Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Chia Sẻ Kinh Nghiệm Chữa Tiền Đình

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Oriflame_Wellness, 9/2/2017.

1. Oriflame_Wellness

Oriflame_Wellness Cung cấp và tư vấn free các loại hình bảo hiểm.

Chào cả nhà!
    Mình thỉnh thoảng bị lên cơn tiền đình, thường sau những đợt căng thẳng tâm lý, hay là bận rộn quá là lại bị. Biết nguyên nhân rồi, nhưng cũng không phải lúc nào cũng loại trừ nguyên nhân được.
    Tối hôm kia mình tự nhiên bị chóng mặt, tự dự đoán bệnh: thôi xong, lại lên cơn tiền đình rồi, giờ mà nằm thì coi như bệt luôn khó mà dậy được.
    Thôi thì cố gắng đi lại như người say. Uống một viên an cung Hàn Quốc ngay tức thì.
    Trước khi đi ngủ làm 3 vòng chuỗi động tác yoga, chào mặt trăng. Ơn trời tập xong cảm giác chóng mặt đã gần hết. Sáng nay ngủ dậy chỉ còn hơi váng vất một tí.
    Hú hồn, có lần tiền đình nằm bệt 3 ngày.
    Không biết là nhờ viên an cung hay là do chuỗi động tác chào mặt trăng nữa.
    Tuy nhiên sử dụng thuốc nhiều là không tốt, nhờ các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ các phương thức không dùng thuốc để trị bệnh này nhé!

Cám ơn cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Oriflame_Wellness
    Đang tải...

2. Baubi'mom

Baubi'mom Thành viên chính thức

tiền đình là kbg chữa đc đâu mẹ nó ơi, nhất là Tây y chỉ tương thuốc vào càng hại ng thêm thôi. mẹ nó đi học lớp yoga, khí công tập luyện đều đặn mới mong k bị ý

3. minhthubeo2711

minhthubeo2711 Thành viên sắp chính thức

theo nhưu mình biết thì tiền đình k chữa đc

4. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

Mình thỉnh thoảng cũng bị như vậy.
    Theo kinh nghiệm của mình: không thức khuya, không bỏ bữa. Cv nhiều lúc áp lực khó tránh được, nhưng lựa sức mình ko quá cố.
    Sáng dậy dùng 10 ngón tay thay lược cào ngược từ trán lên đỉnh đầu, máu lưu thông tốt, dễ chịu.
    Dùng tay xoa bóp cổ, vai, gáy, nhất là mấy đốt sống cổ sau gáy, giúp máu lên não tốt hơn. Vài phút sau mới ra khỏi giường.
    Tư thế dậy: Đang nằm, nghiêng người, chống khuỷu tay từ từ ngồi dậy, không được từ tư thế nằm bật dậy tức thì, người khoẻ không sao, người yếu hay bị chóng mặt.
    Mình tập yoga tuần 2-3 buổi. Khi thời tiết giao mùa, nhất là mùa đông, mình tự bổ sung hoạt huyết dưỡng não 1 đợt.

Oriflame_Wellness thích bài này.
  5. Oriflame_Wellness

Oriflame_Wellness Cung cấp và tư vấn free các loại hình bảo hiểm.

Cám ơn, bạn @dauan104 , với lời khuyên hữu ích!

6. duong126vt

duong126vt Thành viên đạt chuẩn

bạn thử tham khảo Bình An Nano xem thế nào nhé, sản phẩm này là lần đầu tiên áp dụng công nghệ Nano dược liệu với các hoạt chất gingko biloba, rutin, saponin trong tam thất giúp tăng cường độ hấp thu, sinh khả dụng của sản phẩm.