Nhờ Các Mẹ Hướng Dẫn Cách Sử Dụng Ứng Dụng Myhomework – Giải Toán

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi chip_hat, 27/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chip_hat

chip_hat Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ, đợt vừa rồi em thấy rất nhiều mẹ nhắc đến ứng dụng myHomework - Giải toán. Vậy không biết ứng dụng này dùng thế nào ạ? Mẹ nào đã dùng thì share cho em thông tin nhé. Cảm ơn các mẹ.
    Mình thấy dạy con ngày càng cần có công cụ hỗ trợ. Muốn gắn kết mẹ con thì phải học cùng con nên thành ra mình rất muốn tìm hiểu các ứng dụng cũng như công cụ để học cùng con tốt hơn. Quan điểm mình là không thích thuê gia sư gì hết á. Học cùng con để hiểu con các mẹ ạ. Cái app myHomework ý, thấy có mẹ khen lắm. Các mẹ dùng rồi cho mình tham khảo thêm các sử dụng nhá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chip_hat
    Đang tải...

2. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

App myHomework là như thế nào vậy các mom? Giúp cho con giải toán là thế nào? Có giống như mấy app miễn phí trên smartphone mình hay xài không?

3. chuongla

chuongla Thành viên đạt chuẩn

Có giải được toán cấp 2, 3 ko nhỉ? Nhóc lớn đang học lớp 7 mà nhiều bài nhờ ba mẹ hướng dẫn thấy bí quá. Hồi trước hai vc cũng từng học khối A ra mà nay nhiều bài thấy khó khủng :(

4. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Con em đang học tiểu học thôi nhưng cũng đang dùng app này. Hôm trước có chị bạn giới thiệu, đợt trước họ có cho dùng miễn phí thử nhưng nay phải trả phí đó chị. Cứ tưởng tưởng kiểu là có bài nào khó, hóc búa hoặc muốn tham khảo cách giải thì mình gởi bài lên bên đó sẽ gởi đáp án cho mình.

5. demthanhvang

demthanhvang Thành viên sắp chính thức

Các bước làm như nào hả chi, em vẫn chưa hình dung được cách sử dụng. Nghe mơ hồ quá. Cả máy tính, điện thoại đều có thể xài được app này cả chứ?

6. dunganh57

dunganh57 Thành viên đạt chuẩn

myHomework chỉ có thể sử dụng trên đtdi động (Android/iOS) hoặc website/wapsite của dịch vụ thôi. Cứ nhận được đáp án thì mới bị trừ phí. Con mình cũng thích học kiểu này lắm

7. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Em cứ down app myHomework về điện thoại nhé. Sau đó đăng kí tài khoản rồi cứ làm như các bước trong đó , có hướng dẫn cụ thể. Khi có bài nào khó em muốn đáp án thì chụp hình hoặc gõ gởi lên, hệ thống sẽ tiếp nhận câu hỏi và gởi câu trả lời lại cho mình.

8. kiniemmongmanh

kiniemmongmanh Thành viên đạt chuẩn

Ui em còn không biết đến mấy chương trình này nữa cơ ấy. Con em năm nay lên lớp 3 chưa gì cũng thấy có nhiều bài toán bắt đầu khó rồi đây . EM cũng hóng xem có gì hay ho ko em cho con học với :)

9. nhocconcuame

nhocconcuame Thành viên chính thức

Nay tiện lợi quá rồi nè, chỉ cần có điện thoại smartphone, kết nối internet là xài được ngay. Còn dùng đt mạng nào cũng ko quan trọng lắm, với lại đt hệ điều hành android với IOS thôi nha.

10. kiniemmongmanh

kiniemmongmanh Thành viên đạt chuẩn

Hướng dẫn em cách dùng với ạ. Với lại mình trả phí bằng cách nào, cứ 1 bài là mấy ngàn? Vậy là window phone thì ko dùng app này được phải ko?

