Kinh nghiệm: Nhuộm tóc xoăn ở đâu đẹp các mẹ ơi ( HN)....!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Porcupine06, 14/3/2009.

1. meyeuJour

meyeuJour Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhuộm tóc xoăn ở đâu đẹp các mẹ ơi ( HN)....!!!

hehe, tớ làm ở Andre mới cách đây 2 tháng, cả nhuộm và cắt hết 2.8M nhưng thật tình, háo hức bao nhiêu thì thấy bình thường bấy nhiêu. Nhuộm thì công nhận ổn thật (tư vấn màu rất đựoc và lại được nhuộm công nghệ INOA nữa) nhưng mà cắt cho tớ chả thấy đẹp gì cả. Cắt đầu ấy xong, để đc 1 tuần tớ k chịu đựoc phải đến cầu cíu chị Thủy ở MP. Kết quả là h có quả đầu xoăn ngắn đẹp mỹ mãn. Nói chung, hàng nào tớ cũng thử qua rồi, vì có sở thích đầu tóc mà, nhưng tóm lại tớ vẫn ưng MP nhất, nhất là khoản làm xoăn.

Đang tải...

2. susu_bubu

susu_bubu Bắt đầu tích cực

Trong tất cả những cửa hàng em đã từng cắt và nhuộm thì Monaco ở 180 Lạc Trung là khiến em hài lòng nhất!:)

3. me_ga_con

me_ga_con Bắt đầu nổi tiếng

Nghe các mẹ commen nhiều, chủ nhật tuần này em mang đầu ra Monaco của em Thanh thử nghiệm làm xoăn + nhuộm luôn
    Cóa gì về sẽ mô tả cho các mẹ, hihi

4. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

ơ may quá vớ được top này, mình cũng đang muốn đi làm tóc xoăn ngắn đây, các mẹ biết ở đâu làm đẹp chỉ cho mình với :rolleyes: Mình đã làm ở một số nơi cũng nổi tiếng, nhưng chẳng thấy ưng gì cả...

5. nhoc_dino

nhoc_dino Bắt đầu tích cực

Monaco có vẻ được nhiều người tin tưởng nhỉ. Tóc em là tóc ngắn, muốn uốn nhẹ cho có nếp thôi. Không biêt ra đấy họ có uốn được không nhỉ? Mai em qua uốn luôn!

6. chiptapyeu

chiptapyeu Thành viên đạt chuẩn

Năm nay em thấy mọi người tín nhiệm Monaco lắm. Chị qua làm về thì share cho mọi người với nhé, nếu đẹp em cũng qua làm luôn!

7. Porcupine06

Porcupine06 https://www.facebook.com/porcupine.10NHH/

Các mẹ ui, lâu lắm mới vào topic của mình , thấy các mẹ đưa ý kiến nhiều nên vui quá. Tình hình là em đã làm xoăn ở Minh Phương rồi ạ cách đây chừng hơn 1 năm, công nhận sóng to và đẹp lắm , nhưng vì tóc em mỏng nên khi tóc dài ra thì không còn hợp mặt nữa ( vì mặt em nhỏ mà) . Em lại lặn lội đi làm lại ở Thuấn Tuấn Bà triệu ( trong ngõ chùa j ngay đầu Bà triệu í) trộm vía đẹp lắm nhưng mà giá thì đắt nhắm ..hu ...hu tình hình là vì tóc đẹp nên em ăn mỳ tôm sáng gần tháng ruì í ..

8. tiger8x

tiger8x Đủ quyền lập Họ

Ở MP, cắt + làm xoăn + nhuộm thì hết khoảng bn hả các c ơi? E định làm kiểu đầu xoăn ngắn ngang vai thui.

9. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Mẹ nào quan tâm thì thử đến địa chỉ phía dưới chữ ký của em nhé. Có mấy mẹ trên diễn đàn cũng đã đến thử rồi ạ. Hj. Chúc các mẹ sẽ tìm được nơi ưng ý.

