Cần giúp: Nhờ các mẹ tư vấn du lịch Nha Trang ạ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi FashionHolic, 19/5/2015.

1. FashionHolic

FashionHolic Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ, sắp tới nhà em đang định đi biển tầm 3 ngày cuối tuần, miền Bắc thì em đi hết rồi (em ở Hà Nội). Nên đợt này em tính đi Nha Trang (em cả đời đi SG mấy lần nhưng vẫn chưa bao giờ đặt chân đến Nha Trang ạ :( ). Em nghĩ bay thẳng thì 3 ngày chắc cũng ok rồi, nhưng chưa có kinh nghiệm du lịch Nha Trang, có gì các mẹ tư vấn cho em về địa điểm và chỗ ăn nghỉ với ạ. Lão chồng em thì lười chắc chẳng trông mong gì được ạ :(

Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi FashionHolic
    Đang tải...

2. TDTMXD

TDTMXD Thành viên tập sự

Nha Trang có tour đi 4 đảo cũng đc đới. Dốc Lết dôc liếc j thấy cũng đẹp. Ở thì đợt rồi nhà em ở Mường Thanh Nha Trang centre cũng ok chế :)) ăn hải sản ở quan c Hương lợi.

MuongThanh thích bài này.
  3. Bong&Tom

Bong&Tom Thành viên chính thức

mình thấy cafe ở Nha Trang cũng ngon phết, dịch vụ lặn biển ok ở Hòn Mun có 500k, đáng để thử :D

4. duongthuy_mnp

duongthuy_mnp Thành viên mới

nên ăn bò nướng ở Lạc Cảnh ngon dã man :rolleyes:

5. nguyenngoc1992

nguyenngoc1992 Thành viên chính thức

vào nah trang thì đi chuyến 4 đảo và vào khu Vinpearl Land là thích chị ạ

6. thanhthanh2015

thanhthanh2015

đi nha trang thì tuyệt luôn rùi mình rất thích không khí ở đó

7. hiohy64

hiohy64 Thành viên mới

có điều kiện thuê ở havana nha trang, dịch vụ được lắm đó mẹ à

8. TDTMXD

TDTMXD Thành viên tập sự

Bong&Tom thích bài này.
  9. Bong&Tom

Bong&Tom Thành viên chính thức

10. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

nhà em du lịch nha trang tự túc đây, tới đó nghỉ ks ngay mặt đường biển ý, biển ở đó thì ko ồn ào ầm ĩ như sầm sơn hay cửa lò. mà nó thanh bình nhẹ nhàng ý. mn nên sang vinpead chơi nữa, đến nha trang mà ko sang đó thì phí :D

11. AloTrip

AloTrip Thành viên đạt chuẩn

Nha Trang thì quá là nhiều hòn đảo lớn nhỏ, bạn tha hồ lựa chọn. Phổ biến khách hay đi sẽ là: Vinpearl 1 ngày( quậy phá trong đó, đủ các trò chơi, tắm biển luôn); tour 4 đảo hơn nửa ngày, nửa ngày còn lại đi thăm hòn chồng vợ( rất đẹp) + đi tháp bà Ponagar...; ngày còn lại đi thăm quan các đền chùa, nhà thờ đá... và nghỉ ngơi. Buổi tối có thể đi chợ đêm(nhưng chợ đêm Nha Trang không có nhiều đồ). Ăn uống: ăn hải sản(đi biển ăn hải sản chuẩn rồi) ở các nhà hàng gần chợ Đầm( đường đi hòn Chồng vợ), trước khi ăn nên hỏi giá trước; ăn nem nướng Đặng Văn Quyên( vào Nha Trang ko ăn món này thì ko thể nói là vào Nha Trang); mua đồ làm quà NT thì tìm địa chỉ đến cửa hàng bán đồ hải sản khô, vô vàn thứ để mua, giá cả phải chăng( hoặc có thể vào chợ Đầm để mua- giá hơi chát).
    Cm tham khảo giá vé máy bay giá rẻ đi Nha Trang tại đây nhé: http://www.alotrip.vn/ve-may-bay/tin-tuc/dat-ve-may-bay-ha-noi-nha-trang-chao-he

