Nhờ Các Mẹ: Ai Có Người Quen Ở Bv Bạch Mai Giúp E Vs Ah

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi me_Ku, 24/3/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me_Ku

me_Ku Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là bố em bị suy thận nặng nặng
    Hiện tại đang nằm ở viện lào cai ah. Đang có khả năng chuyển xuống bệnh viện bạch mai để lắp cầu thận và chạy thận.
    Em thì lại k quen biết ai ở bạch mai cả.nên mẹ nào có người quen hoặc ng nhà làm trong bạch mai giúp em với ah.
    Bố e bị nặng lắm rồi.ngàn cân treo sợi tóc.
    Giúp 1 người phúc đẳng hà sa.mong các mẹ giúp e.em cảm ơn ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_Ku
    Đang tải...

2. huenguyen271

huenguyen271 Thành viên tích cực

Ở bệnh viện khó có người quen lắm...e nghĩ tốt nhất mình phải tự ngoại giao thôi.chúc bác mau bình phục!

3. me_Ku

me_Ku Bắt đầu nổi tiếng

Dạ.em cũng hi vọng sẽ có ng giúp.vì trc cháu e mổ ở việt đức cũng có 1 c trên này giúp đỡ đấy ah.

4. Xuân ĐỈnh

Xuân ĐỈnh Thành viên mới

Thường thì đi khám bs thấy có khả năng suy thận sắp fải chạy thận thì sẽ khuyên đi đặt cầu ngay lúc có biến chỉ sẵn dùng .và đặt cầu thận thì rất bình thường bv tỉnh làm ngon lành mà cần gì xuống BM ,trừ khi mạch bé quá k đặt đc ..chúc bố bạn và gia đình thuận lợi

5. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Thôi chị ạ, đừng có ý nghĩ mình có người quen mà được cái ưu tiên gì nhé. Bác em năm kia đi viện vì ung thư, bên nội nhà bác ý cũng gọi như là có người quen, rồi gặp và nc với ô trưởng khoa hẳn hoi nhé. Nhưng sau mỗi lần muốn gặp lại là phong bì 500k-1tr. Thế mà muốn lấy cái hồ sơ bệnh án cũng phải năm lần bẩy lượt mới lấy được, mà con mụ ở phòng hành chính nó éo cho lấy kêu la rồi đủ trò. Đút cho nó 200k nó mới cho lấy bệnh án lên cho bác sỹ xem. Bác em nằm viện có 1 tháng thôi, nhưng mà tiền viện không đáng bao nhiêu mà cái tiền đút vào túi bác sỹ còn nhiều hơn là viện phí gấp mấy lần ấy chị ạ. Càng quen càng lèn cho đau, mình cứ tự túc thì hơn. Khéo léo quan hệ 1 tý thì tiền vào cũng xong thôi. Có cái mác người quen nhưng quen xa rồi cũng có đâu vào mới đâu đâu? Bác em nằm viện điều trị có 1 tháng , vừa ra viện được vài hôm thì bác em mất :(

bimbimbap thích bài này.
  6. me_Ku

me_Ku Bắt đầu nổi tiếng

Bố e bị tiểu đg và rất yếu nên k thể đặt cầu thận ở tỉnh đc. Fải ra bạch mai đặt và về tỉnh chạy ah.

7. me iu nghé

me iu nghé

bây giờ đi viện là khổ trăm đường, viện phí thì tăng, e có thằng e rể làm bạch mai nhưng mà khoa dị ứng cơ, k biết có giúp gì cho bác đc ko?

8. Xuân ĐỈnh

Xuân ĐỈnh Thành viên mới

Ôi tưởng bác chỉ bị thận thôi chứ thêm cả tiểu đường nữa thì nặng đấy ,tiểu đường nữa nhiều khi còn k chạy thận đc cơ .mong bác tai qua nạn khỏi ,b và gia đình ăn uống đầy đủ vào mà có sức lo việc ,mẹ mình trc cũng mất vì ung thư nên mình hiểu cái cảnh nằm viện nó ngán ngẩm tnao

9. me_Ku

me_Ku Bắt đầu nổi tiếng

Vâng.đợt tết cả nhà tưởng bố e đi.nên cho sang tquoc chạy mấy lần.nhg họ k lắp cầu thận.cũng từ cõi chết trở về.h đỡ hơn chút thì về viện tuyến khám theo bảo hiểm ah.

10. meo1803

meo1803 Bắt đầu nổi tiếng

E có bạn ở bệnh viện Việt Đức và K thôi. Để hỏi bạn e xem có quen bên Bạch Mai không. Mong bác may bình phục.

11. bimbimbap

bimbimbap Thành viên tích cực

Theo như mình thì bạn cứ xuống khám và làm thân rồi phong bì cho một ý tá và học sẽ nhận người nhà mình đi làm các kiểu luôn. Nhờ người quen khổ cực luôn vì khi giới thiệu người quen rồi ai cuũn nghĩ có người quen nên kệ mà bạn phải mang ơn mệt lắm. Mẹ mình cũng khám định kỳ ở viện mình cũng làm vậy đấy, tính ra tiền phong bì này lại ít hơn ý mn ạ.

12. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Đúng rồi đấy, mn nên làm theo như bạn này nè, chứ nhiều khi quen sơ sơ tiền đút còn nhiều hơn tiền viện ý, chủ yếu là mình khéo léo trong các mqh gần với bệnh nhân nhất như y tá chăm sóc cho bố bạn rồi nhờ người ta đưa mình đi làm thì có khi còn đỡ hơn!

bimbimbap thích bài này.
  13. chuky113

chuky113 Bắt đầu nổi tiếng

khốn nạn cho các bệnh viện ở việt nam, bảo sao hay thấy clip người nhà bệnh nhân oánh bs.

14. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Mình cũng có người quen làm kế toán ở đó, nhà mình đi khám ở đó rất nhiều mà chưa bao giờ mình nhờ cả. Phần vì không thích nặng nợ với ai phần vì không quen biết thì chỉ cần phong bì là xong, quen biết cứ phải cúi khom nên cũng mệt.

giờ mn cứ cho bố xuống, có điều kiện sử dụng dịch vụ tiện nghi mà dịch vụ cũng nhanh.
    Chúc bác mau bình phục nhé

giolank1102 thích bài này.
  15. Phạm Bill

Phạm Bill Thành viên sắp chính thức

Ui nhờ người quen khó hơn người ngoài
    Bạn cứ túm lấy một y tá hay bsi ở đó đặt thẳng vđê là ok. Mình đi viện nào cũng vậy

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.