Nhờ Mod mấy ngày, đây có phải là lừa đảo

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi besusu263, 28/10/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. besusu263

besusu263 Bắt đầu nổi tiếng

Em xin nói thẳng vô đầu đề luôn, cách đây gần 3 tuần, Mẹ Nấm No1 (trước đó là Gabbana's mum( đã đăng tin thanh lý 1 số đồ, chị đó nói nhà ở Đà Nẵng, có hẳn số điện thoại và địa chỉ). Em có chuyển khoản số tiền là 800k để mua kình DKNY, vào trưa thứ 6, và chị đó nói chủ nhật sẽ đến, tối thứ 7 chị đó có chuyển lại tiền cho em nói là ngại vì kính chưa đến được nên chuyển khoản lại và có gì kính đến em qua lấy kính và đưa tiền sau, em cũng ok.

Nói thật ban đầu em cũng sợ mình bị lừa. Nhận được tiền rồi, tính cho đến lúc này đã sang tuần thứ 3, vẩn chưa có kính đến, em có nói trong trang bán hàng của chị đó thì chị ấy nói là chị ấy ko biết và cũng ko rành vụ này, tiền thì em nhận được rồi, nếu có nói chị ấy lừa đảo thì em cũng ko đủ căn cứ gì cả. Sau đó em có tìm hiểu 1 số thông tin về chị ấy, và 1 chị có nick umbala cũng có hỏi em về chị ấy, và cũng đang nghi ngờ chị ấy lừa đảo. Sau khi nick umbala có thắc mắc trong trang bán hàng hỏi Gabbana's mum này có phải là Gabbana's mum nổi tiếng lừa đảo ở WTT hay ko thì nick Gabbana's mum xin mod đổi tên thành nick Mẹ Nấm No1

Em mở topic này, 1 phần cũng muốn biết thẳng nick Mẹ Nấm No1 có phải thực sự lừa đảo hay ko. Nếu sự nghi ngờ của em là sai, em sẽ công khai xin lỗi chị ấy vì cho đến lúc này, em cũng chưa dám chắc chị ấy là lừa đảo, xin các chị đã mua hàng của Mẹ Nấm No1 và nhận được hàng, hãy lên tiếng. Vì em thắc mắc mà ko biết phải hỏi ai, nếu để Mẹ Nấm No1 bị oan em cũng sẽ bức rức, còn nếu Mẹ Nấm No1 mà lừa đảo thì sẽ tội cho bà kon trên này. Em có up 1 số thông tin em tìm được để mong mọi người xem xét.

Linh bán hàng của chị ấy

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=78137

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=78137

Hình đăng sản phẩm của Mẹ nấm, do hình ảnh đã bị mẹ nấm xóa đi rồi, em search chỉ tìm được trang này lấy thông tin root thảy qua đây

Hình ở dưới lấy root từ trang 5giay, mình cũng đã chụp hình, ở 5giay nick là Mums

Cùng chung 1 số điện thoại, khác địa điểm, từ Hà Nội, đến Sg và Đà Nẵng, Su xin nói thêm, địa chỉ 68 Nguyễn Chánh Liên Chiểu ĐN, Su đã hỏi tổng đài số điện thoại, có gọi nhưng ko ai nghe máy, và số này là số của mẹ của Mẹ nấm, chính người nghe đã nói thế và người này còn nói ở nhà của Mẹ nấm ko có số điện thoại bàn. Từ nick Mums, có thể thấy có xuất hiện thêm nick na_nguoilon

Đối với nick na_nguoilon chắc sẽ ko xa lạ với các mẹ bên WTT về sự nổi tiếng lừa đảo

Số điện thoại Mẹ nấm dùng để liên lạc với em là 0932796669

Có thể thấy số điện thoại trên được Dolcefam dùng, Dolcefam cũng được nhắc đến trên WTT.

Trên web LCM, Mẹ nấm cũng đăng 1 bài bán đồ

Số điện thoại này của nick smartcookie, mọi người sẽ thấy nick Giang Vỹ (smartcookie bên muare) đã lên tiếng việc này bên WTT

Đây là link bên LCM, do Su sợ bị xóa hình như 2 topic kia nên cũng chụp luôn

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=65671

Su tìm được bao nhiêu thông tin đây, mong mọi người xem qua và cho su biết ý kiến. Cảm ơn mọi người đã đọc bài này

Xem thêm các chủ đề tạo bởi besusu263
    Đang tải...

