Nhật ký mẹ con mình!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi phuthuygia, 26/7/2013.

1. phuthuygia

phuthuygia Hội 82 - 0983.453.682

Nhân lúc con thì đang ngủ say tít (trộm vía con lắm ý), mẹ tranh thủ lập cái topic này, chẳng biết duy trì được bao lâu. Nhưng thôi có cái gì hay hay mẹ lại vào đây kể lể để mỗi cột mốc đáng nhớ của con đều được lưu lại. Chứ mẹ tin là chỉ mấy tháng nữa thôi là mẹ chẳng nhớ cái gì nữa đâu. Rút kinh nghiệm từ khi sinh anh Bo của con, hihi!
    Mẹ sinh con vào 13/7, trong khi dự sinh là 20/7. Nhờ ông ngoại xem ngày thì xem ra cái ngày đẹp nhất là 6/7 nhưng mà lúc đấy con mới được 38w, mẹ xin bác sỹ mổ mà bác sỹ nhất định không cho, để đảm bảo sức khỏe cho con. Thế là lùi sang ngày 13/7, thôi ko đẹp nhất thì cũng đẹp nhì con ạ!
    Bác sỹ mà mẹ định nhờ mổ cho mẹ lại đi du lịch ko mổ trực tiếp cho mẹ được, bác ấy lại nhờ một bác sỹ khác. Ôi trước cái hôm mổ mẹ cứ lo lắng bồn chồn, cứ sợ bác ấy mổ ko bằng bác kia. Rồi thì cứ sợ mổ lần 2 đau hơn lần 1 rất nhiều. Mẹ chuẩn bị tâm lý ghê lắm ý! Thế mà ơn trời, lần này mẹ sinh con còn nhẹ nhàng hơn là lần sinh anh Bo, ko biết đến đau dạ con là gì. Sáng mổ 9 rưỡi thì tối mẹ đi lại được, tiểu tiện được, chiều là có sữa cho con mặc dù chỉ là mấy giọt sữa non thôi, con vẫn phải dùng sữa ngoài. Nhưng sang ngày thứ 2 là con ty mẹ hoàn toàn rồi nhé.
    Ở viện được 3-4 hôm thì mẹ nôn nóng muốn về nhà lắm rồi nhưng con lại bị vàng da, nhẹ thôi, nhưng bác sỹ vẫn yêu cầu ở lại theo dõi. Thế là đến thứ 5 nhà mình mới được về nhà đấy, sung sướng ghê cơ!
    Con về nhà từ hôm đấy tới giờ trộm vía (Hi chắc là mẹ còn phải nhắc đi nhắc lại từ này nhiều lần lắm ý)
    .........
    Con dậy rồi, mẹ vào cho con ty đã (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuthuygia
    Đang tải...

2. Nguyễn Mùi

Nguyễn Mùi Thành viên chính thức

Ðề: Nhật ký mẹ con mình!

:) , chúc bé hay ăn chóng lớn nhé !

phuthuygia thích bài này.
  3. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

chúc bé nhà chị chóng khỏe chóng lớn nhé

4. phuthuygia

Hôm nay con tròn 2 tuần tuổi. Trộm vía con từ hôm đẻ tới giờ ngoan lắm, cứ ăn xong rồi ngủ thôi. Chẳng quấy khóc mẹ nhiều như anh Bo. Mẹ chỉ mong ra tháng con vẫn ngoan như thế này, chứ con mà đổi cữ lại quấy thì mệt mẹ với bà lắm. Bà cứ bảo may mà con ngủ đêm cho bà và mẹ ngủ chứ sức khỏe bà đợt này đợt này ko được tốt, lại phải thức đêm nữa thì ko biết có trụ nổi ko!
    Hôm nay con cũng đã rụng rốn, mà sao chân rốn của con lúc rụng lại vẫn ươn ướt nhỉ, mẹ đã dùng cồn 70 độ để lau theo lời bác sỹ, hy vọng sẽ ko có vấn đề gì cả.
    Con được 10 ngày thì mẹ bắt đầu cho con uống VitaminD. Tv, cho viên thuốc vào mồm mà con đã tóp tép nhai rồi, chẳng hóc hiếc gì cả. Bà ngoại còn ngạc nhiên, hihi! Con gái mẹ giỏi quá!
    Tối qua bà bảo vào buồng thấy con đang nằm nghiêng, hỏi bố thì bố bảo ko lật cho con, hóa ra con gái tự lật người lúc ngủ đấy!
    Sáng nay bố mẹ vừa cho con đi tiêm mũi phòng lao về. Nhìn cô y tá tiêm cho con mà mẹ cũng phát sợ, khêu da con lên bao nhiêu lâu sau mới rút mũi tiêm ra. Thế mà con cũng chỉ khóc tý tẹo rồi lại ngủ như bi!

