Nhờ các mẹ tư vấn gấp - Bé nhà em có hạch ở tai

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Lady_orchid, 3/11/2009.

1. Lady_orchid

Lady_orchid Thành viên chính thức

Các mẹ ơi các mẹ tư vấn giúp em với. Em bé nhà em mới đựoc 12 ngày tuổi thôi, mà 4 hôm trước em phát hiện ở 2 bên phần tóc mai và sau tai của cháu nổi mấy cục rất đối xứng, dài dài như hạt đậu, hơi tấy đỏ, sờ vào thì bé có vẻ đau nên khóc ré lên. Em cảm giác đó là hạch. Em đưa bé đến khám ở Việt Pháp thì bác sĩ chẩn đoán là nhọt ngoài da, cho uống kháng sinh Eryn và bôi thuốc 1 tuần. Bé có vẻ ko đau nữa nên trộm vía ăn ngủ bình thường, ko sốt, nhưng mấy cái cục đó thì chẳng lặn đi gì cả, vẫn hơi tấy đỏ. Em lo quá vì vẫn nghĩ đó là hạch, muốn khám thêm 1 bác sĩ Nhi giỏi nữa nhưng rất ngại đưa con đến viện Nhi vì em í vẫn bé quá và giờ thì đang nhiều bệnh dịch. Hạch ở tai như thế có nguy hiểm ko ạ? Có phải do liên quan đến tai - mũi - họng không hả các mẹ? Các mẹ tư vấn giúp em với và giới thiệu giúp em bác sĩ nào giỏi với. Em như ngồi trên đống lửa í, thương con quá.. Cám ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lady_orchid
    Đang tải...

2. cùi bắp

cùi bắp Banned

Mẹ ơi, khi đến bệnh viện thì mẹ vẫn trùm khăn cho bé, mẹ thì đeo khẩu trang; như vậy sẽ không có vấn đề gì đâu. Chứ bé bệnh thì phải đi bệnh viện chứ. Nhất là bị nổi hạch rất nguy hiểm đấy. Trước em cũng ỷ i là không sao, đến khi mang con đến viện thì bác sĩ bảo mổ ấy .. hic hic! Biết trước vậy em đem bé đến sớm hơn, uống thuốc cho tan đi thì đâu việc gì! Mẹ nên làm việc cần làm chứ cứ sợ là hại bé đấy.

Lady_orchid thích bài này.
  3. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, thế hạch thì đâu có miệng phải ko bạn? Bé mình cũng có một cái cục nhỏ nhỏ trên đỉnh đầu, mà mình thấy có cái miệng nhỏ, but lâu rồi mà sao chẳng thấy lặn đi cũng chẳng sưng lên, mình sờ thử bé vẫn ko thấy đau, con bạn có như vậy không?