Hà Nội: Nhờ Mod, tặng toàn bộ đồ còn lại trong hnay: cửa kính khung nhôm, bàn máy tính, tủ, dát...

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Loigiove, 17/12/2013.

1. Loigiove

Loigiove Thành viên chính thức

Sau vài hôm lùm xùm, hôm nay em mới lên kể với các mẹ và xin lỗi các mẹ đã xin đồ của nhà em, đến rồi lại không được việc gì phải đi về. Chỉ vì em không ngờ lại gặp phải những con người khốn nạn như thế các mẹ ạ. Em cũng cứ nghĩ rằng những chuyện chủ nhà giữ đồ cũng xảy ra nhiều, nhưng em sống trước nay hiền lành, tử tế, sòng phẳng, mà cũng ở đó lâu lắm rồi, lúc nào cũng cô cô cháu cháu. Thế mà chỉ vì tham tiền, tham đống đồ ấy mà đối xử với nhau không ra gì, không để con trẻ nó tôn trọng. Cả một bà thuê nhà nữa, cùng là phận người đi ở thuê ở mướn, đất khách quê người mà nỡ lòng nào tham lam, xúi giục bà chủ nhà để ép người khác phải vứt lại đồ đạc cho mình. Em không thể tưởng tượng được trên đời có những người như thế. Đống đồ ấy nó chẳng có gì nhiều, em cũng có thể cho các mẹ là những người không quen biết cơ mà. Nhưng dù sao đấy cũng là mồ hôi nước mắt của vợ chồng em, em tặng cho những người không quen biết mà em thấy vui, nhưng bị cướp bởi cái bọn khốn nạn tham lam ấy em thấy uất ức lắm.
    Mấy tháng trước em có xin với chủ nhà là cho em lắp thêm đồ đạc, cửa nẻo, vì ngày xưa 1 mình từ hồi sinh viên thì sống sao cũng đc, nhưng mà giờ lấy chồng, 2 đứa cũng muốn tươm tất hơn 1 tý. Nhà thì đắt hơn so với giá trị cái phòng tồi tàn ấy, nhưng bọn em vẫn muốn ở lại vì ngại chuyển đồ, với lại em cũng ở lâu quen rồi. Ông chủ nhà đồng ý cho bọn em ở lâu dài hơn nữa và sửa sang đồ đạc. Thế mà được có 2 tháng sau thì bà ấy thông báo đuổi phòng bên cạnh là bạn em đi, bắt dọn đồ đi ngay trong 1 tuần để bà ấy cho thuê cửa hàng. Còn với em thì bà ấy bảo cứ yên tâm ở đấy, cô chỉ lấy lại phòng ngoài thôi. Khi bọn nhà mới đến thì cái bơm nó bị hỏng, cái bơm này để trên nóc nhà tắm đã 10 năm rồi, phơi mưa phơi nắng và nhiều người thuê nhà đã sử dụng, mới đầu bà ấy định bắt bọn phải mua cái mới cho bà ấy, nhưng mà tự nghĩ lại thấy vô lí quá nên không bảo em nữa nhưng bắt bọn em chịu tiền lắp đặt, chuyện này tưởng thế là đã xong rồi. Ngày hôm trước vừa trả tiền lắp đặt thì ngày hôm sau bà ấy thông báo với em là sẽ lấy lại nhà của em trong vòng 1-2 tuần. Em có cảm giác như bị lừa ấy ạ, nhưng vẫn thôi vì dù sao mình cũng ở đấy lâu, góp vào cho bà ấy sửa đồ cũng không sao (lúc ở những hỏng hóc khác, không to tát thì em cũng tự sửa, tự gọi thợ, không phiền đến bà ấy). Em lại vật vã đi tìm nhà chuyển trong khi em vẫn còn gần một tháng tiền nhà. Đến lúc 1 tuần nữa mới hết tiền nhà, bà ấy gọi điện cho em bảo phải chuyển ngay nếu không cho thợ vứt hết đồ đạc của em ra ngoài. Em bảo đồ chưa có chỗ gửi, nên đến ngày 19 (ngày hết tiền nhà) cháu sẽ đảm bảo là chuyển hết đồ ra khỏi nhà và trả lại cho cô nhà sạch sẽ nguyên vẹn. Thế rồi 3 ngày trước, bà ấy nhắn cho em là nếu muốn lấy được đồ ra khỏi nhà thì trả cho bà ấy hơn 1 triệu, bà ấy tính tiền cái máy bơm mới/2 + tiền lắp đặt (cái này em đã trả rồi) + tiền sửa điện (nhà bên cạnh, không liên quan đến em). Xong rồi trước khi đi thì cái phòng tồi tàn ấy, bà ấy bắt em không chỉ quét dọn sạch sẽ mà phải quét vôi ve lại cho mới. Chính là ngày em hẹn các