Tranh luận: Những người DỊ ỨNG - MẪN CẢM với các chú "ÁO VÀNG" >_<

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hoatuyet109, 1/7/2012.

1. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

Đang băng băng trên đường bỗng nhiên có người mặc áo vàng tay cầm dùi cui lao nhanh ra chặn đường mời bạn vào nói chuyện. Sau một hồi giằng co, dù đúng dù sai thì ví bạn cũng vơi đi ít nhất là 1 lít. Không cần nói rõ ràng chắc ai cũng có câu trả lời cho mình rồi! Cần vài lần như thế thôi ạ, e đâm ghét cay ghét đắng các chú áo vàng. E ghét các chú k phải e muốn thanh minh cho mình, nhưng nói thực đa số các chú đều quá huênh hoang, thô bạo, toàn vin vào luật pháp để ăn tiền của dân, đặc biệt là những người dân lành chứ mấy đứa mặt câng câng đi xe SH k đội mũ BH các chú có dám í ới gì đâu. Vậy thì ai mà chấp nhận đc ạ!:mad:
    Có ai có nỗi bức xúc như em k???

LAN MAN MỘT CHÚT:
    Phải nói em rất "sát" mấy chú áo vàng và bây giờ thì đang ở giai đoạn "mẫn cảm". Hễ đi đâu dù đầy đủ giấy tờ, dù đúng luật nhưng cứ nhìn thấy mấy chú áo, áo xanh đen là lại thấy rùng mình. Một thói quen đáng ghét. Tất cả cũng chỉ vì e bị các chú ấy mời nói chuyện quá nhiều lần, bị mất tiền bởi một lý do lãng xẹt. Ví dụ nhá:

- Cái hồi e mới chân ướt chân ráo lên HN, ít nhất 3 lần bị phạt vì tội Đèn đỏ rẽ phải e đi theo mọi người mà k bít rằng chỗ đó k có biển ghi "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải". Cả nhóm người rẽ phải zưng cái số e xui, e lành nên chỉ một m e bị tóm cổ. Oa oa, bị dọa dẫm đủ kiểu rùi các chú chốt một câu xanh rờn, thế bây giờ có bao nhiêu tiền? Ngày đó trong túi e có mấy khi có nhìu xiền đâu. Lần đầu tiên bị tóm cổ, e gà quá, các chú gợi ý mãi mà k hiểu nên bị viết giấy phạt 150k lên kho bạc nộp ạ. Về nhà bị lũ bạn nói te tua.
    Một lần, có chú vòi bằng được, vòi nhiều rồi e bảo e chỉ có 50k thui thì chú ấy bảo đưa ví đây kiểm tra. Lúc đó e mới lĩnh tháng lương, ui toát mồ hôi, e k đưa ví thì chú định giật, e bảo thế thôi, chờ cháu gọi cho a cháu ra giải quyết. Chần chừ vài giây, chú bảo thui đưa tiền đây rùi đi đi.. Căm thế chứ, có người cảnh sát nhân dân nào như thế k ạ? ai cho các chú quyền kiểm tra ví của dân? Ai ạ?
    Một lần nữa, rõ ràng đang đèn xanh chuyển đèn đỏ, cả toán người rẽ phải, e đi giữa nữa chứ thế mà vẫn bị gọi, ôi đúng là stress mất. Lần này gặp phải đúng mấy chú côn đồ. E định gọi điện cho a bạn thì chú giựt luôn cái điện thoại của e bảo m muốn tao đập tan điện thoại k? Chưa gặp một người naò côn đồ như thế, mà lại còn đang là người thay mặt nhân dân chấp hành pháp luật nữa chứ! Dạ, sau đó e có xin xỏ thì các chú cũng vẫn bài cũ hỏi e có bao nhiêu quả thực chỉ có hơn trăm nghìn trong túi. Và mọi người biết các chú nói gì k? 100k cầm về mà ăn cơm bụi, tao viết cho cái giấy phạt! Nguyên văn đấy ạ! E rất nhớ vì rất cay chú này!
    - Lại còn lỗi gì chứ rẽ phải k xi nhan hay rẽ phải sai làn e mới bị phạt xong, k hiểu sao lại lắm luật thế. ah còn có một lần e đưa bạn e ra sân bay đi du lịch, sáng sớm 5 giờ vừa ló mặt ra đường Phạm Hùng thì bị ngay hai a cơ động chặn xe. Các a bảo, e rẽ phải k xi-nhan nhưng nói thật lúc đó các đèn giao thông còn chưa bật cơ ạ, đường thì vắng tanh. Cuối cùng sợ chậm giờ e cũng bố thí cho hai anh 100k cho nhanh. KHINH với cái kiểu ăn tiền của các anh!
    - Ôi còn mấy lần nữa mà e ngại viết, ngại kể quá, để từ từ.... Hi vọng k có nhiều chuyện để kể nữa, để e k phải mang mối hận ngàn thu với các chú áo vàng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoatuyet109
    Đang tải...

