Kinh nghiệm: Những Đặc Sản Đà Lạt Chỉ Nghe Đã Thấy Thèm

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 21/7/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Tuần vừa rồi em mới vi vu Đà Lạt về các mẹ ạ. Phải nói là cực cực thích luôn ý. Trong đó khí hậu mát mẻ, thoáng đáng lại yên tĩnh chứ không ồn ào và đầy khói bụi như ngoài Hà Nội mình đâu. Thích nhất là buổi tối se se lạnh ngồi cùng cả nhà nhâm nhi mấy món ăn đặc sản Đà Lạt phải nói là “tuyệt cú mèo” các mẹ ạ. Không khéo sau đợt này về em lại có thêm em Dâu Tây cũng nên ý. Há há. Các mẹ nghe em nói chắc tò mò lắm về mấy món ăn đặc sản Đà Lạt đúng hem. Em kể ngay và luôn đây, mẹ nào có đi thì nhất định phải thử đấy nhá, không là phí của zời đấy ạ.

1. Dâu tây

Đây là đặc sản nổi tiếng số 1 mà các mẹ nhất định phải thử nhá. Ở đây có những vườn dâu với những trái chín mọng, tươi ngon, vị thì chua ngọt dễ chịu. Em là em nghiền 1 lúc phát hết nửa cân luôn ý. Tươi ngon khỏi chê luôn, ở đó có dịch vụ cho vào vườn tự hái dâu các mẹ cũng nên thử nhé. Trải nghiệm thú vị để đời đó ạ

2. Rượu vang

Sao em lại thấy vào tận Đà Lạt uống rượu vang mới ngon nhỉ? Trong khi vang Đà Lạt bán rộng khắp cả nước mình luôn. Có lẽ là do được ngồi dưới không gian thoáng đáng đúng chất Đà Lạt thì rượu vang mới ngon thì phải (cảm nhận của riêng em thôi ạ).

3. Hoa quả sấy

Nói Đà Lạt là “thiên đường hoa quả sấy” không ngoa chút nào đâu ạ. Ở đây có hàng chục loại hoa quả sấy khác nhau như: mít, chuối, khoai lang…tha hổ các mẹ đổi món mà nhâm nhi nhưng chả lo béo nhé.

4. Atiso

Từ lâu đây là bài thuốc, món ăn rất nổi tiếng ở Đà Lạt. Đây là thảo dược quý rất tốt cho sức khỏe mà chỉ riêng Đà Lạt mới có. Các mẹ có thể mua loại khô hoặc tươi đều được nhé!

Đà Lạt còn rất nhiều các đặc sản nữa nên các mẹ có thể đọc thêm ở https://goo.gl/vpciZa hoặc cứ pm hỏi em nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...