5. diepngannhi

diepngannhi Thành viên tích cực

đọc nhật ký của chị làm em thêm hiểu và thêm yêu vai trò của người mẹ rất nhiều. chúc hai mẹ con chị được hạnh phúc :)

6. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

hi chúc mừng 2 mẹ con mạnh khỏe,hi mn mới sinh đừng ngồi máy tính nh nhé

7. phuthuygia

Hôm nay con gái đc 20 ngày rồi, trộm vía ngàn lần con gái rất là ngoan nhé. Cứ đói thì hét toáng lên đòi ăn, mẹ cho ti là im thin thít luôn. Ti no thì lại nằm chơi hoặc lim dim rồi tự ngủ. Từ hôm sinh con đến giờ mẹ chưa phải ru con bữa nào cả, cứ thế phát huy con gái nhé.
    20 ngày tuổi mà mỗi lần con đã ti hết 80ml sữa rồi, làm mẹ và bà cũng phải ngạc nhiên vì ngày trước anh Bo 4-5 tháng mà ì ạch mãi mới hết 60ml thôi.
    10 ngày mẹ cho con uống vitaminD thì từ đấy tới giờ cứ 3-4 ngày con mới ị một lần nhưng có một lần mẹ lo quá nên phải chấm mật ong thôi còn đâu con vẫn tự xử lý đc. Thế chắc là ko sao nhỉ!

8. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Mẹ này giống tớ thế: 2 lần sinh mổ, tập 2 mình khỏe nhanh hơn tập 1 và có sữa cho con ti chỉ sau nửa ngày. Chúc mẹ khỏe, con ngoan.

9. Chilunglinh

Chilunglinh Thành viên tập sự

Hí hí!!! Hana xinh ơi là xinh ý...nhìn rõ là yêu cơ...Hana ngoan hay ăn chóng lớn nhá!!!!

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Mẹ cháu chắc dạo này bận nên ko vào viết nhật ký thêm cho bé nữa à.

11. phuthuygia

Con đã tròn 1 tháng tuổi mà mẹ bận quá chẳng vào viết được cho con. Mấy hôm trước ở trên nhà ob nội thì anh Bo cứ quấn lấy bố mẹ, chẳng làm được việc gì cả. May mà con cũng ngoan, ti no là ngủ hoặc nằm chơi thôi. Bố mẹ về làm cho anh Bo cứ nhanh nhách suốt ngày, quấy ơi là quấy. Cũng tại mẹ sinh 2 con dày quá làm anh Bo cũng bị thiệt thòi. Thương anh con mà mẹ chẳng biết làm sao cả. Đành gửi anh cho ob trông rồi 2 mẹ con mình lại về nhờ ob ngoại. Hôm nay ông nội gọi điện cho mẹ bảo anh con hình như lại bị chân tay miệng. Hic hic, mẹ lo quá, chỉ biết nhờ ông bà vệ sinh sạch sẽ cho anh thôi chứ mẹ cung ko dám sang với anh con, nhỡ đâu lại lây bệnh cho con thì gay lắm.
    Hai hôm trước ko biết làm sao mà tự nhiên con quấy hơn, cứ chốc chốc lại đòi ăn, ngủ một lát rồi lại dậy chứ ko thành giờ thành giấc như trước. Không biết có phải do mẹ thiếu sữa cho con bú ko. Bởi vì mấy hôm vừa rồi mẹ mệt quá, mẹ ốm nên ăn uống cũng không ngon miệng. Giờ mẹ đỡ rồi, mẹ sẽ cố gắng ăn uống tẩm bổ để con gái tha hồ ti mẹ nhé!

12. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

Chúc bé nhà c mau khỏe và ngoan nhé (u)

13. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Đẻ dày quá cũng vất vả đấy mẹ cháu nhỉ? Nhưng được cái con gái ngoan là tốt rồi, thấy tội cho anh Bo thèm bố mẹ quá.

14. phuthuygia

Bận chăm con gái thì ko sao chứ rảnh chút mà nghĩ ngợi lại thấy thương con lắm mn ạ. Đáng nhẽ tuổi đấy phải được bố mẹ chăm sóc bế ẵm thì lại phải xa bố mẹ rồi!

15. phuthuygia

1 tháng tuổi con gái đã biết hóng chuyện rồi đấy. Sáng nay hơn 9g con mới chịu dậy, thế là nhỡ một buổi tắm nắng rồi nhé. Con dậy, đói quá khóc toáng lên. Nhưng mẹ còn phải vệ sinh thay tã cho con, đánh tưa, uống thuốc rồi nhỏ mắt nhỏ mũi xong mới ăn đc. Lúc cho con ăn thi thoảng con lại toét miệng ra cười với mẹ làm mẹ thấy vui quá!

16. phuthuygia

Ăn xong rồi thì cg nằm chơi để mẹ vắt sữa nhé!

17. triệu dung nhi

triệu dung nhi Thành viên nổi tiếng

đc làm mẹ thật hạnh phúc các mẹ nhỉ.chúc con hay ăn chòng lớn.sau này lớn mong con thành người tài giỏi nhé

18. onapthanh

onapthanh Thành viên chính thức

Nhân lúc con thì đang ngủ say tít (trộm vía con lắm ý), mẹ tranh thủ lập cái topic này, chẳng biết duy trì được bao lâu. Nhưng thôi có cái gì hay hay mẹ lại vào đây kể lể để mỗi cột mốc đáng nhớ của con đều được lưu lại. Chứ mẹ tin là chỉ mấy tháng nữa thôi là mẹ chẳng nhớ cái gì nữa đâu. Rút kinh nghiệm từ khi sinh anh Bo của con

19. yuumedress

yuumedress

vào đây chia sẻ nào... mẹ nó đẻ mổ đẻ ở bệnh viên nào ấy ạh.????????? e cũng đẻ mổ đợt 2 này chưa biết chọn đâu,

20. mebenabenin

mebenabenin

Em sinh bé thứ 2 rồi à? chúc mẹ khỏe con ngoan nhé!