Kinh nghiệm: Nhật ký sinh mổ tại A2 PSHN ( có BH và nhờ người quen trong viện)

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Trần Lê Thu Trang, 3/1/2012.

1. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

Ðề: Nhật ký sinh mổ tại A2 PSHN ( có BH và nhờ người quen trong viện)

mình đẻ Su nhà mình là đẻ thường nên cũng khoẻ hơn đẻ mổ, sau đó ở phòng dịch vụ>Mình thấy đẻ ở A2 cũng thoải mái, sạch sẽ..nên tiết kiệm tiền để mua sữa và bỉm cho con sau này, hihi
    Chúc mẹ Trang và bé khoẻ nha!!!

Đang tải...

2. kunkute

kunkute Thành viên rất tích cực

Em oánh dấu để ngâm cứu.
    EM cũng đang dự định đẻ ở bv PSHN nhưng chưa bít đăng ký đẻ ở nhà nào. :(

3. nhim_nhim

nhim_nhim nhimconshop/0966606336

e đẻ thường rồi mà ko dễ đẻ nên có khi đẻ mổ nghe thì thế nhưng còn nhanh lành hơn , e đau đẻ từ trưa hôm trước đến trưa hôm sau mới đi đẻ đúng 12h trưa đi nhà hộ sinh , mà đau tới tận 7h tối các bs bảo ko đẻ đc thì fai truyền thuốc kích thích đẻ , từ lúc truyền cảm giác như mót đi nặng các mẹ ạ nhưng gầy yếu lại huyết áp thấp em chẳng có sức mà dặn đẻ nữa , rồi cũng fai lên đẻ nhưng mà khó lắm đến 8h kém 15' mới ra em nhím , đẻ về nhà nằm 3 tuần em mới ngồi dậy đi lại đc vì khâu giờ là chỉ tự tiêu chứ ko fai rút chỉ như ngày trước , đến khi chỉ se lại ko thể nào mà nghiêng sang bên khác đc , cả ngày nằm 1 tư thế , nghĩ đến giờ có đc đẻ thường em cũng chẳng có sức mà đẻ nên fai đẻ mổ

4. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Tớ cũng sắp lên bàn mổ lần 2, nghe nói đau khủng khiếp, ai có kinh nghiệm chia sẻ nhé. Run quá cơ.

5. đậu đậu lạc lạc

đậu đậu lạc lạc Bắt đầu tích cực

ôi mẹ kia đâu nhỉ, ko thấy vào post bài tiếp để chia sẻ kinh nghiệm

6. giang_nt

giang_nt Thành viên tích cực

èo, mẹ này mổ mà 6 ngày đã lên post bài rùi, nể quá.
    chẳng biết thế nào, chắc cảm giác đau nhiều, ít cũng tùy thuộc mỗi ng, có ng nhạy cảm quá thì rõ đau (như mình) nhưng bạn mình và em họ mình cũng đẻ mổ, cũng ở sản Hn thì nó chả đau gì, hôm sau đi lại ầm ầm, mà ko dùng giảm đau đâu nhé. nó còn bảo, đẻ mà nhẹ thế này đẻ 10 đứa cũng được :(( Nó cũng vừa mổ đẻ lần 2, cách lần 1 có 14 tháng thoai, cũng ko thấy đau đớn gì nhiều, hôm sau vẫn dậy tập đi được bình thường. hic hic.
    đẻ thường thì chắc là đau hơn rồi, thời gian sau đẻ, đi vệ sinh thì quả là ác mộng (cái này mình chứng kiến bạn mình)

7. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

ôi ôi dự sinh mùng 9/6 là em cũng lên thớt rồi, em thì vốn sợ tiêm chọc với uống thuốc lắm, cứ đau là chết mất, huhuhuhu, em cứ nghĩ đẻ mổ là họ tiêm cho mình phát thuốc mê béng đi rồi muốn làm gì thì làm chứ, huhuhu, lại còn chọc cái nọ cái kia nữa àh, sợ quá thôi, đẻ thường thì sợ lúc đấy đau quá chả bít dặn con ra kiểu gì nên chắc em tính xin mổ, huhuhu, làm thế nào đẻ được bây giờ, muốn được nhanh nhanh gặp con yêu, bế con yêu nhưng phải trải qua cái lúc đẻ kiểu gì đây, mẹ chủ top ơi post nốt cái tập 2 đi cho em hóng với xem em có chịu được nhiệt ko ạ :-s

8. hoathan87

hoathan87 Thành viên sắp chính thức

Chị chủ top ới, em cũng đang định sinh mổ ở A2 rồi đăng ký nằm phòng dịch vụ cho đỡ tốn xiền :). nhưng nghe nói là bih chỉ đăng ký đẻ dịch vụ mới đc nằm phòng dv đúng k ạ? ko có người quen trong viện, cứ nhờ y tá trong đó đặt phòng dịch vụ đc ko c?

