - bạn Hạnh. Đại loại, bạn ấy ko biết chồng mình có vợ nên cũng có tán tỉnh qua lại.... Buồn, thất vọng
    Xuống tầng ăn cơm cùng chồng và mẹ chồng, chồng tiếp tục nhắn tin ko biết cho ai nhưng nhất định ko cho vợ sờ vào máy. Chán!!!
    Tối nằm ngủ với mẹ chồng mà ko ngủ được, chồng lên sau, ôm vợ mà mình càng buồn hơn.... ôi cuộc đời!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vitxauxi
    Đang tải...

2. vitxauxi

Ðề: nhật ký ly hôn

Ngày....tháng....năm
    Sáng lại vào viện sớm xét nghiệm nên ko đi chợ, ngồi buồn, đến 11h bố chồng gọi nói mẹ đã về tới nhà.
    11h30 về cơ quan, ăn trưa
    1h vào giờ làm, ko tài nào tập trung được
    2h quyết định gọi cho Hạnh, mình muốn chính tai mình ghe, và tất nhiêu, đề phòng chồng cãi, mình ghi âm cuộc gọi. Cuộc gọi 17p, rất dài, nào là bạn ấy mới quen 2,3 ngày thôi, nhưng chồng nói yêu bạn say đắm, ngay từ cái nhìn đầu tiên đã biết là người trong mộng, rồi mong sớm được về ra mắt bố mẹ....
    Buồn, đây ko pải là lần đầu (lần đầu là lần chát chít với 1 em, cũng nói yêu đương, cũng muốn cưới làm vợ, cũng hẹn đưa đi chơi....) Cơ mà buốn thế chứ lại.
    7h về tới nhà, ăn tối lên tầng 3 năm, chồng lên năm cạnh, vuốt ve, ngọt ngào... thật ko chịu nổi, thế là cho ghe đoạn điện thoại với Hạnh. Chỉ nghe 1 phút thôi
    Bắt đầu chửi: Loại m bẩn tưởi, cả họ mày bẩn tưởi, loại cho chết, m là cái đ*** gì mà dám gọi cho bạn tao, m cút khỏi nhà t.....
    Ko kiềm chế được bản thân,phi ra đường, gọi cho bố mẹ 2 bên. bố mẹ nói chuyển nhà luôn, bố mẹ chồng chỉ nói: khố thể chứ.
    Đi 2km thấy ko đáng ra khỏi nhà, thế là lại quay về nhà.
    Gọi điện cho chị gái, cố tình cho 2 anh/em họ đang ở nhờ biết chuyện cãi nhau này.
    Có tiềng nói vọng: mày thử gọi lần nữa xem, ông về ông trọc....
    Thản nhiên như ko có chuyện gì, ngồi lướt face, chồng lên, đập tan ảnh cưới, xé ném vào mặt. Vo tờ giấy ăn (ko biết đã làm gì): Loại mày là C***, ông chùi đ*** ném vào mặt, thế là ném vào mặt....
    Năm xem phim, ngủ lúc nào chẳng hay

nguyentran12hoannha thích.
  3. babyQ

babyQ Thành viên chính thức

Bạn kể chuyện xong chả hiểu nội dung, đầu đuôi là gì, chả hiểu vui hay buồn, than vãn hay hoan hỉ, câu cú dùng quá lộn xộn.

4. vitxauxi

Ngày.......tháng........năm.......
    4h thức giấc, ko ngủ được, dở trò giả vờ rên, chồng lại từ tầng 2 lên lấy nước cho uống, lại năm ôm vợ....
    ÔI cuộc đời, sau khi chửi bới nhau như thế mà vẫn ABC rồi lại chửi tiếp, chồng nói cái vừa rồi là phước được hưởng......
    Lại dậy đi chợ mua hoa qua thắp hương và đồ ăn sáng cho 3 anh em nhà chồng. Giặt dũ, chuẩn bị đồ ăn trưa rồi đi tìm nhà.
    12h15 chồng gọi vợ về ăn cơm. Cơm xong 3 anh em ở tầng 2 ngủ vợ lên tầng 3 xem phim
    4h 3 anh em đi làm, 4h15 ngủ thiếp đi chắc do nhiều đêm mất ngủ
    6h30 chồng về gọi vợ dậy, thằng em nấu cơm cả nhà ăn.
    Tối vợ chồng vẫn ngủ chung giường, nhưng mỗi thằng 1 góc

5. vitxauxi

Ngày.....tháng.....năm
    Vợ lại dậy sớm đi xét nghiệm, tìm nhà trọ
    11h30 thằng em hỏi có ăn cơm nhà ko, có nhưng về muộn
    12h15 chồng hỏi bao giờ về, nói đang bận nhưng về muộn chút
    13h về tới nhà, 2 anh em đang sửa đồ, thằng em ngồi chơi, vợ đi giặt đồ.
    13h45 ăn cơm.
    14h15 3 anh em đi chơi, vợ ở nhà
    Giờ là chuẩn bị ăn tối.
    Mai là về quê nộp đơn rồi, cảm xúc là gì cũng không biết nữa....