2. Mẹ Nấm No1

Mẹ Nấm No1 Thành viên chính thức

@Besusu:
    Cả đêm qua suy nghĩ vì chẳng biết mình làm gì mà em lại nói như vậy,và xin phép giải thích 1 cách rõ ràng nhất cho tất cả cùng đọc nhé. Em susu lập cái topic này để giải quyết việc:
    ===>
    Tự em lập topic để hỏi trong khi đó câu trả lời chính em cũng tự trả lời cho mình rồi còn gì,sao còn phải hỏi nữa nhỉ?
    ===> Em xin lỗi chị chị ko nhận đâu em ah,lời nói mà đã nói ra rồi khó mà sửa lại lắm :). Em là người như thế nào chị biết,và chị từ giờ cũng hiểu được em và cách làm việc của em.Chị nói như vậy em hiểu chứ,chị thanh lý kiếm tiền để sinh con đỡ vất vả thôi,còn em thì chị ko biết em bán hàng là việc chính hay cũng chỉ cho vui thôi. Nhưng chị muốn nói với em thế này: làm cái gì cũng xuất phát từ "Tâm" thì sau này sẽ được thoải mái. Và mong em "cạnh tranh lành mạnh".
    Chị đã trả lại tiền cho em ngay hôm sau mà em làm cái topic giật cái Tít làm chị cũng giật mình. Chị biết em tìm số đt bàn nhà chị để gọi điện,chị ko biết em gọi điện để làm gì và vì mục đích gì,nhưng em đã làm gia đình chị lộn xộn mấy ngày qua. Và chị với em bây giờ ko duyên ko nợ ko ai nợ ai thì mong em đừng làm phiền cuộc sống gia đình chị để cho mọi người yên ổn làm ăn. Bố mẹ chị có nói chị về việc của em nhưng thiết nghĩ chị chả làm gì đụng chạm đến em thì sao em lại làm như thế nhỉ. Em biết hoàn cảnh gia đình chị như thế nào chưa??? Biét hoàn cảnh của chị như thế nào chưa??? Và em biết cuộc điện thoại của em làm phiền gia đình chị như thế nào ko???
    Trước chị coi em như em gái,nhưng bây giờ thì khác,xem như ko quen ko biết và thắc mắc của em đã được giải đáp nhé,chị sẽ pm cho các mẹ đã mua hàng của chị vào phản hồi và đó sẽ là câu trả lời đích đáng nhất
    @All:
    Rất nhiều mẹ ở đây đã mua hàng của mình và biết rõ mình là người như thế nào,mình đối xử với các mẹ ra sao và tính của mình như thế nào. Mình có sao nói vậy,bán hàng có trách nhiệm và nếu sai sót mình sửa ngay lập tức chưa bao giờ nhận phản hồi xấu từ ai cả. Nên rất mong mọi người đọc và hiểu cho mình

Thanks all và chúc mọi người 1 buổi tối vui vẻ

Sửa lần cuối: 29/10/2009
  3. Mẹ Nấm No1

Thứ nhất mình chưa nhận của ai 1900$ bạn nhé
    Thứ 2 mình sai và trục trặc về nguồn hàng ko đúng như cam kết nên mình và gia đình đã hoàn trả lại tất cả. Tổng cộng là 86trieu chính xác vậy đó. Mình không lừa đảo bất kỳ 1 xu nào cả,những ai mình thiếu thì sau khi xin lỗi mình đã hoàn trả lại tất cả tiền ko thiếu 1 xu
    Thứ 3 địa chỉ giả là ko có vì đó chính là nhà bác mình. Nếu lừa đảo thì mình ko có đưa địa chỉ thật lên như vậy đâu bạn àh. Mình ko lặn mất tiêu đi đâu cả,mình vẫn liên lạc tất cả mọi người đã oder của mình để hoàn trả tiền 1 cách nhanh nhất.
    Mình không làm nhiều vụ gì cả,chỉ lần đấy và mình đã hoàn trả + xin lỗi tất cả những ai đã oder. Còn chuyện 86 triệu rồi bị mọi người đồn lên thành 200tr sau đó đồn lên thành 500tr. Mình ko care,những ai trong cuộc người đó hiểu chỉ vậy thôi
    Tóm lại mình muốn nói rằng những gì mình sai mình đã nhận và mình đã chuộc lỗi thì mọi chuyện đều qua đi. Mình làm lại từ đầu và nhậnd dược sự ủng hộ của mọi người đó là niềm động viên lớn cho mình.

