Nhờ các mẹ tư vấn về quà kỷ niệm thành lập cty em.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nguyenle23, 11/9/2009.

1. nguyenle23

nguyenle23 Thành viên tập sự

Số là thế này.

Hôm nay em đang đi ngoài hành lang, bỗng dưng gặp chị phó phòng em. Chị gọi giật em lại và hỏi.

Phó phòng: Em có ý tưởng gì về quà tặng nhân dịp kỷ niệm thành lập Công ty mình ko? ( tất nhiên là ngoài Quần áo, đồng hồ...)

Em: Dạ vâng thưa chị ( chẳng nhẽ nói thế rồi lại ko vâng ) ](*,)

Nhưng khổ một nỗi là nó hơi khó nghĩ - Em mới nghĩ được đến Lọ pha lê rồi cho in logo và tên cty vào ( nhưng mấy cái này cũng nhiều rồi) Ko thật sự độc đáo.:confused:

Nay em muốn nhờ các mẹ các chị ( các anh) có kinh nghiệm về lĩnh vực quà tặng cho nhân viên nhân dịp kỷ niệm thành lập Cty, giúp đỡ em thêm 1 vài ý tưởng.

Em xin chân thành cảm ơn (u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenle23
    Đang tải...

2. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

xem cty này những người thành lập cty thuộc tầng nào, ví dụ:

sv du học nước ngoài, những người cùng chung ý tưởng, ....

để mà lựa chọn cho có ý nghĩa, hơn nữa điều đó nó thể hiện rằng bạn hiểu sếp. Công việc sẽ tiến triển tốt hơn ;)

Hơn nữa định hướng rằng cty bạn làm về lĩnh vực j, và mục tiêu của cty là đạt được điều j, ví dụ:

Năm tới đạt cúp thương hiệu j, hay muốn phát triển tới mức nào,...mà chọn quà cho phù hợp với tiêu chí đó.

Hoặc, xếp bạn là người yêu thích 1 sở thích nào đó, ví dụ:

thích đọc sách kinh doanh....thì bạn hãy chọn 1 cuốn sách nói lên đường hướng phát triển mà có thể trở thành giải pháp cho cty.

Hoặc nếu xếp bạn thích 1 thứ j đó, ở trong cuộc sống thực của bạn, hoặc đôi khi biết ngày bé xếp bạn thích điều j, bạn hãy thực hiện điều đó.

---

Chứ tốt nhất đừng nên mua những món quà phổ thông thậm chí là liên quan tới tiền bạc, vì ng ta cũng ko thiếu điều đó.

Mà hãy tìm những món quà gây tạo sự suy nghĩ, tạo sự nghĩ lại quá khứ của họ, hoặc tạo sự tin tưởng trong tương lai.

---
    Mình nghĩ như vậy, vừa có thể làm vui lòng tất cả mọi người, hơn nữa các sếp cũng hiểu và tôn trọng bạn, khi tới cả những sở thích cá nhân, những ký ức của ng ta mà bạn cũng biết, cũng hiểu được.

Chỉ cần điều đó thôi việc sếp quan tâm tới bạn là điều ko thể tránh, và sẽ để ý , tôn trọng và thậm chí coi bạn như 1 người bạn, chứ ko còn là nhân viên nữa ;)

3. nguyenle23

nguyenle23 Thành viên tập sự

Xiin cảm ơn những đóng góp và thông tin của bạn.

Tôi cũng nghĩ rồi giờ tặng gì cho mọi người đều thích? Đều có thể dùng đc lâu dài ?

Nó là một món quà Kỷ niệm 5 năm thành lập Cty. là gì bây giờ ?

- Quần áo ( ko đc )
    - Đồng hồ ( ko đc )

4. xoaiconuong

xoaiconuong Bắt đầu tích cực

Ðề: Nhờ các mẹ tư vấn về quà kỷ niệm thành lập cty em.

Bạn có thể đặt những chặn giấy - tiếng anh gọi là paperweight bạn ah, bằg chất liệu gì đó độc đáo một chút, có thể khắc tên lên đo, hoặc những bộ văn phòng phẩm nhỏ gọn dành cho 1 người

5. me_bin_bon

me_bin_bon

hix, tin từ năm 2009, chắc giờ sắp kỷ niệm phát nữa rồi

6. Vân Anh gems

Vân Anh gems Thành viên tích cực

éc :)))) đang định góp ý. hoá ra từ 2009