2. mainguyen.gt

mainguyen.gt Thành viên kỳ cựu

Ðề: Những người DỊ ỨNG - MẪN CẢM với các chú "ÁO VÀNG" >_<

ha ha, các chú áo vàng cũng làm em dính mấy vố rồi ức chế kinh khủng, chả có gì để nói

3. pittyeu

pittyeu Thành viên nổi tiếng

Hihi, em Tuyết này có duyên với các chú áo vàng ghê.
    Trộm vía chưa bị các chú bắt lần nào nhưng đang đi trên đường tự nhiên thấy các chú lao ra....... để bắt người khác, rõ ràng là lúc ấy mình ko phạm luật gì mà cứ thấy tim đập chân run.

4. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Mình cũng bị tuýt còi 2 lần rồi nhưng chưa gặp phải chú nào nói năng thiếu văn hóa như bọn thất học mà chủ top kể tên. Đọc xong thấy tức không chịu được.

hoatuyet109 thích bài này.
  5. dochipxinh

dochipxinh

Hix, em bị CA tuýt còi ko dưới 10 lần rồi . Tổng tiền NGU phải nộp chắc hơn 3tr .:mad:
    Nên bây giờ nhìn mấy chú áo vàng đứng chốt là tim em đập loạn xạ ( ko phải rung rinh đâu ạ, là sợ í) Nhiều khi em bị tuýt mà em chẳng hiểu em sai lỗi gì,,,,.... Huhu, nhiều lỗi vô tình mắc phải như lấn vạch, số em đen nên hay được các chú ấy hỏi thăm

6. hoatuyet109

E cũng thế chị ạ, nhiều khi bị tuýt còi, vào trong vẫn vô tư nghĩ m đúng, thế rùi các chú đặt ra đủ lỗi trên trời dưới biển, m mà thắc mắc thế nào cũng nói ngay là thi bằng lái xe ở đâu, lấy bằng kiểu gì mà k biết luật đấy, đến chết thôi ạ, mà xui thế nào cứ hay bị gọi vào, :(

7. mijun_hn

mijun_hn Bắt đầu nổi tiếng

e vưa bị bắt hwa đay a, vừa đi wa cầu long biên , chỗ cái dốc chuẩn bị rẽ sang chơ đông xuân y ạ, mà e đi rát nhẹ nhàng tinh cảm, chỗ đấy lại chẩng có đèn xanh đèn đỏ ji thế mà lại có anh đi ra chặn đầu xe, e ngớ người ra hỏi :e vi phạm lỗi j ạ?, thì a ý trả lời:ko guong thôi,lại hơi e giấy tờ,e thì chẳng bao giờ mang giáy tờ theo
    Bị dắt xe vào trụ sở, e ra xin xỏ còn bi quát và nói phạt 540k ,lúc e đi ra ngoài hỏi 1 bạn đi sh bạn ý bảo vừa bi phạt 400k(mấy anh này toàn rình ngươi đi xe đẹp thui)
    Bât đắc dĩ e lại phải gọi điện cho thăng e e ,no co nhiều bạn cũng làm CA,
    Đang đứng lơ ngơ ngoài đường chờ thằng e đến, e thấy co mấy chú cơ động đi xe may gần đấy đứng nhìn và nói nói cái ji, e cứ tương là thằng e e bảo mấy chú ý đến, e chạy lại bảo: C..nhờ e đến à?Chú đấy lại bảo:k nhận ra H ah? Nhìn lại hóa ra thằng ban học cap 3 voi e, thế là nhờ vào xin hộ
    Ong này tinh tinh hiền lành thật thà, vào xin lại bi quát luôn: Đang làm nhiêm vụ đấy nhé
    May wa đúng lúc thằng e e tới, mấy thằng này mồm mép lắm, nó bảo e :thôi chị xin lỗi các anh ý đi, nghĩ bụng sao mà fai xin lỗi , mình có làm gi các a y đâu mà fai xin lỗi,đúng la...
    Các a ý còn giả vờ một lúc nọ kia cuối cùng có một a bảo e ra lấy xe đi
    Bài cả các mẹ ạ, nẫu hết cả lòng
    E cũng bị bắt mấy lần rùi mà toàn cái vớ vỉn, k thì cũng k fai lỗi của mình nhưng các a ý cứ bảo mình làm, k nhờ ngươi đến giúp thì lại mất tiền oan nên lại phải nhờ, haizzzzz, chán chết

8. mainguyen.gt

đúng là mỗi lần nhìn thấy các anh áo vagf lại tim đập chân run,

9. hoatuyet109

Vậy là chị vẫn còn may vì có ng nhiệt tình ra trợ giúp chứ k thì đi luôn nửa củ rùi, bọn csgt "tởm" lắm, đã gọi vào là thể nào cũng viện ra đủ luật để nói m sai, bó chiếu luôn, ghét thế k biết đc >_<

