Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Bán Chè Sạch Shan Tuyết Nhà Cô Ruột Em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi memonmit, 19/11/2015.

1. memonmit

memonmit Thành viên tập sự

Em chào các mẹ. Em xin các mẹ tư vấn giúp em xem em nên làm thể nào để có thể giới thiệu sản phẩm chè sạch Shan Tuyết của nhà cô ruột em ở Hoàng Su Phì Hà Giang ra thị trường Hà Nội. Đây là chè sạch 100% được người dân tộc hái từ các cây chè cổ thụ trên vách đá, mang bán cho nhà cô em. Từ trước đến nay em chưa buôn bán gì cả và cũng không phải là người sành về chè. Rất mong các bố mẹ tư vấn và truyền kinh nghiệm. Em nghĩ đây là 1 sản phẩm tiềm năng. Nếu mình bán tốt vừa có thể giúp cô chú cũng vừa giúp được những người dân tộc ở đây có thêm thu nhập. Em cảm ơn các mẹ ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memonmit
    Đang tải...

2. The Color Girlz Shop

The Color Girlz Shop Thành viên tập sự

Bạn nghiên cứu bán trên facebook nhé, và nếu có chút vốn thì đầu tư cái quán bé bé, gọn gàng rồi thuê mấy cái trang chuyên đánh giá về các địa điểm ăn uống họ review và giới thiệu xem sao.

memonmit thích bài này.
  3. memonmit

Em cảm ơn ạ! Em đang nghĩ đến đi chào các đại lý nhưng cũng chưa định dạng được các đại lý ở đâu. Có ai biết thì chỉ giùm em với. Có thể sẽ tấn công thị trường Phố cổ trước vì em thấy trong phố cổ có nhiều đại lý thì phải. Em cũng đi làm, công việc cũng bận nên chắc chưa thể mở quán bé bé được.

Rất mong tiếp tục nhận được sự đóng góp ý kiến của mọi người ạ! Em cảm ơn!

4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

loại này mình chưa thử

memonmit thích bài này.
  5. memonmit

Chè này sạch 100% chị ạ, vì là những cây cổ thụ lâu năm trên vách đá, không thuốc trừ sâu, không phân bón. Cô em cũng không cho thêm hương liệu, chất bảo quản giif cả. Em không phải người sành chè nhưng người sành chè uống 1 chút sẽ nhận ra ngay đây là chè cây cổ thụ chứ không phải chè cây thấp như ở các vùng khác. Uống chè này thấy ngọt mãi ở trong miệng chị ạ!

6. chuyenchoo3

chuyenchoo3 Thành viên chính thức

mặt hàng nên nên bán trên face, và các forum

memonmit thích bài này.
  7. Hiếu Hải Food

Hiếu Hải Food uy tín quý hơn vàng

Buôn bán bây giờ cái gì cũng khó khi mà người người đi buôn nhà nhà đi buôn, nếu xác định làm thật thì b cần đầu tư time, công sức và trí lực, mới xâm nhập thị trường sẽ rất khó khăn nhưng ko phải ko làm đc, b cần có đam mê và 1 chút kiến thức nữa, nhât là khi mà mặt hàng nhà b lại ko phải hàng thiết yếu

memonmit thích bài này.
  8. hieupede

hieupede

cứ bán hàng uy tín, thật thà thì sẽ có nhiều khách quen mẹ nó ạ

memonmit thích bài này.
  9. memonmit

Vâng. Thôi thì em vừa đi vừa dò đường vậy, sẽ cố gắng!::)

10. memonmit

Vâng, em cảm ơn chị đã động viên ạ!

