Nhờ tư vấn, chia sẻ về những biểu hiện khó hiểu của Con gái.

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi muito_7984, 24/6/2013.

1. muito_7984

muito_7984 Thành viên tập sự

Chào các Mẹ,

Các Mẹ cho mình hỏi có Mẹ nào có con học ở trường mầm non tư thục Tuổi Thần Tiên ở Phường Vĩnh Phúc, Quận Ba Đình không?

Mình cho bé gái nhà mình học ở đó, cháu được 28 tháng tuổi. Từ khoảng 3 tuần nay, bé nhà mình có biểu hiện rất lạ mà từ xưa tới nay ko có nên mình rất lo và muốn chia sẻ với các Mẹ xem nguyên nhân của là như thế nào.
    - Bé rất lười đi vệ sinh, mặc dù cho uống khá nhiều nước, có vẻ như Bé rất sợ phải đi vệ sinh. Cả ngày hôm qua, chủ nhật, từ sáng đến tối, mặc dù uống rất nhiều nước mà chỉ đi tè có duy nhất 1 lần vào lúc đi tắm.
    - Thỉnh thoảng, lúc Bé chơi, mình thấy bé đút những vật nhỏ vào chỗ kín.
    - Khi cho Bé vào nhà vệ sinh để tắm, thì Bé rất sợ, rồi bảo là “Mẹ phạt con à?” ???
    - Khi gặng hỏi về việc ở lớp cô giáo phạt các bạn hư như thế nào, thì Bé chạy ra lấy cái lược rồi đút vào miệng, theo phương nằm ngang, rồi bỏ ra bảo mình là cô phạt bạn ngoan bằng cách bắt ngậm lược.
    - Thêm một điều nữa mình rất lo là buổi tối về nhà, Bé tỏ ra rất quấy và có biểu hiện mệt mỏi.
    Mình đang rất phân vân và lo lắng, không biết những lời Bé nói có thật không và những biểu hiện mệt mỏi, sợ vào nhà vệ sinh có phải là ám ảnh bởi những hình thức phạt của cô giáo ở trường không? Các Mẹ tư vấn và cho mình lời khuyên với.

Cảm ơn các Mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi muito_7984
    Đang tải...

2. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

Ðề: Nhờ tư vấn, chia sẻ về những biểu hiện khó hiểu của Con gái.

hic. Chị theo dõi bé ở lớp xem thế nào ạ, cô giáo ntn để tìm nguyên nhân

muito_7984 thích bài này.
  3. muito_7984

Cảm ơn Bạn.
    Ở trường này thì ko có camera online nên mình ko theo dõi được. Còn các Cô giáo ở trường thì mình cũng ko biết đạo đức các cô thế nào. Mình chỉ ngại 1 điều là nếu hỏi thẳng các cô khi mà chưa có bằng chứng gì cụ thể thì sợ các cô sẽ ghét Bé nhà mình.
    Mình hỏi mấy Chị ở cơ quan mình, thì thấy các Chị ấy bảo là sợ nhất là các cô cho Bé uống loại thuốc ngủ, để bắt ngủ trưa đúng giờ, cái này mình rất sợ, vì nó ảnh hưởng đến sức khỏe sau này, hơn nữa khi chiều về thì sẽ hay bị mệt.
    Hiccc, ko biết là nên như thế nào đây?

4. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó có thể gặp cô giáo để hỏi về các biểu hiện của con ở trên lớp kết hợp với việc theo dõi ở nhà nữa. Nếu bé vẫn như vậy thì có thể nhờ đến bs tư vấn hoặc đưa bé đi khám mẹ nó ạ.

5. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình thấy biểu hiện của con bạn khá là bất thường, chứng tỏ phải có sự tác động của người lớn mới gây cho bé biểu hiện như thế. theo mình bạn nên hỏi dò con về từng hành động cụ thể, có thể hỏi thêm các ph cùng lớp bé xem con cái họ có thế không......, bạn cũng nên khéo léo bày tỏ một vài ý kiến để cho cô biết là bạn có để ý hành động của con. nếu sự việc xảy ra nghiêm trọng hơn thì nên báo với nhà trường :rolleyes:

6. muito_7984

Mình cảm ơn Bạn. Mình cũng đang theo dõi và cố gắng hỏi con thêm. Vì mình thấy trên báo có nói về việc ở trường mẫu giáo, có người cho các em học sinh uống thuốc để ngủ đúng giờ, nên mình rất lo lắng việc đó. Mà hỏi việc này thì lại rất khó.