10. hoatuyet109

Chiều nay lại đi cùng con bạn qua đoạn ngã tư Liễu giai - Kim Mã lại nhìn thấy cái mẹt hai a áo vàng hum trước, nhơn nhơn, đang bắt hai chị đi xe máy, trời mưa thế cũng tha, trông ghét thế chỉ mún ném cho cục đá.........................

hangpham678 thích bài này.
  11. mechiyeucon

Ui, mình vừa đưa 2 đứa cháu ra BIG C Long Biên chơi, vượt đèn đỏ ở chỗ đó không biế có sai không mà 2 VC cùng vượt nó gọi mỗi mình vào, chồng mình lại thoát. Cugnx thấy run run, nó bảo mình vượt đèn đỏ, mìn trình bày lý do đưa chau đi có việc nay việc kia..... nó hỏi giấy tờ mình bảo em mang giấy tờ đầy đủ, em đi không để ý anh tha cho em hihi. nó cứ bắt mình đưa giấy tờ ra. mìn đưa mỗi CMT và bằng lái, nó hỏi đăng ký xe, mì nói vội đi nên quên ở nhà. thế là nó nói blabla ...... và chốt ại phạt 600k, nộp phạt đi. Sau đó nó cầm giấy tờ của mình đút túi áo. rối quay sang sử lý người khác hic, mình lén lút lấy ví rút ra 100k đút túi quần rồi cất ví, ( Sợ nó đòi ktra ví hihi). đang định trìh bày để đưa xiền nhưng đánh liều xin xỏ thêm lần nữa , hic tự nhiên nó đưa trả giấy tờ và cho đi. Híc em thấy mìh gặp may quá cơ. Chưa bao giờ thoát được đâu thế mà hôm nay may thế :).

12. hoatuyet109

K phải may mà là quá may chị ạ, chắc a csgt này trúng gió độc, hahahaa :D

mechiyeucon thích bài này.
  13. mechiyeucon

He he, chắc là nó bị trúng gió rồi, may cho chị.
    Chị lại nhớ 1 vụ bị mất 200k ở đầu cầu Chương Dương nữa. Hôm ấy mình sai thật, bác CSGT ra thò tay tắt máy rút chìa khóa của mình xong mình mới biết. Vì còn đang mải nhìn xe để rẽ sang đường :(

14. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mình bị như mẹ nó rồi, 3 lần nhé, cứ tự nhủ là rút kinh nghiệm xong là lơ ngỡ vẫn bị vấy.

15. mechiyeucon

Mình nhìn thấy mấy chú giơ gậy là run hết cả chân tay, tim đập loạn xạ :(

16. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

ôi em kể cho mọi ng nghe chuyện này nhé. Đợt vừa rồi em vào Đà Nẵng, ngồi quan cafe ngay ngã tư, có chuyện thế này:
    1 ông bố đèo 1 người con (như như nào ấy, nhưg là 1 già 1 trẻ) đi cái xe ga, rẽ vào 1 đường, chú ông an đứng ngay góc ngã rẽ ấy (tức là 2 bố con vừa vượt mặt chú công an) hô to "này đường 1 chiều đấy, quay lại đi vòng đi"

Còn ở HN, ngay ngã tư Tôn Thất Tùng - Trường chinh nhà e, công an đứng khuất khất 1 tí (hay ko khuất nhưng cũng là sau cái zì đấy), lúc 6h tối (trời chưa tối hẳn), có 1 em xinh tươi đi đường dừng đèn đỏ, chú công an này chạy từ góc bên này sang tít đường bên kia "tít còi" vào, vì can cái tội sau 18h mà ko bật đèn pha

Đấy, công an nó là như thế đấy. tất nhiên tiền ai cũng thích, nhưng nó còn cái lương tâm nữa các đồng chí áo vàng ạ

hoatuyet109 thích bài này.
  17. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

nhin thấy các chứ như là 1 ngày đẹp trời vào làmchame thấy mình bị banned :))

18. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

mình thì cũng bị bắt mấy lần, nào vượt đèn, nào ko xi nhan,,, nhưng ko đến mức như chủ top. có hôm đi về qua ngã tư Nguyễn chí thanh - Láng, 8h tối trời mưa ầm ầm, vẫn còn 1 chú đứng giữa ngã tư mặc áo mưa làm tín hiệu phân làn, mỗi người mỗi nghề, cũng thấy đỡ ghét

19. hoatuyet109

Thương thì thương mà giận thì vẫn giận chị ạ, có nhiều con sâu làm rầu nồi canh quá, đâm ra e bị ghét :(

20. mainguyen.gt

Một ngày tình cờ đang đi đường thấy chú cảnh sát giao thông lao ra, tim đập chân run bắt đầu cố đi vòng tránh chú, nhưng chú chả tuýt còi ai, àh thì ra chú sang đường, ngẫm lại đường thẳng chả có đèn mình chả phạm luật gì mà sao nhìn thấy các chú là có phản xạ tim đập chân rum, hic. Có ai như em ko ah