9. Vợ anh béo

Vợ anh béo Bắt đầu tích cực

Hik. Em nghe các bác nói mà em sợ quá. Em cũng có nguy cơ sinh mổ vì đang ở tuần thứ 37 rồi, cháu nó 3.1kg, lưỡng đỉnh 97mm. Cầu giời cho mẹ cháu được sinh thường. Nhưng em chả quen bác sĩ nào ở đấy cả, giờ muốn làm quen để nhờ vả thì làm thế nào ạ?Các mẹ ơi ai có kinh nghiệm share cho em với.

10. Bearshop

Bearshop Thành viên chính thức

Mình chia sẻ chút, mình sinh mổ được bác sĩ Vinh khoa A2 đỡ đẻ, nói thật lần đầu bỡ ngỡ chẳng biết gì nhưng gặp bs này chẳng nhiệt tình, quá chán,trình độ thì quá tồi, các mẹ lưu ý ko nhờ vả j nhé. 4h đau đẻ ra máu báo mà tới 8h mới tới kiểm tra xem cho mình cuối cùng bé nhiễm phân su phải đi mổ, nghĩ lại thấy hận bác sĩ ghê cơ

Anna Duong thích bài này.
  11. lynhvy

lynhvy Thành viên tập sự

em sắp đẻ đến nơi rồi ( dự sinh ngày 7/5).hik. nghe tả vậy biết thế cho ox đi gửi rùi mình chỉ nuôi cho sướng. chứ đẻ vậy thì sợ quá.

12. hoaithu3022

hoaithu3022 Thành viên đạt chuẩn

ôi, em cũng còn hơn 1m nữa là sinh rùi, nghe mẹ nó tả thực quá em cũng thấy sợ sợ vì thực ra em chẳng quen ai trong viện để nhờ vả cả, ko bít có được quan tâm mà đẻ ko vấn đề j ko nữa. Lo lắm ý ạ!

13. thuloanttl

thuloanttl Bắt đầu tích cực

Mình cũng mổ đẻ ở A2, đứa trước mổ rồi nên đứa sau phải mổ. Mình khám ở chỗ cô Hương PGĐ bệnh viện nên khi mổ được cô Hương giới thiệu BS Biên Thùy,(Mình bảo anh ấy là mình đăng kí dịch vụ nhưng anh ấy bảo là cứ làm theo lời anh ấy cho đỡ tốn kém). Mình có bảo hiểm ở viện E không chuyển được nhưng BS làm BH cấp cứu cho mình luôn. 2h sáng đau đẻ, 5h30 mình đã gọi BS Thùy rồi và được hướng dẫn là vào phòng CC nói là người nhà anh Thùy, sau đó được dẫn lên A2 và chờ, 8h mới đến ca trực của Bs Thùy, họ khám chán nhưng khi đến lượt bs Thùy khám thì bảo mổ không phải khám, 8h45 anh Thùy dẫn lên phòng mổ, 9h bắt đầu gây tê và mổ 10 phút sau con ra, lát sau bế vào bảo con nặng 3,55kg.Thấy anh đấy đưa cho nhân viên ca mổ tiền và nói là người nhà cảm ơn nhưng nói thật là mình chưa đưa cho anh ấy đồng nào cả, người nhà mình cũng chưa đưa, sau đó về phòng hậu phẫu. Mình nhờ anh ấy đặt phòng DV 2 người/phòng, nhưng đến tận 17h mới có phòng. Lúc đấy mới nhìn được mặt con. 3 hôm sau về mới cảm ơn và phong bì, hihi. Tổng thiệt hại chắc hết khoảng 5tr thôi(tính cả ăn uống ở BV đấy)Trộm vía, con mình giờ 11 tháng rồi, đã biết đi từ 10 tháng, nặng hơn 11kg. Chúc các mẹ ăn khỏe, ngủ ngon, chơi bời thoải mái trước khi vào trận chiến nuôi con nhé.

Sửa lần cuối: 10/5/2012
  14. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là nhất thân nhì quen,cảnh đi đẻ đúng là ngán ngẩm hật đấy

15. Me_moka

Me_moka

Khu A là để thường giá thnahf rẻ hơn còn D3 thì dịch vụ,nhiều tiền hơn và xũng chu đáo hơn mn ah