Cần giúp: Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Việc Gửi Tiền Cho Mẹ Ck Giữ Hộ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Mẹ Trúc Mai18, 23/10/2018.

1. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Các mẹ giúp em. Cho e lời khuyên với ạ. Chả là em mới sinh bé thứ 2 được mấy tháng vẫn đang ở quê, giờ vẫn đang sống với bố mẹ ck. Khoảng tháng nữa em cũng lên HN sống với ck con, bọn em đang thuê nhà, lương công nhân cũng k cao.Lấy nhau gần 5 năm có 2 con và tiết kiệm được 80 triệu thôi.
    Hôm qua bố CK e hỏi ck em. Trước jờ làm tiết kiệm được bao nhiêu tiền rùi. CK e có nói được mấy chục thôi. Bố ck em chê ít, bao nhiêu năm đi làm xa mà cả 2 vk ck em vẫn k kiếm đủ tiền mua mảnh đất ở quê thì k bằng người này người kia ông kể...
    Hôm nay tự nhiên CK lại bảo em: Số tiền tiết kiệm được đó mua vàng gửi mẹ CK cất cho.
    Em nghĩ đây là ý của bố mẹ ck em thôi, chứ ck em từ trước giờ k bao giờ quan tâm tới việc giữ tiền.
    Em cũng chưa biết nên làm thế nào bây giờ, các mẹ cho em lời khuyên có nên làm vậy ko ạ?
    Em muốn để tiền đó, nuôi con thôi chứ được mấy đồng mua vàng đến khi cần thì biết làm sao?
    Các mẹ bảo em có nên mua vàng gửi mẹ ck giữ hộ để dành k ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Trúc Mai18
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 23/10/2018
    mountain90 thích bài này.
  2. Đồ chơi cho Bi

Đồ chơi cho Bi Thành viên mới

Sao mom hiền và ko có chính kiến vậy. Tiền mình mình phải cầm thiếu gì chỗ để mà phải gửi ng khác. Làm gì rồi ngửa tay ra xin á. Tỉnh ngộ đi nha

Nga Bon thích bài này.
  3. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Sao phải gửi bm ck, có mua vàng trữ thì mom cũng giữ chứ k nên gửi ai giữ hộ. Mình có phải trẻ con k biết giữ tiền đâu. Gửi thì dễ lúc lấy ra khó lắm. Mà phòng lúc có việc gấp còn có cái xoay chứ

4. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Tiền mồ hôi nước mắt của mình phải giữ cho thật chặt, đưa thì dễ nhưng lấy lại thì khó hơn lên giời đó bạn. MC tuyệt đối càng không đưa :D

metun2005 thích bài này.
  5. metun2005

Hay thích nhất câu "MC tuyệt đối càng không đưa :D"
    Mình cũng nghĩ vậy 3D1%004

6. hungnguyenposhlondon

hungnguyenposhlondon Thành viên tập sự

Mình nghĩ bạn nên dùng tiền đó đi đầu tư, buôn bán gì đó. Còn mua vàng gửi mẹ ck thì xác định là lỗ nhé :))

7. Mẹ Trúc Mai18

Vâng ạ, em cũng nghĩ đến khi cần mà hỏi xin lại cũng ngại, nên bảo ck từ từ để lo cho con. Ck em bảo mua vàng để cho đỡ mất giá, mà bọn em ở trọ để thì k an toàn nên bảo gửi về cho mẹ ck em giữ.
    Em nghĩ chắc bm ck em nói với ck em vậy em cũng đang k biết phải làm sao nữa

8. Mẹ Trúc Mai18

Em nghĩ mình cũng giữ đc, mà ck em lo mất thôi. Giờ 2 con tiêu nhiều em cũng k muốn mua vàng để trong tài khoản khi cần còn rút ra dễ. Nhưng 2 vợ ck lấy nhau gần 5 năm mà tiết kiệm đc ít quá, ck em nghe bm ck em bảo k biết tiết kiệm, để trong tk dễ tiêu lại tiêu hết. Nên muốn mua vàng để tiết kiệm

9. Mẹ Trúc Mai18

::( em k biết đầu tư gì, mà cũng k biết buôn bán. Đi làm nhân viêm dọn phòng khách sạn mấy năm ck thì công nhân nhà máy may để đc có ít vậy đầu tư chắc mất hết.

10. ThuanNguyen123

ThuanNguyen123 Helen express-Dịch vụ gửi hàng đi nước ngoài

Tiền mình mình giữ bạn ơi.

11. hungnguyenposhlondon

hungnguyenposhlondon Thành viên tập sự

Thế mình nghĩ bạn nên gửi tiết kiệm, hoặc mua vàng nhưng tự giữ đừng gửi ai. Dạo này có nhiều thứ kinh doanh được lắm, tìm cơ hội thôi.

12. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ cũng tùy hoàn cảnh gia đình từng nhà, và tính cách của bố mẹ ck nữa. Mình trước cũng ngu lắm, bố mẹ ck bảo để bố mẹ giữ cho thế là mình và ck đưa luôn tiền vàng cưới để bố mẹ ck mình giữ. Rồi tiền tiết kiệm hàng năm vợ ck mình cũng gửi ông bà giữ luôn.
    Nhưng may mắn giờ mình đủ tiền mua nhà nên lấy hết ra còn vay ông bà nữa. Đó là nhà mình, còn nói chung tiền của mình mà giữ được vẫn tốt hơn gửi bm ck nếu cần khó lấy lắm. Nhà mình gửi nhiều lúc mình thấy cần mà k giám hỏi ý.

13. MeMyA2018

MeMyA2018 Thành viên mới

Tiền của mình thì mình giữ sao phải gửi bm ck. Bạn gửi rồi sau này phụ thuộc vào bm ck đó

14. Yang Cui

Yang Cui Thành viên sắp chính thức

Sao lại đưa ông bà giữ nhỉ.chẳng lẻ họ nghĩ mình ko bít giữ tiền... mà ck mom cũng thật là bố mẹ bảo gì nghe đó ah.
    Bạn bảo ck có ít gửi ngân hàng cần gì còn tiêu chẳng may con ốm đau k có chìa tay xin bố mẹ ah

15. chuyencotich

chuyencotich Thành viên tập sự

theo mình là 2 vợ chồng tự bảo nhau mà sống, yêu thương và cùng nhau bạn ạ. bí lắm hoặc ko bít cách giữ thì hãng tính pa' nhờ bố mẹ

16. hungbacninh

hungbacninh Thành viên sắp chính thức

sao lai phai nho me chong giu ho tien nhi????

17. bupbechina

bupbechina Thành viên chính thức

Mua vàng lm gì. Cứ gửi tiết kiệm ý. Của mh không giữ đc hay sao mà fải nhờ bme ck giữ. Gửi vào dễ lấy ra khó lắm mom ạ. Hồi mh cưới bà chị ck hỏi vay tiền cưới và vàng cưới. Mh chỉ cho vay số vàng mà bên nhà ck cho thôi(vàng là chị t2 và t3 cho, chị này là lớn) Còn tiền vàng bme mh cho mh giữ. Thế mà có 2 chỉ đến giờ 3 năm rồi đòi không trả kìa.

Sửa lần cuối: 24/10/2018
  18. Hang2018

Hang2018 Thành viên đạt chuẩn

Chào Mẹ ở hoàn cảnh của Mẹ mình cũng hiểu hai vợ chồng phải dành dụm như thế nào mới tiết kiệm đc số tiền ấy, thời buổi khó khăn này chi phí tăng lại có 2 bé nữa nên càng nghèo hơn. Chị chọn cách gửi số tiền đó cho ai chỉ trong lòng Chị mới biết được, gửi Mẹ chồng sẽ là rất tốt nếu người mẹ chồng đó yêu thương và tâm lý với con dâu, ngược lại nếu Chị cưới về sống 5 năm mà “khó sống” với mẹ chồng nên Chị nên cân nhắc. Mỗi nhà mỗi cảnh, có gđ thương con dâu như con đẻ, nhưng có gia đình lại ngược lại. Không thấy Chị nhắc bên nhà ngoại, nếu bme chồng khó khăn Chị có thể gửi bên ngoại. Số tiền đó 5 năm đc mới có Chị k nên đi đầu tư nhé nếu Chị k có tài kinh doanh. 1 là Chị có thể mua USD gửi nhà ngoại (cũng nên đề phòng có rủi ro trộm gì hay k) 2 là Chị mở sổ tiết kiệm ngân hàng cho bé. 3 là Chị chọn cách mua bảo hiểm nhân thọ cho cả nhà đó là cách đầu tư và tích luỹ lâu dài, mình đã khó khăn thì nên chọn cách này đề phòng rủi ro nghèo càng nghèo hơn. Chúc hai vợ chồng Chị gặp may mắn trong cv và có nguồn thu nhập tốt hơn nhé.

19. anhsangcodon

anhsangcodon Thành viên tập sự

Của mình thì mình giữ, lỡ sau cần dùng tới thì có mà dùng ngay, thuận lợi được việc. Đưa vào tay ai, đến khi cần dùng phiền phức lắm ạ! ;)

20. metun2005

Bạn dễ tính quá, như vậy cũng k thích, tiền của mình mình giữ vẫn hơn