11. memonmit

Em sẽ thử! Em cảm ơn ạ

12. Chè Cô Cúc

Chè Cô Cúc CHÈ NGUYÊN CHẤT -GIÁ TRỊ THẬT

Mình cũng kinh doanh mặt hàng chè Thái Nguyên nên theo mình nghiên cứu thị trường thế này! Chè Shan Tuyết khi lên Hà Giang cũng có thể coi là đặc sản của vùng đất Hà Giang. Cũng như chè Suối giàng của Yên Bái, Chè Oolong của Lâm Đồng, chè Dây của Thanh Hóa, Chè Chu của Bắc Giang rồi còn rất nhiều nơi mà đến nơi đó người ta đều bào chè của họ mới là đặc sản. Nhưng với thị trường Hà Nội hiện tại minh đang bán. Hầu hết mọi người uống chè Thái Nguyên với những tiêu chí như: Hương thơm, nước phải xanh đẹp, vị đậm đà và hậu tốt. Giá thành vừa phải tầm 350k đổ lại bán rất tốt.
    Để thay đổi thói quen uống chè cũng không khác là thay đổi món ăn hàng ngày, 1 quán phở ngon hay ăn. Rất khó
    Với sản phẩm chè Shan Tuyết của bạn thì chắc chắn ko thể cạnh tranh với chè Thái Nguyên được nên mình nghĩ bạn nên bán hàng theo thị trường ngách. Bán theo thị trường chè biếu hay các sản phẩm đặc sản vùng miền.
    - Khách hàng chủ yếu là khách hàng mua những sản phẩm đặc sản vùng miền đi biếu
    - Nếu mở rộng thì mình khuyên thật nên tìm thêm mặt hàng chè đặc sản các vùng miền khác để bán chứ nguyên chè Shan Tuyết ở thị trường Hà Nội thì mình chỉ cho bạn thị trường khoảng 3% số lượng người uống

memonmit thích bài này.
  13. memonmit

May quá, gặp được người cũng kinh doanh chè. Em cảm ơn những ý kiến hữu ích của chị!

14. Chè Cô Cúc

Chè Cô Cúc CHÈ NGUYÊN CHẤT -GIÁ TRỊ THẬT

Ko có gì mẹ nó ah! Chúc mẹ nó có định hướng tốt và bán đắt hàng

15. adam1011

adam1011 Bắt đầu tích cực

Theo mình bạn nên nghiên cứu cách thức đóng gói và bảo quản sản phẩm của các loại chè uy tín trên thị trường trước đã, vì chè nếu bảo quản không tốt sẽ mất đi mùi thơm và vị đặc chưng của nó. song song với việc đó bạn định hướng phân khúc khách hàng của mình rồi đi chào hàng. Một sản phẩm dù tốt đến đâu cũng cần phải có thời gian để quảng bá hình ảnh và thuyết phục khách hàng bạn ạ. Chúc bạn kinh doanh thành công.

16. memonmit

Vâng, em cảm ơn sự đóng góp và động viên của chị! Cũng biết là khó khăn nhưng em quyết sẽ không nản chí! Hì! Phải cố gắng sắp xếp thời gian cho việc này ngoài 8h ở công ty.

17. thuy_nguyen_24388

thuy_nguyen_24388 Thành viên tập sự

18. thuy_nguyen_24388

thuy_nguyen_24388 Thành viên tập sự

cho mình SĐT mình gọi tư vấn cho mn nha

memonmit thích bài này.
  19. thanhligiare

thanhligiare Bắt đầu tích cực

thực phẩm giờ người ta rất quan tâm đến an toàn thực phẩm ý

bán mới lúc đầu sợ mọi người k đủ tin tưởng, hàng càng lạ thì càng dễ nghi ngờ mà

memonmit thích bài này.
  20. memonmit

Em cảm ơn chị! Thực chất của chè Shan Tuyết đã là chè sạch rồi vì nó là cây cổ thụ trên đá. Thời tiết lạnh quanh năm, không có sâu và cây cũng không bị bệnh vì vậy đảm bảo là không thuốc trừ sâu. Những người hái lá chè hầu hết là người dân tộc họ hái rồi mang đi đến chỗ làm chè để bán hoặc có khi đổi lấy đồ ăn. Chè nhà cô em không cho hương liệu và khi uống sẽ không thơm như các loại chè đang bán phổ biến. Em thấy có 3 ưu điểm làm động lực để em muốn phát triển chè Shan Tuyết là: 1. chè sạch 100%; 2: chè có vị riêng của chè cổ thụ; 3: nếu phát triển được có thể giúp nhà cô chú và cũng giúp được phần nào những người dân tộc nghèo nơi đây.

Cũng biết rằng sẽ khó khăn vì chè này không phổ biến và em cũng chưa có kinh nghiệm trong việc kinh doanh cũng như những hiểu biết về các "kênh" bán chè. Vì thế, em rất mong nhận được nhiều sự đóng góp ý kiến, chia sẻ kinh nghiệm của mọi người ạ!

Em cảm ơn!