Những địa chỉ đen từ những trang mua chung!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi emLinh_1987, 25/11/2012.

1. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Em chào các mẹ, em cũng ko biết để topic này ở đâu nên để tạm ở đây, có gì thì MOD chuyển giúp em.
    Tình hình là em quá bức xúc, nên mở 1 topic tập hợp những địa chỉ đen từ các trang mua chung để các mẹ cảnh giác.
    Em thì thường mua voucher của Hotdeal, nếu nói về dịch vụ của Hotdeal ( trả thẻ, thanh toán...) thì em ok, ko có vấn đề gì, cái mà em muốn nói đến đó là chát lượng của các cửa hàng tham gia ở các trang mua chung.
    Cách đây 1 tuần, em có nhìn thấy trên Hotdeal có 1 voucher làm tóc 245k ở Quỳnh Mai, vì em vội quá làm tóc cho sinh nhật T_T nên e gọi thẳng đến cửa hàng mà ko mua voucher qua HD thì chị chủ bảo e ko cần mua voucher, đến thẳng cũng ok, thế là em rủ thêm 2 đứa bạn nữa, 3 đứa hào hứng đến đó.
    Tụi em có cho xem ảnh tóc xoăn lọn to để các anh cắt tóc ở cửa hàng coi, tóc e thì ngang vai, anh ý bảo cắt ngắn đi , rồi làm xoăn lạnh, lúc hắn sửa tóc em cứ cát thêm tí thêm tí rồi tóc ngắn ngang tai - cũn cỡn luôn, hắn sấy vào thì nhìn cũng hay hay nhưng ko hề xoăn tẹo nào. Mất 280k + 50k hấp. 2 bạn e ở tình trạng tương tự.
    Tụi e về nhà gội đầu thì thật khủng khiếp, tóc em ngang gáy, xù đơ, cháy chân tóc và gẫy tóc rấy nhiều, ko xoăn 1 tẹo nào, tóc xơ xác và bị mẹ e chửi ko dám ngẩng đầu lên, em là giáo viên nên chả dám đứng lớp 1 tuần qua rồi. Giờ thì đang dồn tiền để ép tóc ra và nối tóc vào, ko có cái ngu nào bằng cái ngu này.
    Em đã tham khảo rất kỹ các comment ở dưới, thấy vote nhìu nên e mới đi làm, em nghĩ chắc toàn nhân viên của họ tự sướng. Em có feed back lại trên HD nhưng comment của em ko hiện lên.
    Thực sự là em vô cùng bức xúc và đau lòng, tóc e là tóc tơ rất đẹp, nó lại lâu dài, mãi đến ngang vai và bây jo` là xẹt ngang tai, gió mùa đông bắc về lạnh buốt gáy :(.
    Link có salon tóc đó là đây, các mẹ nên tránh nó ra.
    http://www.hotdeal.vn/ha-noi/dich-vu-cham-soc-toc-linh-hair-11593.html
    Còn các mẹ thì sao? Có khi nào các mẹ xui như em ko ạ? Nếu có các me hãy chia sẻ ở đây để moi ng cũng tránh ra nhé, e sẽ update địa chỉ ngay tại trang 1.
    1. Linh Blue tại Quỳnh Mai.
    2. Có mẹ tố Salon Queen ở Xã đàn.
    3. Nhà hàng Yakiniku Shiki trên Hàng Tre

Tình hình là sau 1 tháng tự kỷ, em đã đi nối tóc. Tổng cộng hơn 3tr cho nối tóc + duỗi + nhuộm...được 1 mái tóc tàm tạm ( như avatar đó ạ ), và trong em luôn có suy nghĩ " bao giờ tóc thật mới đến ngang vai " :(
    Mẹ nào có ý định muốn nối tóc, em sẽ giới thiệu cho cửa hàng em hay nối, tóc đẹp và nối rất thật các mẹ nhé. Giá ko quá cao so với các salon khác, mà chỗ này toàn ng nổi tiếng nối thui ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi emLinh_1987
    Đang tải...

