Nhờ các mẹ giúp - Em chồng có tính ăn cắp

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Me_VuMinh, 9/4/2013.

1. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ạ. Em chẳng biết mở đầu thế nào nữa.
    Hoàn cảnh gia đình em ko khá giả gì, chồng thì bệnh tật suốt mấy năm rồi, ko đi làm đc.
    hai con còn nhỏ chỉ trông vào đồng lương của em.
    Em ở với bố mẹ chồng. nhà cũng đông người.
    Em chồng em (em trai) cũng đã có gia đình và hai con. Tính khí cũng thường, nhưng nhiều khi hay cờ bạc, cắm xe, nghề nghiệp lúc đc lúc không.
    Lần ăn cắp thứ nhất: em có một chiêc nhẫn vàng ta của hồi môn mẹ em cho, để trong tủ quần áo, vc đi làm suốt ngày ko để ý đến. Rồi một hôm em phát hiện cái nhẫn ko cánh mà bay. Em cũng ko biết là ai lấy, và em cũng ko nói với mẹ chồng em sợ mất hòa khí anh em trong nhà. và vì ko có bằng chứng.
    Lần ăn cắp thứ hai: cậy lợn mừng tuổi của con trai em, lấy 500K. và đã thú nhận với em, và mẹ chồng.
    Em tưởng lần này đã thay đổi tâm tính , nghĩ chú ấy có hai con , lại cũng chăm chỉ chắc cũng biết nghĩ cho anh chị. Nhưng ko ngờ lại đến lần thứ 3: lần này lấy hết sạch tiền mừng tuổi của hai chaú nhà em, cả tiền 10K, 20K mới cứng đc họ hàng lì xì, rồi tiền bên nội bên ngoại cho. Lấy hết sạch chỉ để lại 1 tập mỏng dính tờ 1K, 2K,... Lần này em lại ko có bằng chứng tiếp.
    Nhưng những hành vi gần đây của em chồng làm em sinh nghi. Tuy ko ở cùng nhà, nhưng buổi sáng khi cả nhà đi làm hết, có mỗi mẹ chồng ở nhà, chú ấy lẻn về, rồi làm gì trên gác thì ko ai biết. Em gặp vài lần khi đột xuất đi làm về trưa.
    Chú ấy đã mất việc từ Tết ở nhà đến giờ ko việc, ko lương.

Em buồn quá, vừa ức , vừa căm. vừa thương mình, vừa thương con.
    Em đối xử với nó đâu có gì mà nó nỡ làm như thế với gia đình em. Trong khi anh đang bệnh tật, các cháu còn nhỏ hay ốm đau, chị dâu thì vất vả . Em ko ngờ em chồng em lại là người ko biết nghĩ như thế.

Em rất muốn dạy cho nó một bài học nhớ đời. Các mẹ tư vấn giúp em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_VuMinh
    Đang tải...

2. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Ðề: Nhờ các mẹ giúp - Em chồng có tính ăn cắp

Mẹ nó bàn với chồng về việc này xem sao.

3. Me_VuMinh

Em đã nói chuyện với nhà em về việc này. Anh em nghĩ cũng bênh nhau. Nên em muốn tự tay dạy nó một bài học,

4. hoai_sara

hoai_sara Thành viên chính thức

Chị phải khóa tủ hay khóa cửa phòng vào chứ và quan trọng là mẹ chồng nữa, tâm sự cho mẹ chồng hiểu để bà ở nhà trông nhà cho kỹ hơn , chứ vài lần hắn cắp đồ chót lọt thì kiểu j sẽ vẫn còn những lần sau nữa . Đúng thật là ...anh mình đã vậy chả giúp thêm đc j mà còn dở trò đấy nữa :(

Me_VuMinh thích bài này.
  5. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

nên có 1 ngăn tủ riêng, chỉ mình chị có chìa khóa, mua cái khóa chắc chắn vào. Xem có làm gì được nữa ko? Hoặc giả chị làm 1 cái bẫy, để bẫy vào chỗ đựng tiền xem có dính ko? (nhưng chị phải nhớ ko lại tự mình bẫy mình thì khổ). :mad:

Me_VuMinh thích bài này.
  6. Hadat

Hadat Hà Nhà Đất Yên Nghĩa

Theo mình thì bạn có của nên giữ thui, vậy thì để an toàn gửi tiền nhà ngoại nếu gần. Không bạn sắm cái két chứ để tình trạng này lâu dài mất hết cả tiền lẫn tình đấy.

7. xdieu27

xdieu27

làm dau đã khổ lại gặp phải đứa em ck như vậy bực hết mức ,chị nên nói cho mc biết chứ nhà làm gì có ai con còn nhỏ ck thì như vậy thì chỉ có em ck chứ ko nhẽ mc vào lấy

8. hoai_sara

hoai_sara Thành viên chính thức

Thực ra muốn bắt quả tang một kẻ mà mình đã rõ mười mươi rồi thì chả có j khó , chỉ khó ở chỗ rằng nó là người nhà , có bắt quả tang cũng khó giải quyết , vậy nên cách tốt nhất là mình phải cẩn thận hơn thôi chị ạ, đầu tư cái két sắt nhỏ nhỏ cất toàn bộ tiền nong giấy tờ quan trọng vào đó , còn những thứ ở bên ngoài mà cũng mất nốt thì cũng phải chấp nhận thôi hehhee vì có khi mẹ chồng ở nhà cũng ko giúp đc j đâu , vì nó cũng là con bà mà , có thế nào bà cũng bênh nó thôi .