10. nguyenhuong88

nguyenhuong88 Thành viên rất tích cực

có chị nào uốn tóc ở hà-sài gòn trên Trương Định chưa ạ? cho em ý kiến với

11. nguyenhuong88

nguyenhuong88 Thành viên rất tích cực

1 lần em cũng làm ở anh ý rồi chị ạ, đẹp cơ mà đắt khủng khiếp.hùi trc em chỉ cắt mà 500k
    :(

12. nhoc_dino

nhoc_dino Bắt đầu tích cực

Quyết tâm qua Monaco để thử 1 lần cho biết ạ. Thấy các mẹ nhắc nhiều ghê cơ.

Sửa lần cuối: 20/2/2012
  13. Soyeon

Soyeon Thành viên sắp chính thức

Top này hay quá ạ, oánh dấu cái vì e cũng đang có nhu cầu đi làm tóc.

Sửa lần cuối: 23/2/2012
    Hương Điệp thích bài này.
  14. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Em cũng định làm xoăn mùa đông này nhưng chắc thư thư vài hôm nữa. Em cũng định ghé Hà Sài Gòn mà Nghe mẹ Soyeon nói lạ sợ quá. May mà có mẹ nó pót bài trên này cho biết. Hì hì. Lần sau làm gì cũng phải lên diễn đàn hỏi tư vấn của các mẹ cho yên tâm

15. timelove

timelove Thành viên mới

Trước nghe quảng cáo về anh Hà Sài Gòn này mình lò mò tìm đến thì nhận ngay 1 hậu quả thê lương, tóc mình uốn thì bị sun, nát bet bèn bẹt ra, ấm ức lắm rồi, tức không chịu được, tóc mình nuôi bao nhiêu công lao mới dài được ra thế mà chỉ vì 1 chút dại dột bây giờ hỏng hết rồi, trời ơi là trơi, sao mình lại ngu dại đi đâm đầu vào cái salon này thế không biết, tức quá là tức, mình vào topic này xem để tham khảo địa chỉ thì điều tra được ra anh Hà này toàn dùng nick để tự tung hứng PR cho mình...có 1 số nick như longnhat14, girlnhinhanh..... toàn tung hô cho anh ý:
    nick longnhat14:

1 điều hết sức vô lí ở đây là, bảng giá này theo mình biết thì nó đã có từ rất lâu rồi, Minh Phương cắt 70k thì hồi đấy chắc anh Hà này mới chỉ đang học sấy tóc..anh ý kiếm ở đâu ra cái bảng giá này và chèn tên mình vào đầu tiên, rồi dùng nick khác tự tung hứng cho mình...

còn nữa...nick longnhat14 chỉ có 3 bài gửi mà cả 3 bài đều nói về a Hà SG này....

Không dừng lại ở đấy anh ấy còn pr cả diễn đàn eva và cùng nick longnhat14 cũng với chỉ 1 bài gửi:

..và còn rất nhiều diễn đàn khác đều với 1 nick và nội dung tương tự..

nick girlnhinhanh: chỉ có 4 bài gửi và tất cả đều là tung hứng cho Hà SG.

đó là các bằng chứng mà mình ngồi cả buổi tối này để tìm ra được cho các mẹ xem, đả đảo tung hứng quảng cáo trả lại trong sạch cho diễn đàn, các mẹ nên suy nghĩ và cân nhắc kĩ lưỡng khi tìm đến salon Hà Sài Gòn nhé!

p/s: có thể hình ảnh sẽ bị nhỏ đi các mẹ có thể ấn tổ hợp phím Ctr + (+) để xem rõ hơn nhé!

16. minkat

minkat Thành viên chính thức

Kéo vội topic này lên vì mình cũng đang định làm xoăn. Từ trước đến giờ để đầu đơn giản quá, lúc nào cũng chỉ ép thôi. Giờ mình muốn thay đổi 1 chút, cả nhà tư vấn nhé. Tóc mình dài ngang lưng, hơi mỏng, mình muốn làm xoăn lọn to nhẹ ở dưới thôi, chứ không xoăn hết cả đầu. Bạn mình bảo ở Nguyễn Hùng - Tuệ Tĩnh được lắm. Mẹ nào qua đó rồi thì cho mình cái comment với, giá cả ở đó có đắt lắm không?