6. boyeubelam

boyeubelam Thành viên rất tích cực

đọc mà thấy buồn bà tủi thế ... thôi, quyết đi bạn ạ, chẳng có gì phải hối tiếc, mình xin lỗi nếu nói sai nhưng sao mình khinh thường loại đàn ông ngọt ngào mà man trá như chồng bạn quá. nhất là nhưng lúc nó chửi rủa. đáng khinh quáaa

7. Yeumuathu1508

Yeumuathu1508 Thành viên tích cực

Một thời gian nữa c sẽ cân bằng lại cs và thấy cđoi vẫn tươi đẹp. Cố gắng lên c nhé.

nguyentran12 thích bài này.
  8. vitxauxi

Trước ngày mang đơn ra toàn...
    Thật lòng giờ vợ đau lòng lắm, hỏi chồng: anh có cảm giác gì ko, chị xuân nói muốn 2 đứa suy nghĩ kỹ.
    Chồng: anh nghĩ kỹ lắm lắm rồi
    Vợ hụt hẫng đến ko tả

9. quynhmai158

quynhmai158 Mai Perfume 01656.961.622

em đọc thấy hình như chị còn khuất tất j chưa nói ra :( thôi cố gắng lên chị nhé :)

10. nana196

nana196

mn đang kể về chuyện chồng ngoại tình phải k? chia sẻ cùng với mn nhé

11. baolinhcuame

baolinhcuame Thành viên nổi tiếng

chia buồn với chị, nếu chồng chị đã như thế rồi thì nên chia tay chị ạ, mệt mỏi lắm :(

12. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Khi đọc nhật ký của bạn, mình thấy bạn là một người rất nhẫn nhịn, bạn biết chồng mình chẳng ra gì nhưng bạn vẫn đối tốt với gia đình của chồng bạn.
    Tôi nghĩ bạn đáng lẽ phải làm vợ của người đàn ông tốt chứ không nên làm vợ của một người nông cạn và ích kỷ như anh chồng này... Hắn coi thường PN lắm, hắn cũng chẳng yêu đương ngoại tình gì đâu, đó chỉ là giới tính thúc hắn đi tán tỉnh mà thôi.
    Bạn Siêu âm gì thế, bây giờ tập trung vào SKhoe của mình đã, sau thì cũng nên kiêu hãnh mà rời xa người chồng hàm hồ và ích kỷ đó , bạn sẽ gặp một người phù hợp với bạn hơn, cho dù tầng nhà của họ không cao, nhưng tính tình họ cao thượng hơn anh chồng hiện đang làm bạn não lòng.chúc bạn mau tìm lối đi cho trang nhật ký của mình sớm nhé

Sửa lần cuối: 2/3/2014
  13. boyeubelam

boyeubelam Thành viên rất tích cực

cả tối m cứ bị vương vấn bởi câu chuyện của bạn. cứ có cảm giác gì u uất và tủi thân về phận đàn bà ghê gớm... cố lên b nhé!

14. kagome

kagome

Buồn.....................................................

15. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mẹ này đúng là người giỏi nhẫn nhịn

16. lien_cute

lien_cute Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nhẫn nhịn, nhịn đủ thứ, rồi giờ thì nuôi con 1minh, nỗi buồn vẫn cứ đeo bám, nhưng mình còn đứa con để an ủi, cuộc sống rồi sẽ cân bằng lại thôi, cố lên chủ top

17. vitxauxi

sang ngày mới, tối qua ngồi nói chuyện với 1 chị cũng li hôn chồng chưa đầy 1 năm, chị thông thiết nói ko được li hôn giờ vì 2 đứa còn quá trẻ.
    Vợ hỏi: chị có nghĩ là chị nên li hôn sớm hơn ko
    Chi: Nếu chị ko cố đến 9 năm như thế thì chị cũng ko thành nhân được như giờ - Ngẫm câu này hay thật
    Chị nói: Đàn ông ai cũng có tình lăng nhăng, tức giận thì chửi bới, phụ nữ thì nhịn đi 1 tý
    Ừ thì bình thưởng chồng cũng quan tâm vợ, cũng thương vợ lắm, nhưng vợ lại ko chịu được khi nghĩ chồng mình ăn cơm vợ nấu, mặc đồ vợ giặt, bảnh bao ra ngoài tán gái. Thế mới nói là ko thể hòa hợp được.... Vợ ngang bướng, chồng nóng nảy.....

Đến giờ này, chẳng hiểu vợ là đứa dễ quên nỗi đau hay quen rồi nên dễ bỏ qua, giờ vợ lại muốn hàn gắn, biết là khó nhưng.... cứ thế này mà kết thúc sao??????

Sửa lần cuối: 3/3/2014
  18. vitxauxi

Giá như mình đã có 1 đứa con chắc mìh cũng nhắm mắt đau 1 lần, đằng này mình đang làm thụ tinh ống nghiệm mẹ nó ạ....

19. stydecor

stydecor Quần Triumph 25k, Áo 130k

chuyện của em gái à, tội nghiệp em, cố lên em nhé,

20. hoanhu

hoanhu Thành viên đạt chuẩn

Haizz, cùng là thân phận phụ nữ và có gia đình như nhau sao mà nhiều người khổ thế này. Bọn đàn ông chỉ biết sướng thân nó thôi, còn nó chẳng nghĩ gì đến vợ con cả. Chị chủ top không việc gì phải buồn nữa, chị bỏ mặc tất cả đi, chồng như vậy không đáng để luyến tiếc đâu.
    Cho em hỏi là chị có con chưa ạ, nếu chưa có con thì chị có thể làm lại từ đầu mà.