Những Loại Thực Phẩm Phát Triển Chiều Cao Cho Con Trẻ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Tăng Chiều Cao Nhanh, 20/7/2017.

1. Tăng Chiều Cao Nhanh

Tăng Chiều Cao Nhanh Thành viên đạt chuẩn

Mến chào các bạn! Bạn sở hữu một chiều cao khiêm tốn, nên bạn lo lắng con bạn sẽ thừa hưởng chiều cao này của bạn. Vì thế, bạn đang tìm cách để giúp con yêu đạt được một chiều cao lý tưởng. Vậy bạn hãy ghi nhớ những loại thực phẩm phát triển chiều cao cho con trẻ mà TangChieuCaoNhanh.com chia sẻ trong bài viết này nhé.

Thực phẩm phát triển chiều cao
    Bạn luôn phải nhớ rằng, yếu tố dinh dưỡng có ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển của trẻ, kể cả về vấn đề chiều cao. Có khá nhiều loại thực phẩm phát triển chiều cao cho con trẻ để bạn lựa chọn, nhưng bạn đừng nên bỏ qua những loại thực phẩm dưới đây.

Lựa chọn thực phẩm giúp tăng chiều cao cho trẻ

Sữa
    Sữa sẽ là thực phẩm giúp tăng chiều cao đầu tiên bạn nghĩ đến khi muốn bổ sung dưỡng chất để tăng chiều cao cho bé yêu. Đúng vậy, vì trong sữa có chứa hàm lượng canxi cao và nhiều chất như magie, phôt pho… các chất này rất tốt cho sự phát triển của xương, giúp tăng chiều cao hiệu quả ở trẻ. Bên cạnh đó, sữa còn rất tốt cho hệ tiêu hóa của trẻ, giúp trẻ hấp thụ thức ăn tốt hơn. Chính vì vậy, các bạn nên cho trẻ uống sữa mỗi ngày để phát triển chiều cao.

Sữa là thực phẩm tăng chiều cao lý tưởng cho trẻ em

Đậu nành
    Bạn hãy thêm đậu nành vào danh sách những thực phẩm phát triển chiều cao cho con trẻ. Đây là một trong những thực phẩm có lượng protein có nguồn gốc từ thực vật tương đối lớn, làm tăng sự phát triển của xương và các mô, giúp trẻ phát triển chiều cao hiệu quả.

Các loại trứng

Trứng có chứa rất nhiều protein, cũng là loại thực phẩm tăng chiều cao lý tưởng để bạn cải thiện chiều cao cho con yêu của mình. Con trẻ rất thích ăn trứng, nên bạn hãy cho con ăn trứng với nhiều hình thức khác nhau như luộc, chiên hoặc làm ốp la… để tăng cảm giác ngon miệng cho bé nhé.

Ngay từ bây giờ, việc bạn nên làm là hãy bổ sung thêm các dưỡng chất cần thiết có sẵn trong các thực phẩm bổ sung những dưỡng chất giúp tăng chiều cao cho bé hoặc các sản phẩm hỗ trợ tăng trưởng chiều cao như viên uống bổ sung, sữa dinh dưỡng, để giúp con yêu của bạn đạt được chiều cao tối ưu nhất.

Nguồn: TangChieuCaoNhanh.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tăng Chiều Cao Nhanh
    Đang tải...

2. phantuoi1404

phantuoi1404 Thành viên tích cực

bé nhà mình đã thử hết tất cả các cách này nhưng vẫn ko hiểu quả, vậy phải làm sao ạ?

3. Tăng Chiều Cao Nhanh

Anh/chị cho bé uống viên uống giúp tăng chiều cao Tri Up Plus nhé. Và tham khảo cách ăn uống, luyện tập giúp tăng chiều cao tại trang này ạ: CachTangChieuCao.com :)

4. laver

laver Thành viên chính thức

bổ sung các loại hạt dinh dưỡng cũng góp phần phát triển chiều cao cho con đúng không ạ?

Tăng Chiều Cao Nhanh thích bài này.
  5. NgTV

NgTV Thành viên chính thức

Bài viết hay, cảm ơn nhé

6. baranzx

baranzx Thành viên mới

cẩn thận đậu nành cho những bé trai có thể gây vô sinh

7. Tăng Chiều Cao Nhanh

Cũng có mẹ nhé, viên uống bổ sung thì đầy đủ thành phần giúp tăng chiều cao hơn nhé!

