Cần giúp: Nhờ Các Bố Mẹ Thông Thái Tư Vấn Giúp Thông Tin Về Đất Quy Hoạch Có Ghi Rõ Trên Sổ Đỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi sweetlovecruise, 18/11/2015.

1. sweetlovecruise

sweetlovecruise Bắt đầu tích cực

Dear các anh/chị

Vợ chồng e tìm được một mảnh đất có giá trong tầm với của vợ chồng e và e đang có ý định xúc tiến mua luôn. Nhưng trong sổ đỏ có 1 số thông tin làm e không hiểu rõ. Cụ thể là phẩn ghi chú có ghi: một phần thửa đất thuộc quy hoạch đất trường học.

Nhưng điều lạ là đất này nằm kẹp giữa hai cái nhà 4 tầng mà người ta mới xây xong ạ. Em đang phân vân k hiểu sao nếu có quy hoạch thì họ lại được phép xây to thế ạ. Các bố mẹ thông thái cho em xin cao kiến với ạ. Hai vợ chồng e lần đầu gặp cái thông tin này nên chẳng biết thế nào mà lần. Em đã lên địa chính phường thì cô ấy bảo chỉ bị 1 tí thôi, rồi hỏi thêm thì họ bảo phải lên quận hỏi mới chính xác cơ chứ họ k rõ. :(

CÁc bố mẹ nào đi qua thì đá cho em 1 cái cho nó đỡ trôi bài ạ. Em đang cần gấp lắm.
    Mong hồi âm của các bố mẹ. Thanks all

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sweetlovecruise
    Đang tải...

2. huongkoi191

huongkoi191 Cho vay Ngân hàng

Sổ nó cứ ghi là quy hoạch, chứ bao giờ thì còn chưa biết được, có những cái nhà ở đến hang chục năm mà vẫn k thấy quy hoạch đâu mặc dù ở trong sổ nó ghi
    Nhưng e xin khuyên tốt nhất mn hạn chế mua kiểu này thôi ạ, nếu giá trị cao thì cố tìm cái khác sổ đỏ ko vấn đề gì, chứ sau này chẳng may có công có việc, như thế chap ngân hang, chuyển nhượng các thứ thì nó phức tạp lắm

sweetlovecruise thích bài này.
  3. sweetlovecruise

Em cảm ơn mẹ nó đã cho em biết thông tin, như em đã hỏi ông chủ đất thì ông ấy bảo là sau này khi sang tên cho mình sẽ chắc chắn k có cái dòng ghi chú ấy. Theo họ giải thích thì cái đó là quy hoạch mãi bên ngoài, chứ k phải bên trong mảnh của nhà mình. Và em cũng thắc mắc là tại sao có quy hoạch mà hai nhà bên cạnh vẫn xây dựng ầm ầm như thế ạ

4. sweetlovecruise

có bác nào biết về cái này không ạ?