Kinh nghiệm: Những Điều Cần Biết Khi Du Lịch Cù Lao Chàm

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 3/7/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Nhà em vừa mới đi Cù Lao Chàm về các mẹ ạ. Phải nói là thích lắm ý, tới h về là không muốn bước chân luôn. Đến đây ngoài bãi cát trắng mịn đang uốn lượn ôm lấy làn nước trong xanh, các mẹ còn có cơ hội chiêm ngưỡng hệ sinh thái san hô vô cùng phong phú nhé. Thời tiết ở Cù Lao Chàm dễ chịu vô cùng vì những cơn gió biển mát lạnh đã xua tan đi cái nóng oi bức của mùa hè. Cù Lao Chàm thực sự rất phù hợp với mẹ nào thích hải sản vì ở đây có vô vàn các loại như: cua đá, bào ngư, ốc vú…mà giá cả cực kì phải chăng nên các mẹ đam mê thì cứ chiến thôi nhé, tin em đi không rỗng ví đâu mà sợ. Thường thì đi Cù Lao Chàm chỉ đi trong ngày nhưng nếu mẹ nào muốn nghỉ lại trên đảo để tận hưởng trọn vẹn được không gian mát mẻ, tuyệt đẹp thì có thể nghỉ homestay nhé. Giá chỉ từ 40 – 100k/ người/ đêm thui, trên này không có khách sạn đâu nên các mẹ đừng hỏi e nhá. Hihi. À quên em chia sẻ thêm cho các mẹ cách đi từ Đà Nẵng ra Cù Lao Chàm nha.

1.jpg 1.jpg 3.jpg

Các mẹ có thể đi ca nô với giá 150k/ vé hoặc đi tàu gỗ 30k/ vé nhưng theo em thì ăn chơi sợ gì mưa rơi, các mẹ cứ đi ca nô vừa nhanh (khoảng 20p) vừa đỡ mệt nhé. Có gì thắc mắc các mẹ có thể inbox hỏi em hoặc xem thêm tại https://goo.gl/tyWriZ. Chúc các mẹ có những chuyến đi tuyệt vời ạ!

Attached Files:

Kích thước file:
      104.6 KB
      Lượt xem:
      18

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...