8. Vitamin D

Vitamin D Thành viên tập sự

Bạn à, bạn bổ sung rất nhiều thực phẩm giàu canxi cho bé nhưng bạn ko biết là bé nhà bạn hấp thu canxi kém do thiếu vitamin d trầm trọng, vì nếu ko có vitamin d thì cơ thể chúng ta ko thể hấp thu canxi. Nên bạn nên cho bé tiêm ngay vitamin d3 với liều 6 tháng 1 lần cho đến hết 5 tuổi để bé phát triển chiều cao và xương cứng cáp nhé. Lh với mình theo số 0989693854 để tiêm nhé. Chúc con bạn sớm cao lớn và khỏe mạnh.

9. thienthan0900

thienthan0900 Thành viên chính thức

Sữa sẽ là thực phẩm giúp tăng chiều cao đầu tiên bạn nghĩ đến khi muốn bổ sung dưỡng chất để tăng chiều cao cho bé yêu

10. Tăng Chiều Cao Nhanh

Nhiều thành phần trong sữa cũng không đáp ứng hết đầy đủ mẹ nhé. Tốt nhất mẹ nên theo dõi sự phát triển theo từng giai đoạn cho trẻ và từng cơ địa mỗi bé để có chế độ dinh dưỡng phù hợp. Nhất là trẻ bị ảnh hưởng di truyền do chiều cao khiêm tốn của bố mẹ thì cha mẹ càng nên chú ý giúp trẻ phát triển chiều cao ngay từ khi còn nhỏ.

11. me_lun

me_lun Thành viên sắp chính thức

Cái này chưa ai chứng minh bao giờ. mấy thầy trong chùa ngày nào chả ăn các loại thực phẩm liên quan đến đậu nành vậy mà cũng có người hoàn tục vì nhỡ có con rơi :):):)

12. Tăng Chiều Cao Nhanh

Mình ủng hộ ý kiến bạn :)

13. hiencat1987

hiencat1987 Thành viên tập sự

Theo mình thì nên bổ sung canxi cho bé, vì 99% canxi tập trung để phát triển xương răng, vậy muốn con cao thì phải bổ sung canxi cho con. Mà chọn loại canxi nào có cả vitamin D3 và vitamin K2 (Mk 7) là tốt nhất giúp hấp thu canxi vào tận xương. Con bé nhà mình trước dùng Eum Canximik thấy cũng tăng được mấy cm. Không biết các mẹ khác dùng thế nào, ban tham khảo thử xem

14. 2008bibo

2008bibo Thành viên rất tích cực

Các mẹ cho mình hỏi thêm chút, bé trai nhà mình 10 tuổi nên uống loại nào để tăng chiều cao. Loại nào phù hợp với độ tuổi này.

15. hiencat1987

hiencat1987 Thành viên tập sự

Theo mình, bé trai 10 tuổi là giai đoạn tiền dậy thì, giai đoạn phát triển chiều cao rất tốt. bé trai 12 là bắt đầu dậy thì, khi hết tuổi dậy thì sẽ chậm phát triển chiều cao. Theo mình bạn nên cho bé bổ sung canxi có nguồn gốc tự nhiên, như canxi từ sữa sẽ dễ hấp thu như (Eum canximilk) hoặc canxi nano như Tokkao Gold, viện dinh dưỡng kê đơn cũng khá hiệu quả (Con chị gái mình đã dùng) và đặc biệt phải có chứa chất dẫn truyền vitamin D3 và Vitamin K2 (MK7) để phát triển vào xương. Với cho bé tập bơi, tập xà, tập bóng rổ cũng rất tốt cho chiều cao của bé.

2008bibo thích bài này.
  16. 2008bibo

2008bibo Thành viên rất tích cực

Cảm ơn thông tin của bạn.

hiencat1987 thích bài này.
  17. bach.lien

bach.lien Thành viên đạt chuẩn

sữa, sữa, sữa và sữa... trẻ con là cứ phải uống nhiều sữa để cao hơn

18. thuytrang2711

thuytrang2711 Thành viên mới

Trứng là thực phẩm có lượng cholesterol cao không tốt cho sức khỏe nên các mẹ nên hạn chế cho con ăn loại thực phẩm này. Theo em biết thì các mẹ nên cho con ăn nhiều rau bina, thực phẩm từ đậu nành, hải sản và các loại hạt.

19. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Sữa sẽ là thực phẩm giúp tăng chiều cao đầu tiên bạn nghĩ đến khi muốn bổ sung dưỡng chất để tăng chiều cao cho bé yêu

20. loansonglodoan1984

loansonglodoan1984 Thành viên tập sự

thấy ai cũng bảo con uống nhiều sữa, uống canxi D3 các kiểu mà cháu mình bà chị gái cho uống cũng chẳng thấy cao gì.