Những sự thật không bao giờ nên nói với chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi liti85, 24/5/2009.

1. liti85

liti85 Thành viên rất tích cực

Những sự thật không bao giờ nên nói với chồng

Ảnh: Corbis.com.

'Cái Hòa, bạn thân nhất của em ngoại tình đấy'.
    Nghe câu này, ông xã có thể cho là bạn tán thưởng sự không chung thủy hoặc tệ hơn, nghĩ bạn cũng đang làm thế.
    Khi thân mật, hầu như không có gì là bạn không thể chia sẻ với bạn đời. Tuy nhiên, những câu dưới đây thì hãy giữ cho riêng mình để khỏi làm hỏng mối quan hệ hôn nhân.

Mẹ (anh) thật khó chịu

Kể cả khi anh ấy đang giận mẹ, thì bạn cũng đừng tuôn ra câu này. Hãy để anh ấy được kể những suy nghĩ của mình và bạn cứ ngồi nghe nhưng chớ thể hiện ý kiến. Đàn ông đều rất kính trọng và yêu mẹ, vì vậy nếu biết bạn không thích bà, anh ấy có thể nghĩ khác về bạn.

Bạn anh đang tán tỉnh em đấy

Anh ấy sẽ phải xác minh chuyện này, tìm cách đối phó với anh bạn kia và mối quan hệ của cả ba sẽ trở nên tệ hơn, khó xử. Nếu người này lại khẳng định rằng chưa từng làm thế với bạn thì vấn đề càng nghiêm trọng. Tốt nhất, nếu gặp phải tình huống này, hãy từ chối lịch sự và giữ im lặng, trừ phi anh chàng kia tiếp tục có những lời nói hay hành vi quá đáng với bạn.

Trước đây em từng nói dối anh
    Nói ra điều này bạn chỉ làm anh ấy thêm lo lắng. Khi đó, những cuộc gặp gỡ của bạn với những người bạn là nam giới hay các cuộc đi chơi xa, ra khỏi nhà vào buổi tối... sẽ bị anh ấy soi xét kỹ hơn. Ông xã sẽ trở nên nghi ngờ bạn. Tốt nhất là bạn hãy tự rút ra bài học cho mình và giữ chuyện này trong lòng.

Anh béo/gầy/già quá

Chắc chắn trông anh ấy không còn trẻ trung, phong độ như trước nữa, nhưng bạn đừng suốt ngày phàn nàn về vẻ ngoài của chồng. Anh ấy sẽ tự biết cố gắng để khắc phục điều này.

Tôi sẽ về hẳn nhà ngoại đây/Chúng mình ly dị đi
    Anh ấy biết thừa khi nói những câu này bạn chỉ đợi một lời xin lỗi thôi. Và nếu nó lặp lại nhiều lần, chàng sẽ thấy nhàm chán, hoặc cho là bạn không coi trọng gia đình, quá trẻ con, thậm chí, một lúc nào đấy vì sĩ diện mà chuyện "dọa" của bạn thành thật. Tốt nhất, bạn chỉ nên nói những câu này khi thực sự nghĩ đến chuyện chia tay.

Em kiếm được nhiều tiền hơn hẳn anh đấy
    Anh ấy đang chật vật trong việc kiếm tiền hay đã cố gắng hết sức lo cho gia đình nhưng chưa được như ý. Câu nói này của bạn có thể làm ông xã thấy tự ti, tự ái và có thể đẩy chàng ngày càng xa bạn. Tốt nhất, bạn đừng nên kêu ca gì, và nếu muốn nói về vấn đề này, hãy tâm sự với một người bạn đáng tin.

Em từng 'say nắng' một người...
    Trung thực nhận lỗi không phải lúc nào cũng tốt. Bạn sẽ đau khổ thế nào nếu nghe chồng thổ lộ anh ấy từng "qua lại" với một phụ nữ khác. Vì thế, bạn đừng làm điều đó với anh ấy. Hãy cất giữ chuyện này cho riêng mình để tránh sự ghen tuông và nỗi ám ảnh cho ông xã.

MT (theo Allwomenstalk)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi liti85
    Đang tải...

2. me xoai

me xoai Thành viên rất tích cực

Rất có ích, các mẹ hãy tham khảo nhé =D>=D>

3. hoangduong.hc84

hoangduong.hc84 Thành viên chính thức

Ðề: Những sự thật không bao giờ nên nói với chồng

có những câu nói nào khiến tên chồng đang có tư tưởng trăng hoa, ngoại tình không dám nữa không?

4. Ðề: Những sự thật không bao giờ nên nói với chồng

Mình từng mắc phải lỗi số 1, nói xong ngẫm lại thấy mình dại nhưng lỡ nói rồi k biết chữa lại thế nào, hehe

5. thienbinh_83

thienbinh_83

Tính mình thật thà, chẳng giấu được cái gì, kiểu này lấy chồng không biết có nói hớ câu nào không đây.

6. linhvp1601

linhvp1601 Bắt đầu tích cực

ôi chưa có chồng. oánh dấu phòng ngừa=)))))))