12. Dịch Vụ Du Lịch

Dịch Vụ Du Lịch Thành viên đạt chuẩn

Chị muốn đi nha trang cần đặt phòng khách sạn giá rẻ hơn thì nói em em đặt giùm cho. bên em chuyên quảng cáo cho khách sạn nên em có giá hợp đồng rẻ hơn khoảng 25 - 30% lận. Cứ yên tâm em k lấy phí đâu, chỉ đặt giùm thôi
    Còn kinh nghiệm thì em không có.hi. 31/05 này em cũng đi nha trang nè. nói chung chủ yếu là tiền khách sạn cho rẻ chứ ăn uống vui chơi thì mình tự túc mà

13. nhimxinh89

nhimxinh89 Thành viên mới

Nha Trang có tour 4 đảo, 3 đảo đi từ sáng tới chiều, 1 ngày đi vinpearl, 1 ngày đi chùa Long Sơn, tháp bà và tắm bùn tháp bà. Nếu chị có thêm thời gian thì có thể đi hòn chồng và viện hải dương học

14. pemucbaby

pemucbaby Taxisanbaycamranh.vn

Nha Trang muốn ăn hải sản tươi sống mà ngon, bổ, rẻ thì xuống dưới cảng Cầu Đá nhé các mẹ! chỗ này chỉ toàn dân địa phương ăn thôi, ít có khách du lịch biết nên bán rẻ lắm ạ ( rẻ hơn những chỗ khác tới cả nữa giá ý chứ).
    Còn về địa điểm du lịch thì nhiều: tour 4 đảo lặn ngắm san hô; tour thành phố tham quan Tháp Bà, Hòn chồng, Viện hải Dương học, Chùa Phật Trắng; Dốc Lết, Đảo Khỉ; Vinperland.....
    Cần tư vấn gì thêm cứ ới e nhé!

15. carotmini

carotmini Thành viên tập sự

Nếu tới nha trang bằng sân bay thì chị nên ghé đảo Bình Ba, thiên đường tôm hùm nhé, nước trong vắt nhìn thấy đáy san hô luôn

Pho thích bài này.
  16. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Để mình bảo người nhà

17. tiwenger

tiwenger Thành viên tích cực

chị đi nha trang thì chị có thể tìm một số khách sạn những con đường cắt ngang đường biển TRẦN PHÚ. Giá vừa phải. chị search trên mạng đặt phòng trước (tìm những khách sạn gần đài truyền hình khánh hòa ak, vì chị muốn đi tới lui cũng dễ, đi bộ dạo phố cũng ok). phương tiện đi lại thì chị có thể thuê xe máy tại khách sạn, xe số 70k, xe tay ga 100k hay sao ak, xăng mình tự đổ (thích thì đi taxi cũng dc - nhưng đi xe máy đã hơn, muốn dừng ngắm cảnh này nọ chủ động hơn). Còn vấn đề ăn uống thì trước khi ăn hỏi GIÁ.
    Chúc cả nhà du lịch vui vẻ - ah, chị đi máy bay thì trên đường đi xe ra Nha Trang, ghé qua biển Bãi Dài tắm cái rồi đi Nha Trang nhé (link nek: http://www.baidaibeach.com/2015/05/du-lich-khanh-hoa-kham-pha-ve-ep-cua.html)

18. Dịch Vụ Du Lịch

Dịch Vụ Du Lịch Thành viên đạt chuẩn

Lên Nha Trang thì nên ở những khách sạn ở phía trong đường Trần Phú chút xíu ( đi ra biển cũng gần chứ không xa đâu ) nhưng được cái khách sạn nó rẻ hơn nhiều. Em đặt cho khách có tầm gần 400.000đ à, chứ ngoài Trần Phú thì được cái sát biển nhưng giá thấp nhất cũng hơn 700.000đ.
    Chị muốn đi mà cần đặt khách sạn thì nói em đặt giúp cho mới có giá rẻ chứ chị mà tự đặt thì ôi thôi rồi không có giá như em nói đâu

19. hiepleduy

hiepleduy Thành viên tập sự

Chị có thể tư vấn giúp em 1 số ks giá tầm 300 400k đổ lại vào giữa tháng 7 dc ko ạ , em chỉ cần sạch sẽ và ko quá xa biển thôi ạ , em cám ơn chị

20. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

Bạn tìm giúp mình khách sạn nào mà có bể bơi, giá cả hợp lý, mình ở từ 4/9-8/9 nhé (4 đêm). ths!