Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Thông Thái Tư Vấn Giúp Vấn Đề Về Pháp Luật

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mẹ cu đất, 2/3/2016.

1. mẹ cu đất

mẹ cu đất Thành viên mới

chuyện là em và chồng em đã ly thân hơn 2 năm , trong khoảng thời gian ly thân chồng em có nhờ công ty của người nhà em làm giúp bảng lương để vay vốn ngân hàng số tiền hơn 60 triệu , em ko ký tên trong giấy vay . Nay chắc chồng em ko có khả năng trả nợ nên ngân hàng gọi điện nhờ em thông báo cho chồng . Thực sự từ khi ly thân em cũng ko liên lạc với chồng hay phía nhà chồng nữa nên ban đầu em ậm ừ đồng ý là nhắn hộ , về sau số lượng cuộc gọi nhiều và thực sự em cảm thấy phiền nên em nói em mua lại số điện thoại đó và ko có quan hệ gì với anh abc đó cả . Từ sau khi em nói thế là khoảng gần cuối năm ngoái em cũng ko nhận được điện thoại của bên ngân hàng nữa , nhưng nay có người gọi nói là ở bên văn phòng luật bảo chồng em trong 3 ngày tới sẽ bị công an truy tố , em cũng nói là em mua lại sđt từ năm ngoái và ko quen biết hay liên quan thì người ta nói em cho địa chỉ nhà để công an đến điều tra xem em có phải là vợ của anh abc ko nhưng em ko đồng ý. Vậy các mẹ cho em hỏi là nếu chồng em bị đưa ra truy tố về tội chiếm đoạt tài sản thì em hoặc công ty người nhà em có phải chịu trách nhiệm liên đới ko ?????? Các mẹ giúp em với ạ !!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ cu đất
    Đang tải...

2. mẹ cu đất

mẹ cu đất Thành viên mới

có mẹ nào biết về trường hợp của em ko ạ :(