17. Lan Anh 80

Lan Anh 80 Thành viên tập sự

Tuần trước em lên mạng lùng địa chỉ làm tóc vừa đẹp vừa rẻ ở HN để cắt và nhuộm cùng 1 đứa bạn,tình cờ vào lamchame thấy mọi người có vẻ uy tín Minh Phương thế là em quyết liền (à update luôn để các chị không nhầm MP chuyển sang phố Trần quốc toản rồi,ngay gần đia chỉ cũ số 84 hay 86 gì đấy không nhớ rõ lắm nha) mỗi tội hôm đó MP đông quá hẹn đến chiều thế là 2 đứa lang thang tìm ăn vặt may quá lại thấy studio Minh Quý hair pro cùng phố T q toản số 34,trông tiệm đẹp sạch sẽ chỉ tội hơi nhỏ,được cái mới mở chưa đông khách lắm nên 2 đứa vào được làm luôn, anh chủ tiệm đẹp trai nhẹ nhàng cắt rất ư là cẩn thận cảm giác nhu là tóc mình được nưng như nưng trứng ý mà khuôn đầu em dẹt tóc mỏng anh ý cắt xong trông lại tròn và tóc dầy dặn hơn,em nhuộm màu đỏ ánh vàng kim nhẹ còn đứa kia nhuộm rêu vàng,nghe tên thi chán mà lên mầu đẹp không thể tả,về cơ quan ai cũng khen em trông xinh và sang hẳn ra ấy,về nhà 5 ngày gội đầu 2 lần rồi mà tóc vẫn cảm giác mượt mềm như lúc vừa gội sấy ở đấy xong,mầu thì đẹp nguyên si không suy chuyển tí nào.Đứa bạn em cũng thích lắm hôm đấy nó quyết dành giả tiền khao em lại được anh chủ giảm giá vì của hàng mới khai trương nữa làm cho 2 đứa vui hơn tết.Em tính trươc tết tóc dài ra sẽ đến làm xoăn không biết có đẹp giống nhuộm cắt không,tóm lại em kết tiệm này rồi từ giờ không cần tìm ở đâu cắt và nhuộm nữa,hy vọng về sau đông khách anh ấy vẫn làm cẩn thận không giống như mấy nơi kia lúc đầu thì làm đến là đẹp đến lúc đông khách lại lơ là cẩu thả làm không muốn quay lại nữa.

18. me_ga_con

me_ga_con Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ! Mềnh vừa làm xoăn ở Monaco về đây, Nói chung là hài lòng, xoăn đẹp mỹ mãn, thứ 7 này đến nhuộm tiếp, về sẽ chia sẻ với các mẹ
    Nhưng mà hơi đắt thật, cắt 350k + làm xoăn 1250k, đi tong 1.6M rùi
    Họ nói nhuộm hết 1.2M nữa, hị hị
    Cứ là nghiến răng kèn kẹt nhá!

19. caramen_8x

caramen_8x Thành viên tích cực

ủ ôi, đắt thế k bít, e cũng định đi làm xoăn ở monaco nhưng tình hình đắt thế này chắc e suy nghĩ lại mất, thấy nh chị e khen ở đó làm đẹp lắm nên cũng hăng máu. nhưng mà giá thì chat quá đi mất lại còn nhuộm cũng bằng tiền làm xoăn nữa,hic

20. Nhung_

Nhung_ Bắt đầu tích cực

Mình cũng định ra Thanh monaco để làm xoăn, không biết các mẹ làm ở đây sau khi gội đầu có cần sấy không-hay gội rồi không cần sấy đã đẹp. Mình ngại nhất khoản này,vừa hại tóc vừa mất tg. Năm ngoái làm ở Tanya song cũng đẹp lắm nhưng gội xong lại phải sấy,với lại sóng duỗi nhanh quá mình cũng không thích.