Nhờ Mod và BQT làm trong sạch Box Thanh lý của LCM

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi cua_hanoi, 26/8/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. cua_hanoi

cua_hanoi Thành viên nổi tiếng

Kính gửi : BQT Lamchame và các bạn ở diễn đàn

Thực sự buồn phiền khi mình phải vào box này để bức xúc :

Đây là Topic mà mình muốn đề cập đến và với nội dung sau :

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/339201-thanh-lý-album-đựng-hình-loại-tự-dán

Lâu lâu ko vào box thanh lý, hôm tước vô tình thấy bạn của mình vào mua mấy quyển Album cho con nên cũng bon chen làm 2 quyển, thực ra mình ko quan tâm mấy đến giá và cũng nghĩ phần là thanh lý thì sẽ đc mua rẻ và ưu tiên hơn.

Đến hôm qua đi mua cái Hắt sáng chụp ảnh mới thấy 1 loạt Album y hệt cái mình order hôm trước, từ hình dáng, tới ký hiệu ghi ở trên sổ, mở bên trong cũng 20 trang... mình sốc cực.. Vì thấy cửa hàng To như thế ( chắc dân ảnh ở Hn biết - Cửa hàng này chuyên cung cấp phụ kiện cho Máy ảnh..vv)

Giá bán 49k ( bán buôn từ 20-30 quyển hơn 30k) ặc ặc

Thế mà mình và vô vàn các mẹ khác đã mua giá 75k ( 2 cuốn 150k - chuyển khoản tức thời) với cái giá thanh lý đấy các mẹ ạ

Mình xin gửi ảnh Album mình vừa chụp lại để các mẹ kiểm chứng, hoặc mang Album đã nhận ra kiểm chứng lại

Mình làm topic này ko mong gì hơn đó chính là lương tâm của người bán, hãy đừng lợi dụng box Thanh lý, lợi dụng lòng tin của mọi người mà làm những việc như thế này. Lợi nhuận hay lòng tin của con người có giới hạn, 1 lần mất tín vạn lần mất tin, bạn sẽ ko bao giờ trụ được và tạo được sự tin tưởng của người khác với cách làm ăn khuất tất như vậy..

Mình và mẹ Chit Pi là bạn thân và 2 đứa đều chưa đi lấy Album.. thực sự là quá thất vọng và nản với những hành vi buôn bán như thế này

Vẫn còn biết bao nhiêu mẹ đang tiếp tục vào order hàng nữa kìa... Ôi thật là

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cua_hanoi
    Đang tải...

2. cua_hanoi

Ðề: Nhờ Mod và BQT làm trong sạch Box Thanh lý của LCM

Đây là hình ảnh và thông tin của người bán hàng

3. chip chiu

chip chiu Bắt đầu tích cực

Hic, mấy chị em trong phòng lấy 8 quyển tất cả. hic...hic..... Thất vọng quá.

4. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Ôi, cái hình thứ 6 chị Cua nhé, em có 1 quyển nè, mua ở VDC Tây Sơn có 35K thôi à?

cua_hanoi thích bài này.
  5. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

Nhà mình cũng chuyên bán buôn, giá bán buôn của nhà mình 135k/q với kiểu dáng như vậy, tớ nghĩ hình dáng bên ngoài thì na ná giống nhau còn chất lượng mới quan trọng. Giống như sổ cũng thế mã nhà tớ 2588 bán là 28k nhưng mã của VN là C5 giá 21k giống nhau y chang nhưng mở ra 2 loại giấy khác nhau và cái bìa da chất lượng khác hoàn toàn. Tớ thì ko bênh ai cả nhưng trước khi phán xét các mẹ phải có 2 mẫu albums cùng nhau thì mới kết luận được.

6. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

mẹ cua chưa hiểu ý tớ nói, tớ muốn nói là album có rất nhiều loại khác nhau kể cả giá và chất lượng, anbum nhà tớ loại 135k là loại bìa kẹp cứng còn loại da lên tới 3 hay 400k, vì tớ thấy mẹ nó so sánh quyển album ở 1 cửa hàng ảnh nào đó với quyển album của bạn nào đang thanh lý. Mẹ Cua đã nhận đc quyển album đó chưa? mẹ cua đã mở 2 quyển album đó ra so sánh ở bên trong chưa? Tớ cũng từng là ng thanh lý, tớ thanh lý 1 cái tủ lạnh sanyo 180l hàng nhập khẩu dùng đc 2 năm với giá 2T và 1 mẹ nữa cũng thanh lý tủ sanyo nhưng chỉ là giá 1,5T, các mẹ bảo tớ thanh lý quá đắt nhưng cuối cùng cải tủ của nhà tớ vẫn thanh lý đc giá 2T trong khi đó tủ của mẹ kia mãi vẫn chưa bán đc. Vì sao lại thế? vì tủ nhà tớ vẫn mới lại là hàng nhập khẩu trong khi đó của mẹ kia thì rẻ hơn nhưng dùng đc 7 hay 8 năm rồi quá cũ. (Tớ hơi lan man 1 tý) Vì thế tớ mới nói là phải so sánh trực tiếp 2 sản phẩm thì mới kết luận là mình bị mua đắt hay mua rẻ, tớ cũng là thành viên mua hàng của rất nhiều mẹ trên này nhiều khi tớ biết mua đắt hơn ở nơi khác 1 hay 2 giá nhưng tớ vẫn vui vẻ vì thuận mua vừa bán, hợp với mắt tớ thì tớ mua cũng như quyển album đó hợp mắt mẹ cua thì bạn cũng mua đúng ko? Mẹ cua nên đợi để nhận đc quyển album đó kiểm tra xem chất lượng như thế nào đã.

7. cua_hanoi

Hic, C mới hỏi vài nơi chuyên về ảnh và album thì hiện tại loại 20 trang kiểu dán mỏng kích thước A4, bìa cacton này chỉ duy nhất có giá từ 35-45k thôi

Ở trung tâm 11 Phố Vọng Đức là bán cao nhất cũng chỉ 49k thôi đấy

Miss Linh : Cảm ơn bạn đã có gợi ý, Chắc chắn vấn đề này sẽ được sáng tỏ sớm thôi. Vì nếu cần mình có thể nhờ nhà cung cấp, sản xuất loại Sổ này đối chứng. Vì nếu bạn ấy bán hàng thì sẽ thuận mua vừa bán, nhưng bạn ấy Thanh Lý nên cần phải đảm bảo đúng tiêu chí Thanh lý. Đừng lợi dụng thanh lý để bán hàng giá ngất ngưởng thì dù giá bằng hoặc cao hơn vài k với giá nhập, hoặc cả tiền ship thì mọi ng cũng ko có ý kiến gì đâu bạn ạ

Mẹ SuZin.Sonic. thích.
  8. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào cua_hanoi,

Rất tiếc là BQT không can thiệp tới các vấn đề về giá cả bởi mỗi người có nguồn hàng, chi phí, chất lượng sản phẩm khác nhau, và thuận mua, vừa bán.

Hơn nữa, thành viên trên lập topic bán hàng ngày 27/7/2011, nhưng tới ngày 5/8/2011 đã được Mod mục thanh lý chuyển qua mục Các sản phẩm, dịch vụ khác. Như vậy, có nghĩa là Mod đã làm sạch box Thanh lý.

Tuy nhiên, topic của bạn được duy trì tại box này để bạn đọc có thể tham khảo và ra quyết định trước khi mua hàng.

Sửa lần cuối: 28/8/2011
    me_kieuanh thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.