nhờ mod mấy hôm đừng xóa của em, các ơi uống thuốc gì thì bổ sung đc nhiều axit folic mn nào có pm e

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebaoson, 5/10/2015.

1. mebaoson

mebaoson Thành viên tích cực

em nhờ mod mấy hôm thôi ạ, xin đừng xóa của em vì mục này các mẹ hay vào
    theo các mẹ thông thái thì uống thuốc gì thì có thể bổ sung nhiều axit folic cho bà bầu ạ, mua thuốc đó ở đâu thì đảm bảo ạ? có mn nào đang dùng thuốc để bổ xung axit folic và các chất khác thì cho em ít thông tin ạ, hoặc mn nào có thì cho em xin 1 ít để lấy mẫu hoặc bán tly cho em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebaoson
    Đang tải...

2. huongvcom85

huongvcom85 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó vào luôn cổng PSHN, bảo em mua thuốc axid folic .
    Có loại thuốc chỉ chuyên 1 axid folic mẹ nó nhé.
    [​IMG] Em nhớ ko nhầm lọ này 105k
    Như mình uống trước khi mang thai 6 tháng ( canh là 3 tháng có cơ mà 6 tháng mới có =)) ).
    Uống như vậy để đảm bảo thai nhi được đủ axid folic ngay từ đầu.
    Bởi nếu thiếu axid folic sẽ gây dị tật ống thần kinh, mà khi bào thai hình thành thì ống thần kinh được hình thành trước tiên, khi mẹ biết có bầu ( vài tuần sau ) - thì ống thần kinh ban đầu đã hình thành xong.
    Một số trường hợp thiếu axid folic trầm trọng đã dẫn đến mang thai không có đầu, phải đình chỉ thai.
    ( Xin lỗi các mẹ nếu mình đưa thông tin có gì gây ảnh hưởng tâm lý, nhưng cũng chỉ vì mong các mẹ hãy chuẩn bị một cơ thể khỏe mạnh để mang thai )
    Có đợt đi khám tiền sản nào đó, bs cũng bán luôn cho loại axid folic này hình như rẻ hơn ( ko nhớ giá ):

3. hanhmit123

hanhmit123 Thành viên tập sự

Thuốc bổ nhưng cũng có tác dụng phụ. Nếu muốn uống phải hỏi qua bác sĩ đã. Ngày chị mang bầu 2 đứa nhà chị chị chỉ uống sắt với can xi thôi mà uống cũng không thường xuyên. TRộn vía cả hai bạn nhà tớ đều thông minh nhanh nhẹn khỏe mạnh nữa. Thàng anh thì 13 tháng tuổi đã biết nói còn con em thì 12 tháng đã nói rồi giờ được 18 tháng mà hát líu lo suốt ngày.Mình Chủ yếu là ăn các loại thực phẩm có chứa nhiều chất đó là được vừa an toàn lại vừa dễ hấp thụ. Trong các loại hạt như hướng dương, hạnh nhân, đậu, lạc, hạt điều... hoa quả như cam bưởi, xoài đều có chứa nhiều acid folic mà. Tự nhiên bao giờ cũng tốt nhất.

huongvcom85 thích bài này.
  4. mebaoson

mebaoson Thành viên tích cực

cảm ơn mn nhiều có lẽ là thuốc này đây ạ.

cảm ơn tất cả các mn đã chia sẻ thông tin giúp em cảm ơn cả nhà nhiều