2. hongfuong23

hongfuong23

Ðề: Những địa chỉ đen từ những trang mua chung!

lâu lắm rồi em ko mua kiểu mua chung hay hotdeal nữa,nhưng về vụ tóc tai,nếu chị muốn nhanh dài thì chăm chỉ gội đầu bằng dầu oliu ấy ạ,tóc sẽ mềm ra và nhanh dài hơn 1 chút

3. Tomato_87

Tomato_87 Live Strong ♥

Bạn nhờ mod chuyển sang mục Nhắn tin cho nhau ý. Mình thấy để bên mục đó thích hợp hơn. Nhiều mẹ ra vào qua lại cùng xem để bít đường mà tránh những nơi làm ăn ko có uy tín ảnh hưởng đến quyền lợi của khách hàng.

girlstoryha thích bài này.
  4. ngocanh187

ngocanh187 Đủ quyền lập Họ

Hôm lâu mình cũng mua VC bên nhommua.com cũng là VC làm tóc nhưng cũng không lấy VC mà đến thẳng International Salon ở Đê La Thành, cuối Đê La Thành gần Cầu Giấy đó ạ
    Ở đây thì lại làm ok lắm, nhiệt tình cẩn thận mà không lấy thêm của em 1 đồng nào
    Hôm đó em vừa uốn vừa nhuộm hết có 300k :)

Binbeo thích bài này.
  5. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mình chưa bao giờ dùng deal trên những trang này, lót dép hóng chia sẻ của các mẹ để còn tránh những điểm đen

6. dangly

dangly Đặc sản Cao Bằng

em đóng góp 1 địa chỉ, salon nét đẹp việt khỉ gì đấy có địa chỉ ở hàng bún, sau chuyển về ngõ 33 cát linh thì phải, em căm thù chúng nó vì tóc em trc khi đến đấy dài quá lưng, nhuộm nâu nhưng vẫn vô cùng bóng mượt, em thề là ai nhìn cũng phải thèm thuồng ghen tị. Chỉ vì phởn phơ muốn làm xoăn cho nó mới mẻ mà em đến đấy làm, nói là dùng thuốc l'oreal mà thấy dùng thuốc gì đấy trong chai nhựa bẩn bẩn, rồi mấy thằng làm tóc thì cũng kiểu thợ vườn đích thực, chém gió nghe còn chả lọt tai. Thằng nhóc làm cho em thì đang học việc, ngay khi làm xong thì tóc ko xoăn mà xù lên như di-gan í, sau đấy về nhà thì xơ xác như 1 con điên, lại còn chém mình 100k tiền cắt tạo form, tạo form con khỉ ấy, sau đấy mấy tháng e đi cắt lại thì người ta cứ xuýt xoa tiếc cho tóc em :((((
    giờ tóc em phải cắt hết phần hỏng, chỉ còn quá vai mà vẫn chưa phục hồi đc, bao nhiêu công ủ vs dưỡng rồi, dại quá !!!

7. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

em đang định mua nhưng nghe lại thấy sợ @@

8. maianh1988

maianh1988 Ko có nghĩa là Có

Ha ha, em cũng dính như mẹ nó.
    Bi h rất nhiều comment chửi ở bên Muachung ý
    Có 1 bạn còn bức xúc, kể chuyện làm tóc hỏng, đến bị chị chủ salon đó chửi xơi xơi ra cơ. Hôm sau comment bị xóa. Em có đọc được comment đó, khổ thân bạn đó ghê cơ.
    Em cũng ko ưng ý với tóc em nhưng mà ko quá tệ, e tự khắc phục được nên em ko kêu ka, nhưng quá nhiều mẹ kêu ka phàn nàn vì quá tệ.
    http://muachung.vn/spa-lam-dep/dich-vu-lam-toc-dep-tai-salon-linh-blue-10309.html
    Mỗi khi có bình luận ko hay ko tốt về dịch vụ, thì coment đều bị xóa sạch, mý cái bọn nhommua, muachung làm ăn như s...h.......t ý. Gru.
    Mà sau khi deal hết hạn là xóa sạch comment luôn để ko bị thế nào.
    Kinh tởm quá, em cũng sợ cái salon ý lắm luôn rồi.

bạn em đi làm về, suốt ngày chửi cắt ngu, ép xấu, làm xoăn như shit......
    Hix, bắt tay mẹ nó vì cùng là nạn nhân.

Sướng quá, được xả !!!

9. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

Hóng các mẹ thông thái ạ, em cũng thỉnh thoảng mua bên cực rẻ ấy ạ

10. maianh1988

maianh1988 Ko có nghĩa là Có

http://muachung.vn/san-pham/p-17641/cat-hap-dau-uon-may-ep-hoac-nhuom/binh-luan.html
    đây, comment đây, cáin ào là khen thì toàn của nhân viên nó thôi
    Comment ở link nè thì chê thậm tệ: http://muachung.vn/san-pham/p-15215/cat-hap-uon-may-ep-hoac-nhuom/binh-luan.html
    và cực kỳ nhìu người hủy đơn hàng.
    Nữa nè:http://muachung.vn/san-pham/p-13695/lam-toc-dep-tai-salon-linh-blue/binh-luan.html
    Khổ thân những ai làm xoăn ở đó. May mà tớ chỉ làm PHỒNG CHÂN TÓC. haiz.
    ha ha, chê thì nhiều, khen thì ít nhé

Nên, ko phải mình nói xấu, mà rất rất nhìu người công nhận điều đó.

Nếu ai quay lại phàn nàn lại ăn chửi , bị đối xử như côn đồ ngay. kinh lắm, sợ lắm!!!

Em cạch chỗ này rồi. Mà em nghĩ, mua voucher thì chỉ nên ép, nhuộm màu nhạt thôi,còn làm xoăn thì xác định mất nhìu tiền làm cho nó ăn chắc ở các salon có tiếng, đừng xài dịch vụ xoăn của mý salon bán trên mạng. nguy hiểm cho tóc lém

11. no_tear

no_tear Thành viên chính thức

cho mình tố salon Queen ở Xã Đàn nữa, hôm đó mình mua VC cắt tóc, đến đấy cứ bị mời mọc làm xoăn, mình bảo mình ko làm, chỉ sửa cắt đuôi tóc thôi, vì mình nuôi tóc dài. Thế mà, cả em phiên dịch lẫn người cắt Trung Quốc cứ mời mọc (ko thích tẹo nào) >> mình từ chối >> cuối cùng nó cũng ko mời nữa >> tỉa tóc cho mình hỏng tệ hại luôn, sơ sác >> bực hết sức. Thằng cắt tóc cắt xong còn bảo nếu muốn đẹp thì phải đầu tư chứ như làm xoăn, và nhuộm, bla bla ....

12. lethianh

lethianh

em sợ những trang mua chung, hàng ko thật như hình

13. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Tình hình là em mất gần 3tr để nối tóc, chỉnh sửa hết cả quả đầu của em :(, xót như gà bị xát muối :( jo` cũng tạm ổn rồi ạ.
    Em thấy các voucher làm tóc trên các trang mua chung đều ko có chất lg. Hỏng tóc mà mang hại vào mnhf

14. emLinh_1987

emLinh_1987 *Bà bầu*

Đó chị ơi, đó chính là salon em làm đó, nhưng e mua bên Hotdeal. thật dã man, e thật khổ sở với nó, phải sửa lại mất bao nhiu tiền mà vẫn xaaus

15. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

lâu lắm e cũng ko mua gì trên những trang này một độ cũng hâm mộ

16. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Mình ko bao h tin mấy deal làm tóc này, kinh khủng lắm. Toàn thấy chê thôi.
    Mình đóng góp 1 địa chỉ ăn uống này:
    Buffet Tam Đa quán - dốc Tam Đa.
    Đồ ăn thì ít, thức ăn nguội ngắt, chất lượng kém.

17. vinhhanganh

vinhhanganh Thành viên rất tích cực

trời ơi dịch vụ tệ quá cơ.hu hu ...........

18. bichthao8811

bichthao8811 Đủ quyền lập Họ

em ở chỗ tớ cũng làm ở đây, nhuộm hôm đầu tiên khá đẹp, về ai cũng khen. mấy hôm sau màu tóc lại gần như màu cũ
    tớ bây giờ chả có mua chung làm gì. Tiền nào của đấy thôi các mẹ ạ. cứ đẩy giá cao rồi bảo giảm giá, tốt nhất là mình ra ngoài làm cho lành
    đắt một tý nhưng yên tâm

19. carnation352

carnation352 Thành viên tích cực

em nghe mấy vụ tóc tai và set ăn ở trên mấy trang này rồi nên e k dám mua nữa,

20. mahong

mahong tinh dầu thiên nhiên 100%

các trang muachung này thì chỉ nên mua các hàng như thuốc, thực phẩm chức năng, đồ dùng gia dụng
    Chứ còn salon, làm đẹp, quần áo, giầy dép thì chỉ là quảng cáo thôi
    Nếu để ý ra, các mẹ sẽ chọn mua đc nhiều hàng cty giá rẻ bất ngờ đấy ạ