mẹ sang lấy đồ cho tặng, sang đến nơi thì bà ấy đã thay toàn bộ khóa cổng, giữ đồ không cho lấy, các mẹ đến lại phải đi về. Em uất quá. Cái máy bơm, rồi tường nhà bà ấy cho thuê nhà đã 10 năm nay, phơi nắng phơi mưa, bao nhiêu người sử dụng thì nó phải hao mòn, hỏng hóc, chủ nhà thay thế là chuyện đương nhiên, ở đâu chả thế, có phải em trèo lên nóc nhà phá của bà ấy đâu. Tường nhà cấp bốn, mưa dột 10 năm thì nó ố lại, bà ấy bắt em quét vôi quét sơn. Em không chịu được uất phát khóc. Chồng em bực quá với thương vợ nên vào tận nhà nói lí lẽ với bà ấy, bà ấy khăng khăng thành ra to tiếng, ông chồng không hiểu đầu cua tai nheo, ra đánh chồng em rất đau. Lúc em về nhà nhìn thấy chồng bị đau mà xót xa quá. Em chỉ sợ chồng em giận quá hóa liều lại sang bên nhà đấy, nên em bảo chồng thôi coi như bố thí cho chúng nó, đừng sang bên ấy nữa vì đấy là làng chúng nó rồi, chúng nó cậy gần nhà, chứ mình tha phương cầu thực, quê người đất khách, anh em thì chẳng có. Cái đồ ấy mình không cần thiết đến mức phải đổ máu, chúng nó giàu có rồi mà còn tham lam vài đồng tiền, nghĩ ra lý do dồn ép mình đến phải vứt lại đồ đạc, thì cũng chẳng tốt lành gì.
    Nhưng nguyên nhân tất cả là do cái mụ thuê nhà lại ấy, 5-6 chục tuổi đầu rồi mà sống không nên nết. Bọn em đang ở yên ổn thì mụ ngọt nhạt với bà chủ nhà bảo bà ấy đuổi bọn em đi, cho cháu bà ấy thuê phòng ngoài (bà ấy thu của cháu bà ấy 1.5tr tiền môi giới cái nhà tồi tàn ấy ạ). Sau khi bọn em trả tiền lắp đặt máy bơm, chiều hôm chủ nhà gọi đòi nhà (để cho mụ ấy thuê tiếp phòng trong), thì sáng hôm đấy mụ ấy định lừa bọn em bảo bọn em lắp đặt mái che sân sau đi, tiền thì chia đôi 2 phòng, bọn em chịu 1 nửa. Nếu lúc ấy bọn em đồng ý lắp, bỏ tiền ra thì đã phải ngậm đắng nuốt cay vì chiều hôm đó là bị đòi nhà ngay mà, còn mụ ấy thì được hưởng cái mái che không mất tiền. Mụ ấy còn ăn cắp vặt những đồ đạc như bếp cồn, bàn gấp, nồi niêu xoong chảo em để ở hành lang và sân giếng nữa. Đỉnh điểm là, mụ ấy muốn thuê lại phòng bởi vì nhìn thấy phòng em đã trang bị đầy đủ cửa nẻo chắc chắn, làm gác để đồ, tủ bàn đầy đủ (mụ ấy nói với cháu mụ như thế). Nhưng đến hôm em bắt đầu thu dọn đồ đạc thì em tháo dỡ ra hết, để lại nguyên trạng nhà của bà chủ xây ban đầu. Mụ ấy tức nổ mắt và nghĩ cách ăn cướp của bọn em. Chuyện máy bơm đã xong nhưng mụ ấy xúi giục bà chủ nhà khơi lại chuyện ấy để ép bọn em đưa tiền mới cho chuyển đồ (thậm chí liệt kê cả tiền bọn em trả rồi, và tiền sửa điện không phải phòng e) + phải quét vôi ve lại nhà. Bà chủ nhà nghe theo vì tham mấy đồng tiền đó. Còn bọn em vì vô lý quá không chịu mà phải bỏ lại đống đồ ấy lại, thì mụ ấy mới là người hưởng. Em không thể hiểu tại sao trên đời lại có người tham lam, trơ trẽn, khốn nạn như thế các mẹ ạ. Mấy hôm nay em không ngủ được vì cứ nghĩ đến sự hả hê của con mụ tham lam này khi cướp được đồ mồ hôi nước mắt của bọn em.
    Em muốn liên lạc với ông chủ nhà để kể lại mọi chuyện, nhưng bà chủ nhà sợ em kể đc với chồng nên cầm máy của chồng rồi nghe thấy giọng em thì bảo nhầm máy. Ông ấy rất quý bọn em, tuy đánh chồng em lúc không hiểu chuyện gì, nhưng khi hiểu rồi thì quay ra chửi vợ vì đã đuổi bọn em đi. Em không cần lấy lại đồ, em thí cho chúng nó, em chỉ cần ông ấy hiểu để không cho con mụ thuê nhà được trục lợi.