7. PPN2010

PPN2010 Thành viên chính thức

Em cũng thấy bé có biểu hiện bất thường quá, dạo này đọc trên mạng mấy vụ cũng thấy lo lo cho bé nhà chị. Em cũng có cùng ý kiến với các mẹ trên là mẹ cần theo dõi thêm các biểu hiện của bé và tham khảo các phụ huynh cùng lớp với bé. Em 1.7 này cũng đi nộp hồ sơ cho cháu học trường công đây mà cũng lo quá. Em xin chia sẻ nỗi lo của mẹ nhé. Chúc bé sớm vượt qua những khó khăn hiện tại

8. soya-itbeo

soya-itbeo Bắt đầu tích cực

Hơi lạc đề chút vì con cuae e là con trai. Hồi cháu được gửi ở 1 nhà trẻ tư thục tjan dài. Sau này, khi chuyển trường khác, các cô giáo có phản ánh cháu rất nhút nhát khi bị giáo viên gọi lên vì bất cứ vấn đề gì. Ví dụ cô gọi lên chưa biết chuyện gì là con xoa xoa tay,rồi chìa ra lấm lét kiểu :"Chắc là bị phạt đánh vào tay rồi". Thường xuyên vậy, mãi bjo mình mới biết nên thươnng con quá. Nên rất thông cảm với tình trang mẹ muito_7984 :(

9. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

trời ơi, đúng là nguyên nhân do cô giáo rồi, chuyển trường hoặc tìm cách khác thôi mẹ nó ơi, thương Con quá.

10. muito_7984

Vâng, trước cũng có bài về việc cô giáo ở trường cho các Bé uống thuốc ngủ buổi trưa, để các Bé ngủ đúng giờ. Em cũng sợ các cô ở trường cho Bé uống thuốc ngủ, như thế rất hại sức khỏe. Hicc

11. muito_7984

Các cô giáo ở trường tuy được đào tạo, nhưng cô cũng là người, lại không phải là Mẹ đẻ của các Bé, nên việc các cô giáo bực mình và đánh trẻ là chuyện bình thường, nhưng đánh cách nào, phạt cách nào mới là vấn đề. Cô mà cho ngậm lược thì sợ Bé sau này nói ngọng. Còn việc bắt giam vào toa lét thì em tin là ở trường nào các cô cũng áp dụng. :(

12. muito_7984

Tìm trường khác cũng không biết sẽ như thế nào, vì trường nào cũng vậy, cô giáo cũng là người thôi, vấn đề là cần có cách giám sát các hoạt động ở trường của các cô thôi ạh.

13. CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC

CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC SỈ - LẼ ĐẶC SẢN ĐÀ NẴNG

chac o truongco gi roi ban ak
    luc truocminh co dua chau chua duoc 2 tuoi cu ve nhà đánh vào chân mình nói lỳ lỳ nè
    ban dau minh tuong be nghe ainoi nen noi lai
    ve sau de y thaybe hay noi vay.the là bố cháu lên trường hỏi cô giáo,cô giáo ko dám nói lại
    thế là mình biết cháu bi cô giao dánh
    con ban chac cónhieu van de lam.phai tim hieu ngay thoi me no ak
    chuc be nhà ban mau lon

14. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

ẹc! bé nhà mẹ này đúng là lạ thật! có nhiều trường hợp cô giáo dọa dẫm bé khiến bé ko dám nói với bố mẹ đâu!

15. bupmangVIET.com

bupmangVIET.com Thành viên sắp chính thức

Bạn thử dỗ hỏi bé xem có có thích đi học ở lớp ko, nếu con bị bắt nạt ko thích mẹ cũng ko bắt con đi, con nói ra ai bắt nạt con mẹ sẽ ko bắt con đi lớp nữa. Nếu có điều kiện thì cho bé nghỉ vài ngày ở nhà để bé yên tâm nhân tiện mình cũng theo dõi xem sao.

16. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

hic con mình cũng bằng tầm von mẹ nó.Tháng 8 mình cung. cho đi lớp mà thấy cũng lo.Chắc 1Điều con sẽ khóc hic hic.Bé nhà bạn phải tìm hiều ng nhân . trẻ con chúng nó k bit nói dối đâu.Phần lớn do con giáo khiến chúng bị thế

17. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Bé cháu e 1 thời gian đi nhà trẻ về xong nó cũng ít đi wc lắm, cả ngày ko dám đi luôn. Mẹ nó thấy lạ hỏi nó, nó chẳng nói j, sau đó chị í cho nó nghỉ 1 tuần ở nhà, cho uống thật nhiều nước thì nó lại đi bt, và có biểu hiện tè dầm, e có đọc đâu đó và bảo chị í áp dụng thì có vẻ hiệu quả, chị í trò chuyện với cháu rồi bảo " Bạn ABC ở lớp nói cô XYZ ko cho bạn ABC đi wc phải ko con ? Cô cũng ko cho con đi phải ko? " Trẻ con thường bị kích động khi mình nêu tên bạn nó ra, sau đó chuyện gì mẹ nó cần hỏi cũng hỏi nó kiểu đấy nên đa phần là mẹ nó biết đc tình trạng của nó ở lớp thế nào.