Cần giúp: Nhổ Răng Khôn Có Nguy Hiểm Không?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Hongnguyen105, 30/7/2018.

1. Hongnguyen105

Hongnguyen105 Thành viên tập sự

Tình hình là em bị đau một bên má, đi khám ở 1 nha khoa đường Giáp Nhất thì phát hiện cái răng khôn mọc ngu đâm vào răng bên cạnh. Bác sĩ bảo cần nhổ nếu không sau này sẽ đau hơn, sâu thêm cả cái răng bên cạnh. Anh chị nào đã nhổ răng khôn cho em hỏi: Nhổ xong có nguy hiểm không ạ? Em đọc báo thấy có cả nhổ răng chết người ạ. huhu :(((((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hongnguyen105
    Đang tải...

2. Meboss

Meboss Thành viên chính thức

Tớ vừa nhổ được 2 hôm đây! Răng 48 khó nhổ nhất. Lúc nhổ thì ko đau vì bs tiêm thuốc tê rồi, xong thì hơi chóng mặt (vì tớ thiếu máu, chứ nhiều người khỏe thì chả sao à). Nằm nghỉ 1 tí là tỉnh. Hết thuốc tê, nếu thấy hơi đau đau là tớ uống giảm đau ngay. Ăn những đồ ăn mềm, dễ sạch răng. Túm lại là nhổ ở nơi uy tín, bác sĩ lành nghề và kiêng khem tí thì ko chết được! Nếu răng của bạn sâu ít, hàn được thì cứ hàn, đỡ tốn tiền mà cũng đỡ sợ đau.

Hongnguyen105 thích bài này.
  3. Hongnguyen105

Bạn ơi, ăn kiêng lâu không ạ? Mình bị 2 cái răng số 8 ở hàm trên, có khó như răng 48 của banjkhoong!

4. NgocMai2005

NgocMai2005 Thành viên tập sự

Khám cái này cần cẩn trọng vì liên quan tới dao kéo mà, bạn khám ở phòng khám uy tín chút chút là ổn. Mình đã nhổ 1 em hồi năm ngoái, kiêng có 3 hôm đầu thôi. Chúc may mắn :)))))

5. Meboss

Meboss Thành viên chính thức

Tùy thể trạng bạn ơi, chồng tớ nhổ buổi sáng, trưa về ăn cơm như thường. Còn tớ thì ngày đầu ăn cháo, hôm sau ăn cơm bình thường với những món mềm, dễ nhai nuốt (nhưng chỉ nhai bên ko nhổ) Dần dần là ổn mà.

6. Mẹ Yêu Con BoBo

Mẹ Yêu Con BoBo Thành viên mới

thật tình cái răng ấy là răng ngu chứ răng khôn gì @@ mình thấy nhiều người mọc sưng miệng đến cả 1,2 tuần, ăn k dc nói k dc, sút cân luôn ấy. Có người đi nhổ về cũng bị sưng có khi cả tuần. Sợ thật ấy. Nhưng nếu nhổ răng khôn đúng là phải đi chụp răng xem răng đó từ gốc nó mọc lên như thế nào, bs sẽ biết mà nhổ cho đúng, k bị ảnh hưởng hay nguy hiểm gì. Chứ k phải cứ ào ào vào nhổ đâu ý

7. Hongnguyen105

Vâng, em vừa nhổ bên Nha khoa Smile One về ạ. Trộm vía sưng một ngày đầu do kiêng khem, cơ địa tốt. Nhưng nghe bác kể cũng thấy mình can đảm quá :v :v