Em viết lên đây để kể lể với các mẹ cho nhẹ lòng, đồng thời sr các mẹ đã mất công đến lấy đồ mà không được việc gì.

[Đây là nội dung hôm trước em định cho tặng đồ, hôm nay đồ đã bị giữ, không còn nữa các mẹ nhé] Trong ngày hôm nay em tặng toàn bộ đồ còn lại chưa thanh lý đc để mai trả nhà, chốt lúc 4h chiều, lấy đồ lúc 5h30 chiều nay. Các mẹ vui lòng nhắn trên topic để đẩy topic cho mọi người bít + gọi điện trực tiếp cho em để order đồ. Địa chỉ ở Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy, đt 0983.1o.31.41 (không SMS các mẹ nhé).

1. Cửa kính khung nhôm 120x80cm, tấm nhôm alu ốp cửa 1x1m, 4 tấm dát giường: Bộ cửa kính kia em vừa lắp hè rồi để lắp điều hòa, là kính dày nhất thuộc loại ấy rồi, đảm bảo rất kín để lắp đặt điều hòa.

2. Bốn tấm dát giường

3.Bàn máy tính:

4. Bạt(cái này cũng có 1 cuộn nhưng hok bít chính xác dài rộng, không phải loại có thể che mưa các mẹ nhé).

5. Tủ đựng quần áo: 2 cánh rời. Cái này thì nó cũng chỉ dùng tạm được thôi vì cánh nó hơi long ra rùi, mà nó là hàng gỗ ép nên chân yếu, em vẫn đang dùng để quần áo nên bên trong thì rất sạch sẽ, mỗi cánh có 1 ngăn trên để treo đồ + 1 ngăn dưới để đồ gấp. Chỉ có mẹ nào hoặc em sinh viên nào ở ngay gần nhà em, chỗ khu sư phạm ý có thể bê về thì sang lấy nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Loigiove
    Đang tải...

2. minhlth

minhlth Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhờ Mod, tặng toàn bộ đồ còn lại trong hnay: cửa kính khung nhôm, bàn máy tính, tủ, dá

ủn giúp xem mẹ nào cần ạ, cảm ơn chị chủ top

3. Loigiove

Ðề: Nhờ Mod, tặng toàn bộ đồ còn lại trong hnay: cửa kính khung nhôm, bàn máy tính, tủ, dá

Cảm ơn mẹ nó... Cho mẹ nào cần, chỉ trong hôm nay.

4. Phờ răng

Phờ răng Thành viên đạt chuẩn

không có giá ạ :D chị chủ topic đưa giá vào có lẽ sẽ dễ đi hơn, up up
    cho em hỏi vs, bán bàn vi tính có bán ghế xoay luôn không ạ :D

5. Loigiove

Những đồ trên mình tặng, không bán bạn ạ.

6. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

chủ top tốt bụng , ủn lên cho aii có nhu cầu nè

7. Mẹ Tít 1412

Mẹ Tít 1412 Thành viên rất tích cực

Mn ơi cho mình xin cả 4 thứ từ 1-4 được ko mn? nếu ok thì inbox lại cho mình với nhé. Nhà mình trọ đang phải sửa nên cần mấy thứ đó. Thanks mn!

8. Little.xu

Little.xu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ cháu ơi, mẹ cháu còn rát giường không? Mẹ cháu cho em xin với ạ :( lạnh quá, xin cho cô em sinh viên kê cao lên rồi mua cho cô í thêm cái đệm

9. Loigiove

Mình còn 2 tấm dát giường. Gọi điện cho mình nhé.

10. Loigiove

Mình còn bàn máy tính. Gọi điện cho mình nhé.

11. me nghe 2010

me nghe 2010 Thành viên tích cực

ủn len cho ai cần nào. chủ top tot bụng đây, đồ chỉ tặng, ko bán nhé. mà có bán chủ top ko nhỉ?!!!!!!!!!!!!!!!

12. yeuhaiconnhiu

yeuhaiconnhiu ĐT 0989640636

xa quá ủn cho các mẹ có nhu cầu

Loigiove thích bài này.
  13. Loigiove

Nếu ai có nhu cầu thịt mỡ thì tặng cả luôn ạ =)))))

14. Phờ răng

Phờ răng Thành viên đạt chuẩn

cũng tại em có cái tật không đọc rõ topic, hihi
    up cho lòng tốt của chị :D

Loigiove thích bài này.
  15. Tran_Phuong_Anh

Tran_Phuong_Anh HoaMatTroi

chi oi em muon xin cua kinh ạ. chị còn khôgn cho em xin với!

Loigiove thích bài này.
  16. tuankin

tuankin Thành viên rất tích cực

Thich moi tam alu nhg xa wa.un len cho mn som giai fong het do

17. Loigiove

Cửa kính đã có mẹ order ạ. Mẹ nó xem còn lấy cái gì hok? Bàn máy tính, tủ, bạt.

18. Mẹ HoàngBách

Mẹ HoàngBách Bắt đầu nổi tiếng

Em gọi điện cho chị nhưng có mẹ đặt lấy cửa kính rồi, nếu mẹ k đến lấy thì pm cho Em cái nhé, thanks chị ạ

19. Loigiove

Đc rùi mẹ nó ạ. Mình lưu lại số rồi, nếu chưa mẹ nào lấy thì mình gọi ngay.

20. 10101986

10101986 Thành viên tích cực

chú mẹ nó nhanh tặng hết đồ, tiếc là mình nhà xa không khuân vác được

Loigiove thích bài này.