nhờ các mẹ tư vấn mẹo đóng mã số thuế để giải thể DN cho nhanh

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hikki09, 9/4/2013.

1. hikki09

hikki09 hội rắn

Công ty em đang làm thủ tục giải thế Doanh nghiệp. Giờ đang vướng mắc với thuế. vướng mắc không phải vấn đề sai phạm mà vấn đề thời gian giải quyết. Công ty em hiện giờ chỉ nợ thuế có chưa đến 20k vì cái đợt 2009 đóng chậm thuế xong bị tính lãi đến giờ nhưng cũng chỉ có 20k thui
    Hiện giờ em đang làm hoàn thành báo cáo tài chính và thuê kiểm toán BCTC chắc sang tuần xong xuôi rồi đi nộp sau đó nộp thủ tục xin quyết toán thuế và đóng mã số thuế
    Anh quản lý công ty em ở sở KH-ĐT bảo cứ làm xong với thuế rồi lên làm việc với sở KH-ĐT sau, trước khi ra về anh ý còn bảo làm thuế chắc tầm 2-3 tháng mới xong rồi lúc đó lên đây. Hix. làm gì mà lâu dữ luôn các mẹ ạ. Sếp em thì bảo phải nhanh cho ông ý về nước, em thấy chị trợ lý công ty em bảo có thể đẩy nhanh tiến độ với thuế chắc chỉ 10-15 ngày là xin đc xác nhận đóng mã số thuế rồi. Nhưng giờ em đang tìm hiểu cách thức. Có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho em với. công ty em là quản lý của phòng KT1 - Cục Thuế HN ở Giảng Võ các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hikki09
    Đang tải...

2. Dấu chấm câu

Dấu chấm câu Banned

Ðề: nhờ các mẹ tư vấn mẹo đóng mã số thuế để giải thể DN cho nhanh

Chào mẹ nó. Quyết toán thuế để giải thể thì mệt lắm, có khi các bạn thuế còn chẳng muốn làm cơ. Mẹo thì không có gì to tát đâu. Chỉ là bên bạn có " hiểu ý" cơ quan thuế không thôi.

hikki09 thích bài này.