Cần giúp: Nhờ các mẹ tư vấn sữa nào giúp bé tăng cân nhanh ạ!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi waybackintolove, 16/8/2009.

1. waybackintolove

waybackintolove Thành viên tích cực

Bé nhà em sắp được 3 tuổi mà mới được 12kg, mỗi ngày uống khoảng 600ml & ăn thêm cơm, cháo, sữa chua, cam... nói chung k nhiều nhưng cũng k đến nỗi quá ít vậy mà mấy tháng liền chả chịu lên cân. Bé mới bắt đầu chịu uống sữa từ lúc 2 tuổi, lúc đó em cho bé uống luôn Pediasure, cũng lên được mấy lạng nhưng bé uống sữa này rất táo. 2-3 ngày mới đi được mà mỗi lần đi đều khóc vì táo quá, hiện em cho bé uống Pedia của Vinamilk được 3 tháng nay, k bị táo nữa nhưng chưa thấy lên cân. Nhiều người mách cho bé uống sữa xách tay của ngoại nhưng có bao nhiêu loại em chả biết chọn loại nào bây giờ. Các mẹ tư vấn cho em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi waybackintolove
    Đang tải...

2. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Bạn có thể thử sữa dê Cabrima 3 của Hà Lan hoặc sữa Frisogold 3 sx tại Hà Lan (hàng xách tay), thông tin chi tiết mời tham khảo thêm tại :

http://www.haianhshop.vn/index.php?target=categories&category_id=18
    Con mình đang dùng 2 loại này,nếu bạn thích nếm thử có thể ghé nhà mình nha.
    Tuy nhiên, để bé lên cân, sữa chỉ đóng một fần vai trò thôi, mình nghĩ chế độ ăn cháo, cơm, chế độ nghỉ ngơi, vui chơi của em bé cũng ảnh hưởng đến quá trình fát triển và tăng cân của bé nữa đấy.

3. waybackintolove

cảm ơn mẹ nó nhé, 2 loại mẹ nó mách là sữa tươi hay sữa công thức ạ?

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Là sữa bột công thức đấy, powder milk.
    Còn mẹ nó muốn sử dụng dạng sữa nước fa sẵn với thành fần có chứa nhiều vitamin, ngũ cốc thích hợp với bé từ 10 tháng trở lên thì có sản phẩm Sữa lúa mạch uống liền Nestle Alete của Đức, hộp 200cc. Cái này vị nhạt, thơm đặc trưng của yến mạch, có nhiều mùi hương như mật ong, trái cây, vanila, bánh quy cho em bé thay đổi đỡ chán. Món này nên dùng vào bữa sáng hoặc trước lúc ngủ.

5. waybackintolove

mình sẽ ngâm cứu loại bạn tư vấn, có mẹ nào share kinh nghiệm nữa k ạ

6. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Nếu chị có điều kiện,chị cho cháu uống Pedia sure của abbot thử coi.

7. shopsua24h.com

shopsua24h.com Thành viên chính thức

chị thử cho bé uống friso gold xem sao em thấy các mẹ dùng loại này cũng okie lắm mà con lên cân đều đều, hoặc chị thử dùng babysan của đức xem sao hoặc thử physiolac của Pháp em thấy cũng ổn vì cái này hỗ trợ tiêu hóa nên con hấp thụ tốt hơn chắc vì vậy mà tăng cân đều đều chị ạ, chị thử xem sao nhé. Chúc bé khỏe

8. waybackintolove

cảm ơn mẹ nó nhé, bé nhà mình uống Pediasure táo bón lắm:(

9. betunxinh

betunxinh Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ tăng cân cũng là vấn đề vừa thôi, cơ bản là bé rắn chắc, khỏe mạnh thôi mẹ nó ạ. Sữa giúp con tăng cân nhanh thì khác gì tăng trọng đâu mẹ nó ơi.

10. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Mình cùng quan điểm với mẹ betunxinh
    Với lại tăng cân không chỉ phụ thuộc vào sữa
    Mà con phụ thuộc chế độ ăn và sự hấp thụ của bé bạn à

11. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Mình cũng nghĩ như 2 mẹ Wildmom và betunxinh. Bạn thử xem lại chế độ ăn của cháu xem, bữa ăn đã đủ chất dinh dưỡng chưa? lịch ăn cũng ảnh hưởng đó. Và xem cháu hấp thu thế nào, có thể đường ruột cháu kém, hấp thu ko tốt. Nên dù ăn nhiều hay uống sữa cũng ko thể tăng cân đươcj. Mẹ nó thử cho cháu dung men tiêu hóa giúp hấp thu thức ăn, hỗ trơn tiêu hóa xem sao? còn chọn loai nào thì mẹ nó tham khảo trên diễn đàn nhiều mẹ bán, và dùng lắm chứ mình cũng ko rành chuyện chọn sp này lắm. CHÚC BÉ MAU LỚN.

12. powdermilk

powdermilk Thành viên tập sự

chuyện lên cân không hẵn là do sữa đâu, nó còn gồm nhiều yếu tồ bên ngoài tác động nữa, theo mình biết có nhiều người buôn bán sữa toàn hàng xịn nhập khẩu và xách tay nhưng chính con họ lại ko tăng cân, nhưng được cái khỏe mạnh như vậy là cũng an tâm lắm rồi chứ tăng cân mà nó ko khỏe thì cũng ko tốt, vậy nên hãy cho bé có thời gian hợp lý về chuyện ăn uống và thời gian ngủ, chơi là tốt nhất, quan trọng là sức khỏe của bé.
    Thân, chúc tất cả các bé đều mạnh khỏe.

13. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

14. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhờ các mẹ tư vấn sữa nào giúp bé tăng cân nhanh ạ!

em thì nghĩ tùy cơ địa của từng bé hấp thụ sữa nào thôi. mà lướn rồi thì mn cho ăn hơn là cho uống sữa. mn cho uống men tiêu hóa xem sao. ko nhờ tư vấn của bác sỹ. chứ đem con làm thí nghiệm với sữa ko tốt đâu ạ.

15. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

mẹ có thể cho em bé uống sữa nutrilon của Nga xem sao? Sữa nutrilon giúp cho trẻ chống còi xương tăng trưởng về cân nặng và phát triển hệ thần kinh.
    Tuy nhiên mẹ cũng nên nhớ sữa chỉ đóng vai trò 1 phần thôi. để bé tăng cân mẹ phải cho bé ăn điều độ, tập thể dục thường xuyên,ngủ đủ giấc, tránh cho trẻ nhũng áp lực tâm lý. Đừng ép trẻ ăn quá nhiều mẹ nhé
    Nếu cần thông tin tư vẫn mẹ có thể ghé qua Shop Khởi Nguồn để được tư vấn nhiều hơn

16. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Mẹ nó chọn dòng sữa tăng cân, những dòng sữa chuyên tăng cân sẽ có độ ngọt cao, như Similac của Abb hay Enfa của Mead, tuy nhiên dòng sữa tăng cân sẽ dễ gây táo cho bé vì khá "nóng". Hơn nữa đúng là tùy thể trạng từng bé, có bé hợp dòng này, bé hợp dòng kia, có bé uống Similac tăng cân vèo vèo nhưng cũng có bé ăn vào ko tăng cân, thậm chí sút cân vì táo, các loại sữa nhạt hơn kiểu như Aptamil hay Nan thường sẽ ko tăng cân nhiều, nhưng có bé hợp thì lại tăng đều và khá tốt. Vì vậy ngoài việc uống sữa mẹ nó cần tập cho con thói quen giờ giấc ăn uống phù hợp bổ sung nhiều dinh dưỡng vào các bữa ăn cho bé để bé phát triển tốt .

17. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Sữa tăng cân cho bé không phải bé nào cũng giống nhau mà mỗi bé hợp mỗi loại sữa mẹ nó à.Có thể loại sữa đó con của mẹ nó không ăn dược nhưng vói bé khác lại là rất tốt.Vì thế việc chọn sữa cho con mẹ nó phải biết con hợp vói sữa nào.Không phải uống sữa là tăng cân mình nghĩ nếu hằng ngày bạn cung cấp cho bé đầy đủ dinh dưỡng kết hợp cho bé uống sữa thì vẫn đề tăng cân không là đắn đo đối với bạn.