Nhờ mod 2 ngày tham khảo ý kiến các mẹ sinh con ở bệnh viện 198

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Me be Xuka, 19/10/2014.

1. Me be Xuka

Me be Xuka Guest

Em tính sinh em bé ở viện 354 nhưng khi đi chuyển viện thì phòng khám bảo trái tuyến, k giới thiệu đc, chỉ giởi thiệu đc phụ sản, giao thong, y học cổ truyền, và bệnh viện 198
    Em tính chọn bệnh viện 198 không biết có mẹ nào đã sinh ở đây rồi, cho em hỏi xem sinh ở đó tốt k?
    em sắp phải quyết định chọn viện mà k biết ở đâu tốt trong số mấy viện đó, mà Phụ sản thì chuyên rồi, nhưng mà em sợ đông lắm
    em đc chuẩn đoán là sinh thường, mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em nhé
    thank các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me be Xuka
    Đang tải...

2. Me be Xuka

Me be Xuka Guest

Ðề: Nhờ mod 2 ngày tham khảo ý kiến các mẹ sinh con ở bệnh viện 198

các mẹ giúp em với nhé, thank các mẹ, em sắp phải chọn nơi sinh rồi

3. Cổ Tích

Cổ Tích Bắt đầu nổi tiếng

Đừng ngại đông, chỉ 1-2 ngày mà em. Đừng có vào 198 nhé, chẩn đoán là 1 chuyện, việc xảy ra thế nào sao biết trước được. chúc em mẹ tròn con vuông.

4. Nhocmax

Nhocmax Thành viên rất tích cực

E sinh ở đó lần đầu cũng thấy bình thường ạ. Vì chưa thử ở bv khác nên cũng k biết ra sao. Nhưng ở đâu thì cũng thế thui ạ, đông ng thì họ hay cáu gắt, chứ nếu muốn ngta chiều mình như chiều lòng mẹ chồng thì chỉ có đến các bvien dịch vụ ý.

5. quynhba

quynhba

Mình sinh ở 108 thì ok nhưng ko biết 198 như nào

6. ga nam

ga nam Thành viên rất tích cực

Em tớ cũng sinh thường ở 198 ,thấy nó bảo dịch vụ cũng tốt, y bác sĩ nhiệt tình mà viện lại sạch sẽ rộng rãi ( vì ít ng sinh ở đây), trộm vía mẹ tròn con vuông, cuộc đẻ cũng thuận lợi, t thì bh y học cổ truyền, sau này nếu đẻ dễ thì sinh luôn ở đây còn khó thì phụ sản vẫn là lựa chon tốt nhất, theo t thì nếu dễ sinh, viện nào sạch sẽ gần nhà thì ok, hoặc viện có bác sĩ quen,phụ sản là tuyến trung ương nên rất đông, đẻ dịch vụ thì được chứ đẻ thường cũng chẳng khác biệt nhiều

7. muathuthuongnho

muathuthuongnho “Hạnh phúc tại Tâm”

Mình có đứa em cũng sinh ở 198, thấy bảo khá ổn, sạch sẽ mà ko đông đúc...

8. Me be Xuka

Me be Xuka Guest

cảm ơn các mẹ, em hoang mang quá, híc, mong ng ta chiều như chiều mẹ chồng thì k có, chiều thế chắc chỉ đẻ dịch vụ thôi, có mẹ nào quen ai trong 198 không nhỉ? em chọn ở đó cho gần,k biết chi phí ntn, tiền đi ca đẻ tất nhiên phải có, mà k biết bao nhiêu và đường đi nước bưới ntn, mẹ nào biết chỉ báo em cái, trước em đẻ em Bạch Mai, đẻ đúng hôm nóng 37 độ, nóng gần chết, cũng có ng quen mà giờ vào đó thì xa quá, mà đứa t2 này em mới 7 tháng bụng đã tụt thấp rồi, sợ đẻ nhanh thì đi k kịp

9. Bsduongretechco

Bsduongretechco Thành viên chính thức

E cũng có bao hiem ở 198, các chị cùng cq e khen viện đó sạch sẽ và bs cũng nhiệt tình lắm nhưng cuối cùng e qd sinh dịch vụ ở phụ sản hn. E sinh dc 6th rui. Tổng tất cả: tiền sinh thuong (mo): 6tr, tiền giường: 500k/ng, tiền thuốc + vật tư tiêu hao, tiền Xét nghiệm cho con + 700k tiền thuốc ~ 10tr mn ạ! E sinh trái tuyến nên dc 30% thui. Nhưng sinh ở ps k đông đâu mn a! E thấy rất hài lòng. E cũng có ng quen nhưng k nhờ vì đằng nào cũng mất dịch vụ nên chẳng nhờ nữa lại tiền cảm ơn thì cũng bằng nhau.
    À nếu mn k chọn dịch vụ thì hết ít thôi.
    Chúc mn mẹ tròn con vuông nhé!

10. nhica9x

nhica9x Thành viên rất tích cực

Hi e vừa sinh ở 198 đc 1m xong e sinh mổ nói chung là rất hài lòng bv sạch sẽ y bác sĩ nhiệt tình và e thấy dễ tính và không phải cứ hơi tí là mất tiền như ở ps, chị e cũng đẻ thường ở đó 3m tổng cả viện phí và biếu hết 3tr mà không có bh gì đâu chị vào đấy đăng kí sinh trc rồi đi đẻ tới thẳng đó chả cần phải quen biết gì đâu ai cũng như ai mà e thấy bsi hiền lắm hi vài dòng chia sẻ với mn chúc c mẹ tròn con vuông nhé

11. Me be Xuka

Me be Xuka Guest

vâng, cảm ơn mn, em sợ nhất là cảnh đau đẻ mà bác sỹ mặc kệ, trước em đẻ ở Bạch Mai phong bì trước 500k xong cả đẻ yêu cầu 3tr nữa, tiền đẻ lúc vào nhập viện là 3tr tổng cuối cùng là 6tr mà đẻ thường từ năm 2012. lúc đầu em tính đẻ 354 mà k chuyển đc viện đó, nghe các bạn nói ở 354 thì bác sỹ k yêu cầu phong bì bao nhiêu cả, thường thì 1tr nếu đẻ thườngm mà bác sỹ trách nhiệm lắm.

12. Me_moka

Me_moka

Mình hấy viện này thuộc CA cũng như quân đội o có vấn đề gì cả,o xin xỏ nhiều như những chỗ khác

13. Me be Xuka

Me be Xuka Guest

em đã sinh xong an toàn ở 198, bác sỹ ở đây rất tận tình, em đẻ thường, đặt có 3tr, 1 tuần sau mới quay lại thanh toán, em có bảo hiểm nghe các chị nói là mất mấy tram ngàn thôi, em phong bì 1tr cho ca đẻ và trả thếm 300k để 1 mình 1 gường, các mẹ khác phải năm ghép, cũng khá đông, sinh sạch sẽ.

14. qsang2012

qsang2012 Thành viên rất tích cực

Mình thì ko biết, nhưng mình biết 1 em y tá làm ở 198 còn vào PSHN đẻ............