4. Mẹ Nấm No1

@Tất cả: Mình đã nói đúng và ko sai bất kỳ 1 câu chữ nào cả. Mình tin có luật nhân quả,nếu làm gì sai mà ko biết sửa thì sau này rồi cũng sẽ ko hay tẹo nào. Mình có sao nói vậy nên mình không nghĩ là bé susu lại nghĩ như vậy:)
    MÌnh cũng muốn khẳng định rằng mình hoàn tiền ngay sau khi bé Su gọi cho mình nhé. Nghĩa là ko cần bé Su nói hoàn tiền nhưng mình vẫn hoàn để kính tới rồi sẽ nhận sau và đưa tiền sau. Và bé Su ck cho mình đúng 1 ngày sau mình ck lại vì kính đã ko đến đúng hẹn/. Nếu em ko nghĩ chị lừa đảo thì topic này lập ra có ý nghĩa gì,cảnh báo mọi người điều gì? Hay là vì lý do khác?
    Cái này chị nói em hiểu chứ,đừng để đến lúc chị phải nói ra tất cả những gì chị em mình nói với nhau. Và chị nói thật là ai chị cũng xem như thân thiết chứ ko bao giờ coi bạn trên mạng khác bạn ngoài đời đâu. Sống sao cho tâm mình thấy thoải mái là ổn rồi.

5. Mẹ Nấm No1

hi bạn đọc được chuyện của bạn thì mình mới đính chính lại như thế này,mình và em Châm quen nhau. Mình đúng có mua đồ của em Châm nhưng em Châm bảo cuối tháng mới cần tiền,nên mình nói okie vậy cuối tháng mình trả. Ngay hôm sau em Châm bảo cần tiền gấp,nên mình nói nếu vậy thì chị trả lại đồ cho em nhé vì chị cũng chẳng có sẵn,phải chờ cuối tháng nhận lương mới trả được. Chỉ như vậy thôi và mình đã gửi trả đồ ngay cho em Châm. Em Châm cũng đã nhận được đồ tất cả đều thoải mái.
    Mình cũng rất vui khi đọc được bài này của bạn vì bạn không phải là người adua theo hội đồng. Mình cảm ơn bạn nhiều lắm :)

6. besusu263

Trước hết xin cảm ơn mọi người về những cmm trên. Su cũng xin khẳng định 1 lần nữa su lập topic chỉ để có thể giải đáp được khúc mắc. Những trang bán hàng như 5giay chẳng hạn, có mục mancry, khi các thành viên có nghi ngờ, có bức xúc, có thể lập 1 topic để mod và mọi người điều tra. Vì bên lamchame ko có, nên su mới post thẳng lên đây. Như nick them co con nói titile "đây có phải lừa đảo" Su cũng đã suy nghĩ nhiều. Cũng sửa đi sửa lại rồi mới post lên. Có thể do su chưa dùng từ ngữ cho chính xác hay trôi chuốt cho lắm.

Su cũng cảm ơn mẹ nấm đã lên tiếng. Nếu mình là người làm ăn chân chính, mình ko sợ gì hết đúng ko chị. Nên em nghĩ cứ để mọi người đã từng biết chị, và từng mua hàng của chị lên tiếng.

Vấn đề này hết sức nhạy cảm, Su đã phải suy nghĩ rất nhiều mới dám post bài này lên. Nó ảnh hưởng danh dự của con người, danh dự lớn lắm chứ.

7. besusu263

Vì tiêu đề topic đã khiến mọi người lên tiếng là quá nặng, gây hiểu lầm, nên S đã xin Mod đổi lại tiêu đề là "đây có phải cùng 1 người" nha các mẹ, cảm ơn các mẹ đã quan tâm.

8. besusu263

Cảm ơn mẹ cóc đã lên tiếng, Su có nói ở trên đã nhờ Mod đổi tên topic giùm Su rồi, và Su cũng đang chờ các mẹ đã từng mua hàng của mẹ nấm lên tiếng, vì trong topic su cũng đã nói ko khẳng định mẹ nấm là lừa gạt gì cả, chỉ là thắc mắc. Nếu như mẹ nấm thực sự được chứng minh là ko lừa gạt thì Su cũng giải đáp được thắc mắc, và mọi người cũng thế.