11. nhocconcuame

nhocconcuame Thành viên chính thức

Hiện tại thì window phone chưa nhé. Em đăng kí tài khoản rồi nạp tiền vào tài khoản dịch vụ “Giải toán” bằng các hình thức có thể là thẻ cào or nhắn tin đầu số SMS. Lúc em đăng kí dịch vụ thì free còn giải bài tập thì 10điểm / bài tập.

12. phuongtophuong

phuongtophuong Thành viên sắp chính thức

Hình như chỉ hướng dẫn toán cho cấp 2 trở xuống thôi. Còn cấp 3 thì chắc còn đang trong giai đoạn nghiên cứu phát triển, chưa thấy có mẹ àh.

13. TramyPhan

TramyPhan Thành viên chính thức

Ứng dụng này mới ra thôi nhưng được nhiều mẹ biết và nói cho nhau nghe. Mấy chị cơ quan em ai đang có con đi học cũng cài app này để hướng dẫn con học. Mẹ cũng nên ngâm cứu down app này về đi, hay lắm ấy.

14. kieuha01

kieuha01 Thành viên chính thức

Trước tiên, mẹ phải truy cập vào Apple Store hoặc Google Play trên di động, tìm tên ứng dụng “Giải toán” và tải về máy.
    Sau đó, trên giao diện màn hình, mẹ click vào phần “Đăng ký” để khách hàng trở thành Thành viên của dịch vụ. Mẹ điền các thông tin cần thiết trong phần này nhé.
    Tiếp theo chương trình sẽ cần các bước xác nhận mã OTP trên điện thoại, email hoặc đăng nhập qua Account Facebook.
    Như vậy là mẹ đã đăng ký xong và trở thành thành viên rồi, cứ thế mà dùng thôi

15. Roly_boly

Roly_boly Thành viên sắp chính thức

Mục đích của app này là xem các dạng toán mẫu thường gặp và đáp án đúng không mẹ?

16. phuongtophuong

phuongtophuong Thành viên sắp chính thức

Không phải mẹ ơi. Ứng dụng này không chứa các bài toán mẫu có sẵn, mà là mẹ gửi bài toán và ứng dụng sẽ giải và gửi đáp án lại cho mẹ. Thế có nghĩa là nội dung, dạng toán sẽ rất đa dạng, và sẽ giải từng bài toán cụ thể mà mẹ thắc mắc luôn.

17. Blinkto

Blinkto Thành viên chính thức

Nếu chỉ đơn giản thế thì trên mạng internet thiếu gì website có các bài toán mẫu lớp/cấp nào cũng có. Chủ yếu là không phải giống hoàn toàn như bài toán mình đang giải. Toán mà mỗi bài khác đi chút xíu là cách giải khác liền àh. Mà phải tìm mòn mắt mới ra được bài toán tương tự. Khổ lắm

18. phuongvy123

phuongvy123 Thành viên chính thức

Nạp phí bằng thẻ cào hoặc nhắn tin sms đều tiện hết, giống y như nạp tiền điện thoại bình thường ấy. Lướt facebook cũng tốn nấy tiền, thay vì vậy ta down ứng dụng giúp con học tốt thì vẫn giá trị và bổ ích hơn nhiều

19. huyna

huyna Thành viên chính thức

Tuần trước còn khuyến mãi tải và dùng miễn phí, thế mà mẹ không tranh thủ cài vào điện thoại mà dùng thử. Tiếc cho mẹ ghê.
    Mẹ cho con đi học kèm thì cũng phải tốn tiền học phí, chương trình cũng tương tự, phải có phí chứ mẹ.

20. huyna

huyna Thành viên chính thức

Được cái không có mất phí nhiều như đi học thêm học nếm. cài ứng dụng này, mẹ vừa nâng cao kiến thức, mà con cũng học tốt hơn. Hehehe, giống như đóng học phí 1 phần mà 2 người đi học ấy.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.