Me_VuMinh thích bài này.
  9. Me_VuMinh

Trách mình là ko biết giữ của cho các con. Tại mình cả. Vì cả tin, vì ko chịu rút kinh nghiệm những lần trước. Và cũng tại mình ko chịu để ý nữa.
    Mẹ chồng em cũng biết, nhưng đúng là mẹ nào chẳng bênh con. Già rồi nhưng con mình đẻ là lại làm cái trò đấy với cháu của mình. thật cũng đau lòng chứ. .... Em chắc rằng bà cũng bứt rứt chứ ko yên đâu. Em mất tiền, bà cũng biết rồi. bà cũng khóc lóc, xụt xùi. Ôi..... lòng cha mẹ

hoai_sara thích bài này.
  10. Mẹ Mây biếc

Mẹ Mây biếc Thành viên rất tích cực

Thôi mẹ nó từ nay tiền nong cất giữ cẩn thận. Không còn chỗ cho lòng tin người nữa nhé. Quá tam ba bận rồi.
    Hoặc mua loại khóa thật xịn, hoặc nếu cần thì mang tiền đi gửi chỗ khác (nhờ bà ngoại chẳng hạn).
    Chứ mất tiền thì mất ít hay mất nhiều thì cũng đều ức như nhau.

11. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

Mua mot cái két sắt nhỉ ? Hoặc là fai dùng chiêu độc, mà độc thế nào thì em cũng chưa nghĩ ra.

Me_VuMinh thích bài này.
  12. meoluoi1107

meoluoi1107

chị cứ bảo mẹ chồng nhà con mất đồ, hay là có trộm gì đó laonh quanh khu này, có mặt cả nhà, chị bảo hay con trình báo công an phường vì thấy có ng khả nghi mà con lại bị mất trộm...cứ diễn xem có ng chột dạ ko ạ? bảo nếu còn mất nữa con gọi công an phường giúp nhà mình cho yên tâm
    đồ gì có giá trị thì chị gửi bên nhà ngoại hay là ngân hàng vậy ạ

Me_VuMinh thích bài này.
  13. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

chia sẻ với mẹ nó, hic thôi đành sắm cái két sắt rồi cho hết vào đấy thôi mẹ nó a, vì cùng ae trong nhà nếu làm to ra thì mất hòa khí, tốt nhất mình phải tự bảo quan đồ của mình đã

14. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ chị nên có một chỗ riêng có khóa an toàn để cất những thữ như tiền, vàng, và đồ có giá trị. Nói thật là trộm rình chứ mình rình lại sao được mà muốn lấy chứng cứ cũng khó nói lắm. Dù sao cũng là em chồng, lại đang ở cùng bố mẹ chồng nữa. Tốt nhất mẹ nó cứ tính giải pháp an toàn nhất cho mình, Mình không giữ cho mình thì ai giữ cho chị ạ. Chúc chị vui vẻ, hạnh phúc.

Me_VuMinh thích bài này.
  15. Hạt đậu nhỏ

Hạt đậu nhỏ Bắt đầu tích cực

Thôi khó khắn cho mẹ nó rồi , sắm két sắt giữ đồ cẩn thận thôi . Chả dại gì mang ra mà nói với BMC , cái tính ấy trc sau cũng lòi ra thôi .

Me_VuMinh thích bài này.
  16. Me_VuMinh

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, cơn buồn bực của em cũng dần nguôi bớt. Các mẹ hãy lấy em ra làm bài học nhé.
    Hãy cảnh giác khi mình ở cái thế giới mà một mình mình một chiến tuyến.
    Hãy bảo vệ tài sản của mình cẩn thận. Đừng nhẹ dạ như em, đừng tin người quá như em.

17. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

thôi thì cứ mua cái két vừa vừa,cỡ hơn 1 tr chút coi như đầu tư cho tương lai,khỏi lo bị lấy trừ khi nó bê cả.Mà có lẽ mẹ nó nên nói thẳng vào mặt cho biết thân,ăn gì không ăn ăn hết cả của con của cháu.

18. emilyshop.de

emilyshop.de Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi e chồng của mẹ nó như vậy là có tính ăn cắp vặt,lấy hết ở trong nha rồi đến lúc cũng bí quá cũng tìm ra đường thôi đến lúc đấy kiểu gì cũng sẽ bị người đời người ta dạy cho.Mình là người trong nhà nói tìm cách dạy cũng khó lắm vì chẳng phải e ruột của mình.Chỉ khuyên mẹ nó 1 điều đã biết vậy rồi từ nay mẹ nó nên cẩn thận hơn đừng để tiền bạc đồ đạc giá trị trong nhà.Xe cộ cũng phải giữ cẩn thận để đỡ mất mát hơn thôi.Còn mẹ nó đừng mong e chồng biết suy nghĩ gì vì các cụ đã có câu"bần hàn sinh đạo tặc" chứ cũng không ai muốn sinh ra để đi làm đạo tặc đâu.Vì thế mẹ nó cố gắng đừng để tiền bạc hớ hênh,e chồng nhìn thấy lại nảy sinh ăn cắp.

Me_VuMinh thích bài này.
  19. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Ước gì được Áp dụng chính sách của thằng Tàu khựa. Ăn cắp là chặt cụt tay...

20. NguyenTrang90

NguyenTrang90 Thành viên kỳ cựu

cho tiền hết vào tài khoản thui chị ơi, trộm ngoài dễ tránh chứ trộm nhà thì khó mà phòng.......