Và nói có sách, mách có chứng, Su đã up lên cho mọi người xem để mọi người có thể thấy. Chứ Su đâu có thể tự tạo được những thông tin này rồi đi đổ tội cho người khác. Su cũng khẳng định lại, Su lập topic ko có ý tố cáo, mà chỉ muốn mọi người đã từng biết, đã từng mua hàng của mẹ nấm có thể làm rõ chuyện này. Có thể Su đã có lỗi khi để tên topic mà mọi người cho rằng nó quá nặng và ko hợp lý. Vì lý do đó đã nhờ Mod đổi tên. Su xin mọi người đừng hướng câu chuyện qua cái tiêu đề topic của su mà hay chú ý vào sự việc mà ko chỉ có Su, mà có những mẹ khác cũng đang có thắc mắc.

9. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Nấm No1 nhận tiền đặt cọc của Besusu236 nhưng đã hoàn trả đầy đủ vì không có hàng. Bởi vậy, besusu236 không thể nghi ngờ Mẹ Nấm No1 là lừa đảo. besusu236 cần chính thức xin lỗi Mẹ Nấm No1 bởi bạn ấy không lừa đảo bạn trong vòng 24h kể từ khi Mod thông báo.

Nếu bạn chính thức là nạn nhân của Mẹ Nấm No1, bạn mới có thể sưu tầm bằng chứng để BQT yêu cầu đối chất.

Vấn đề của các bạn ở website nào vui lòng về trực tiếp website đó để bàn luận. Cảm ơn các bạn.

Nếu bạn nào đã từng là nạn nhân, vui lòng mở topic riêng để BQT lamchame.com yêu cầu đối chất.

10. besusu263

Mod nói Su lập topic để xin lỗi mẹ nấm, ok Su lập topic đây, Su thấy rất buồn khi các bài post của các mẹ, và các thành viên đã bị xóa sạch, thế thì những thành viên mới vào đây. Sẽ ko phân biệt đâu là đâu nữa.

11. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Nếu các bạn đã là nạn nhân, các bạn vui lòng lập topic riêng để đối chất mà không post vào topic đối chất của người khác

2. Việc tham gia giải quyết sẽ do 2 Bên liên quan trực tiếp tham gia. Các thành viên không phận sự miễn bình luận. Admin và Mod có quyền tách hoặc xoá bài của các thành viên không liên quan mà không cần báo trước. Tuỳ theo mức độ vi phạm vì phạm mà thành viên không liên quan sẽ bị nhắc nhở, cảnh cáo hoặc treo nick vĩnh viễn.

Sau khi các bạn phản hồi, Mod sẽ yêu cầu bên thứ 2 vào đối chất.

Cảm ơn sự hợp tác của các bạn.

12. besusu263

Xin lỗi mẹ nấm No1!!!!!!!!!!!!!!

Đây là link post bài của Su về mẹ nấm No1

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=79670

Trước tiên xin cảm ơn mọi người đã cùng Su trong mấy ngày qua tìm tòi thông tin về nhân vật hết sức bí hiểm này. Và cuối cùng đã xác định được đó là người như thế nào. Đó cũng là điều mọi người hết sức vui mừng.

Su lập topic này vì theo luật, mẹ nấm hoàn tiền cho Su, Su ko có quyền tố cáo là mẹ nấm lừa đảo Su, này Su xin được chính thức xin lỗi Mẹ nấm vì chuyện đã ko lừa Su mà Su đi lập topic như thế khiến mọi người ban đầu hiểu lầm và sau đó là hiểu rõ. Cho dù mẹ nấm có nói sẽ ko nhận lời xin lỗi của Su thì Su cũng ko quan trọng nữa, cái chính Su đã xin lỗi mẹ nấm vì đã ko lừa Su mà thôi.

Còn những bài post của các mẹ vạch trần nhân vật hết sức nổi tiếng này, Su nghĩ phải có hẳn 1 topic để cảnh báo chứ ko sẽ còn nhiều thành viên sẽ bị lừa tiếp.

Cảm ơn mọi người. Trắng đen đã rõ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.