Nhóm các bé sinh quý III/2003!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Chíp xinh, 8/11/2005.

1. Chíp xinh

Chíp xinh Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ!
    Em mới join vào diễn đàn nên rất mong các mẹ welcome. Em định mở topic này để trao đổi với các mẹ về tình hình phát triển của bé sinh quý III/2003.
    Các mẹ có bé sinh Quý III/2003 thì vào đây thảo luận xem các bé phát triển thế nào nhé .
    Công chúa nhà em sinh tháng 9/2003, giờ cao 93 cm, nặng 15,3 kg rồi, răng 16 cái, đã ăn được cơm, mỗi tội ăn cứ phải chiêu nước thì mới nuốt nhanh . Các mẹ có cao kiến gì ko ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chíp xinh
    Đang tải...

2. Bim's mother

Bim's mother Bắt đầu tích cực

Có Bim đây! Bim sinh tháng 7/2003. Hiện nặng 15kg (cả quần áo) và lùn hơn bạn Chip xinh những 7cm :( Ăn cơm 2 bữa, uống sữa 3 lần x220ml, rồi hoa quả, sữa chua, Bimbim.... Bố mẹ đang hơi buồn về chiều cao! bạn Chip có bí quyết gì không? nếu bí quyết là do di truyền thì Bim chịu rồi! :oops:

3. Chíp xinh

Bạn Bim ơi, mình cũng ko biết Chíp cao là do gien di truyền hay do chế độ dinh dưỡng nữa . Vì bố Chíp chỉ cao 1.70 m, mẹ cao 1.60m thôi . Mình nghĩ chắc do Chíp ăn uống tốt nên mới cao thế nhỉ . :lol: Nhưng Chíp nhà mình uống sữa ít lắm, trước đây chưa đi học thì 1 ngày cũng chỉ uống 400 ml, bây giờ đi học thì có hôm chỉ uống được 200 ml sữa thôi .
    Mẹ Bim đừng buồn nhé, dài lưng thì tốn vải thôi :D

4. Bim's mother

Cảm ơn mẹ Chíp đã an ủi nhé :) Chíp đang học trường nào thế?
    Có bạn nào cùng lứa vói Bim và Chíp nữa không nào, để còn lập nhóm nhỉ?

5. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

Có Xíu đây, Xíu sinh tháng 8/2003. Mẹ cũng chẳng đo xem bao nhiêu cm nữa, hôm sinh nhật thì đo được 90 cm, còn cân nặng chắc khoảng 14kg, thế mà thấy con cũng được lắm rồi (trộm vía), thế mà bạn Bim và Chíp còn nặng hơn (trộm vía) thì mẹ cháu thấy choáng quá. Xíu cũng chỉ có 16 cái răng thôi nhưng nếu đúng ra thì bây giờ phải 20 cái rồi đấy, vẫn ăn cháo vì ăn cái gì mà phải nhai thì rất chậm nên mẹ cháu lười chưa tập vì sợ cho cháu ăn lâu lắm. Các mẹ cho con ăn cơm rồi thì dạy tui cách cho ăn với.

Chúc 2 bạn Bim và Chíp luôn khỏe và xinh nha. A Xíu cũng là 1 nàng công chúa nhé.

6. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Chào các bạn! :p

Tớ là Thu Linh ( bố mẹ tớ chưa chọn được nick nào hợp với tớ!)
    Năm nay tớ 27 tháng tuổi! cao 89cm, nặng ......... nhẹ lắm các ấy ạ, mẹ tớ thường rất đau khổ :cry: khi nhắc đến cân nặng của tớ. Thôi tớ cứ nói thật nhé! tớ mới được 11 kg thôi! Mẹ tớ buồn thế nhưng tớ thì lúc nào cũng vui vẻ! :lol: vì các cô trong diễn đàn đã an ủi mẹ tớ là nhỏ con trông cũng dễ thương! :oops: :p
    Rất mong được kết nạp vào hội và nhận được nhiều kinh nghiệm tăng cân của các bạn!

7. Bim's mother

:D hội này rôm rả rồi đây! Chờ thêm vài bạn nữa rồi hôm nào gặp mặt nhỉ!
    Các bạn Chíp, Xíu và Thu Linh chắc đều đi học rồi đúng không? Bim đi học từ hồi tháng 8 nhưng 3 tháng đầu thì ốm quá, đi học tổng cộng được có 14 ngày! ba tuần gần đây thì trộm vía đỡ lắm rồi. Mỗi ngày đi học về lại hát một bài mới, lúc ăn biết mời cả nhà...Nói chung là tiến bộ nhiều lắm. Lúc trước cứ sáng dậy câu đầu tiên là: Con không đi học đâu, hôm qua đi rồi! Rồi khóc lóc ghê lắm! Bây giờ mẹ cứ giả vờ bảo mai Bim nghỉ học ở nhà nhé, thì Bim bảo ngay: không đâu, con đi học có phiếu bé ngoan cơ! :) Cả nhà đều phấn khởi!
    Tình hình các bạn đi học thế nào, các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia xẻ nhé!

