Những địa chỉ Nhà hàng Nhật nên thử cho biết ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi meo ngay kho kho, 25/12/2010.

1. meo ngay kho kho

meo ngay kho kho Thành viên chính thức

Gửi các mẹ. Nhà hàng Nhật giữ được vị thuần Nhật ở hà nội rất rất ít. Em ko bao giờ tự mình lai vãng đến Asahi sushi hay các nhà hàng Nhật mà chủ là người Việt cả. Nhiều lý do lắm lắm.Cơ bản là người Nhật rất coi trọng uy tín và chất lượng,nên em tin tưởng.Vậy thôi.:razz:
    Giá cả ở Nhà hàng Nhật cũng tương đối ạ. các mẹ nên chuẩn bị ít nhất 6$ vào bữa trưa và vô kể vào bũa tối nhé (15$/1ng chẳng hạn ):rolleyes:
    + Mẹ nào thích măm sushi hay sashimi thì em liệt kê 1 vài quán em thấy được ạ:
    1.NH Ohan ở tòa nhà V tower đầu Kim mã,đối diện công viên Thủ lệ
    2.Umakamon ở 5 trăm bao nhiêu ấy nhỉ, quên mất rồi. Đoạn gần KS Deawoo rất nhiều NH Nhật,Các mẹ chịu khó tìm d/c chính xác nhá.Em chỉ nhớ tên thôi
    3.Ren ở Hàng Cháo
    4.Kỷ y, trên Triệu Việt Vương món ăn cũng tương đối thôi,nhưng rất nổi.Bàn về vấn đề vì sao lại nổi thì để sau ạ.
    5.Yakiniku sakura,mặc dù là NH chuyên nướng nhưng sashimi rất okie,ở đấy ko có sushi đâu các mẹ nhé
    + Okonomiyaki bánh xèo kiểu Nhật
    1.Ngày xưa hay măm ở NH Kamon trên Vạn Phúc vì cảm mến bà già người Nhật chuyên làm loại bánh này.Sau,bà bỏ về Nhật nên ít qua đó.Bây giờ quán đó vẫn còn bán Bánh đó nhưng các mẹ nên chuyển sang NH Hana ở ngay gần đó. Vì đội ngũ bếp làm bánh bên Kamon cũ đã chuyển sang đó rồi ạ.
    2.Lựa chọn thứ 2. NH Ohan. ăn được ạ
    Em xin lỗi up tiếp sau vậy. Buồn ngủ quá. chào các mẹ nhé:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meo ngay kho kho
    Đang tải...