Cần giúp: Những Ông Chồng Với Tư Tưởng Kìm Hãm Vợ Mình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Hin Phu Thuy, 25/2/2016.

1. Hin Phu Thuy

Hin Phu Thuy Thành viên tập sự

Cảnh báo các chị em đang sở hữu những ông ck có tư tưởng kìm hãm chân mình nhé.

Ngụ ý ở đây là: Cuộc đời các chị em chúng ta từ cái lúc oe oe cho đến lúc trưởng thành phấn đấu cho mình 1 sự nghiệp, cái mốc của thằng ng yêu - ck càng xa thì các chị càng có quyền ước mộng xa. Miễn sao không được vượt cái cột mốc sự nghiệp tiền tài của ck mình. Không thì "R.I.P" luôn đó. Nói chung là rước mấy cha này vào méo khác gì rước gông vào ng.

Sổ toẹt ra 1 câu là các anh ấy sợ các chị em vượt xa tầm với, làm các anh ấy chới với chẳng kịp (kém ng yêu, thua vợ là 1 cái gì đó rất ba chấm :3 ) - Ờ Các anh ấy nghĩ đúng đấy, cứ bị đúng quá đi chứ, đường đường là thằng đàn ông mà, nên vô cùng 3 chấm...

Nỗi sợ đó ở đâu thì ko biết, chứ ở cái xứ sở này thì là điều dễ hiểu và có lẽ cũng cần cảm thông cho các anh.

Thật may vì các anh ấy rất biết lo lắng, vì các a ấy tin rằng mình sẽ là người đứng ra che chở cho cả cái gđ này. Anh ấy sẽ lấy cả thân mình ôm chiếc cọc nhỏ bé để che chở, bve. Nhưng nếu 1 ngày, chiếc cọc nhỏ bé bỗng phát triển thành 1 cái cột cao quá đầu, rộng quá tầm ôm thì sẽ chẳng phải là bve nữa, mà là bám víu cái cột lớn. Nếu chuyện đó xảy ra, đây quả là 1 viễn cảnh không mong muốn của các ông chồng, đòi hỏi phải bước qua 1 trở ngại tâm lí để đối mặt và chấp nhận hoặc gồng mình lên phấn đấu cho xứng tầm ôm, vừa tầm với.

Điển hình vào 1 khoảng tg nào đó, các chị em chúng ta đang đà phát triển trong sự nghiệp, mạnh dạn thừa thế xông pha hoặc là ng có chí tiến xa, tuy nhiên gặp phải những lời lẽ bốc mùi kìm hãm của các ông chồng thì tạm hiểu là cột mốc đang phát tín hiệu chị em chúng ta đang đi quá xa rồi đó :( Chia buồn vs chị em :'(

Một khi đã vượt cột mốc, câu chuyện sẽ được rẽ sang 1 trang mới. Hướng rẽ và thái độ là tùy ở cái tâm và hướng suy nghĩ của mỗi ông chồng. Đằng sau mỗi gđ gặp phải tình huống này thì có muôn chuyện để bàn, tích cực cũng có mà tiêu cực thì..... Nắm giữ 1 gđ quả không hề dễ dàng gì :(

Giá mà các anh hiểu rằng: Thay vì cố công kìm hãm ng khác, thì hãy ra sức cố gắng nỗ lực để được kịp tầm với, xứng tầm ôm. Ra sức ấn người khác xuống chính là phải "cúi người" trước vợ mình khi ấn đó :D

Tất nhiên bên cạnh các ông ck tiêu cực nvay, cũng ngưỡng mộ 1 số chị em có những ông ck vô cùng tâm lí, luôn đứng sau ủng hộ mọi quyết định của vợ, đồng thời không ngừng nỗ lực để phát triển thay vì phải cúi người ấn vợ mình xuống làm chi cho mệt.

Vđề nhạy cảm này cũng là bài ca muôn thuở luôn đứng sau và âm thầm làm rạn nứt 1 phần nào đó của các gđ nếu tư tưởng các ông chồng không thoáng. Quả nhiên Hạnh phúc là do chính chúng ta nắm giữ, nhưng để cùng mang lại Hp cho nhau thì không thể chỉ là nỗ lực của riêng 1 ng :D

Mà thực tế các chị em chúng ta luôn phải tìm cho mình những cái đích xa hơn hoặc bằng để tránh những hệ lụy không mong muốn đó thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hin Phu Thuy
    Đang tải...

2. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

hạnh phúc do ta nắm giữ :)