Những ngày như thế này, em lạnh gai người và hay bị đau đầu. Có mẹ nào giống em không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Meluoi2013, 22/12/2014.

1. Meluoi2013

Meluoi2013 Thành viên tích cực

Sinh bé thứ nhất e không kiêng được nhiều, vì chồng đi công tác xa. Sinh bé thứ 2 thì chồng ở gần nhưng 10 ngày em đã phải tự làm hết mọi việc, giặt đồ thì em không thường xuyên, chỉ có đồ của con, nếu phải giặt em đeo găng tay, còn khăn mặt thì giặt bằng nước nóng rồi.
    Nhưng hệ quả, bây giờ con thứ 2 của em được 14 tháng tuổi, những ngày trời lạnh như thế này em cảm giác mình không chịu nổi, sợ lạnh 1 cách khủng khiếp. Em đã mặc rất ấm, mà vẫn cảm giác chân thì lạnh buốt, đầu thì buốt, nổi hết da gà. Tối đi ngủ em không thể chịu được nếu không bật điều hòa. đã trùm kín chăn mà cứ hở chỗ nào là cảm giác buốt da thịt chỗ đó.
    Vì vậy những ngày lạnh giá này em thường xuyên mất ngủ, các mẹ có giải pháp gì giúp em không?
    Có mẹ nào bị tình trạng này như em không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meluoi2013
    Đang tải...

2. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Những ngày như thế này, em lạnh gai người và hay bị đau đầu. Có mẹ nào giống em không?

Mẹ nó uống nc gừng xem, lạnh từ bên trong thê thì phải chú ý ăn uống nóng hổi nhé

Meluoi2013 thích bài này.
  3. Me_moka

Me_moka

Ðề: Những ngày như thế này, em lạnh gai người và hay bị đau đầu. Có mẹ nào giống em không?

Ko sure lắm nhưng mình nhớ cô bạn cùng phòng có kể là sau khi sinh bé, bạn bị lạnh run lập cập đến nỗi BS phải chiếu đèn sưởi. BS nói có lẽ do thiếu canxi. Vì vậy khi mình có thai bạn đó dặn mình bổ sung Ca kỹ lắm. Mẹ mình (làm ngành y) cũng nói là thiếu Ca dễ bị lạnh lắm.

Meluoi2013 thích bài này.