8. Chíp xinh

Trời, bạn Bim ngoan thế nhỉ, lại còn đòi đi học nữa. Chíp mới đi học nên còn mè nheo lắm, sáng mẹ vừa mang ba lô xuống là đã mếu rồi. Mà cũng ốm suốt thôi, ho liên tục. Hiện bây giờ cũng đang ho đây, mẹ cháu phải gửi thuốc nhờ cô giáo cho uống. Chán quá cơ, mẹ Chíp đang chán như 1 con gián đây :(

9. Chíp xinh

ới các bé quý IV/2003 ơi, các bé đi nghỉ đông hết rồi hay sao mà ko thấy lên tiếng nhỉ? Tình hình phát triển của các bé thế nào rồi? Chíp nhà mình răng hàm mới được có 4 cái thôi, ăn được cơm rồi nhưng mà đi học thì vẫn ăn cháo. Bướng bỉnh lắm, ko tập trung nghe mẹ dạy gì cả :(

10. Bim's mother

Bướng bỉnh là một đặc trưng của lứa tuổi này thì phải! :x Bim cũng bướng ghê lắm. Đòi cái gì là đòi bằng được, mẹ nói phải trái thế nào cũng không nghe. Mẹ cáu lên, quát nó thì nó cũng quát lại y như thế :? Nhưng mà cũng biết nịnh lắm đấy, thỉnh thoảng lại bảo: mẹ ơi con yêu mẹ lắm! :roll: Buồn cười nhất là lúc ra xin bà ăn Bim Bim: Đứng nghiêng đầu rồi bảo: bà ơi, hay là ăn Bim Bim nhỉ???? rồi lại cười cười :lol: :lol: :lol: Bạn Chíp có thế không?

11. Mẹ Xíu

Dạo này Xíu cũng ươn người lắm, vẫn đang bị sổ mũi và húng hắng ho đây. Mùa này da hanh lại trông người cứ như tọp đi hay sao ấy. Các bạn quý III/2003 ơi, hôm tới tổ chức Hội chợ LCM nhóm mình giao lưu đi, các mẹ có cho con đi được không? Có gì hẹn hò nhau ở quầy của Tumy nhé.

12. devangcuame

devangcuame Banned

Sao bạn Bim giống bạn Vinh bên này thế, chỉ có khi nào mẹ lây roi ra mới sợ thôi. Nhà lại có nhiều người nên cứ người này mắng lại chạy ra với người khác. Mấy tháng nữa biết nhiều thì chắc phải cho vào khuôn khổ thôi.

13. devangcuame

devangcuame Banned

Sao bạn Bim giống bạn Vinh bên này thế, chỉ có khi nào mẹ lây roi ra mới sợ thôi. Nhà lại có nhiều người nên cứ người này mắng lại chạy ra với người khác. Mấy tháng nữa biết nhiều thì chắc phải cho vào khuôn khổ thôi.

14. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Thế cô nàng nhà mình sinh 30/6 có được gia nhập không nhỉ ? Sớm 1 ngày thôi mà. :lol: :lol: Nhưng cô nàng chắc là đạt kỷ lục về cân nặng vì bây giờ cô nàng đã nặng 17,5 kg rồi. Cũng may là nhờ cao 98cm nên trông không mấy "phục phịch". Ông bà ngoại đang lo sốt vó vì sợ cô nàng phì ra thì thôi còn đâu .... yểu điệu thục nữ :lol: :lol: :lol:

15. Mekhanhtit

Mekhanhtit Thành viên mới

:p
    He he day roi mai e moi thay nhom co con sinh cung quy day. Be Khanh nha e sinh ngày 2.9.2003 hien nay be cao 94cm va nang duoc 15.8can roi chom via duoc 1 thang nay be moi dc can nang nhu vay vi sau lan vao Bv VP de nao VA. Be nha e da di hoc tu hoi moi tron 1 tuoi nhung den gio tham nien khoc moi lan den lop bang tham nien di hoc hom nao cung khoc cung tim moi cach tri hoan viec di hoc nao la doi ngoi bo, doi di ra san tham meo....cau cua mieng luc nao cung la ko di hoc dau, can gi di hoc, khong dong bim di ngu dau, can gi dong bim...E ko biet co hoi cho LCM bao lau co mot lan ? e rat muon tham gia cac chi giup e nhe.

16. Mẹ Xíu

Mekhanhtit ơi, bé là trai hay gái vậy, tên là Khanh hay Khánh, vì Xíu nhà mình tên là Khanh nên có thể trùng tên nhỉ. Đẻ sau Xíu có 2 ngày mà trộm vía hơn Xíu rồi đấy. Đi trẻ từ 1 tuổi mà vẫn chưa quen à, khổ thân bé thế, hay chắc tại lớp bé không hợp với bé nên bé không thích đi. Bạn thử đổi trường khác xem sao. Đúng là nếu bé nào bị VA thì không béo được đâu, mekhanhtit dũng cảm cho bé đi nạo nhỉ. Hồi Xíu 20 tháng đi khám bị viêm tai giữa chữa khỏi rồi bác sĩ bảo phải nạo VA mình cũng không dám. Nhưng cũng may chữa khỏi tai thì cũng thấy đỡ bị ốm hơn nên thôi luôn khoản nạo VA.

Bạn ở Hà nội hay ở đâu, ội chợ LCM lần này là lần đầu nên bạn đừng ngại, nếu có gì bán thì đăng ký ngay đi, còn không thì đến tham gia cho vui.

17. HyChi Phan

HyChi Phan Thành viên chính thức

Ðề: Nhóm các bé sinh quý III/2003!

hiện tượng bình thường thôi mà :)............................