Kinh nghiệm: Những Tips Làm Đẹp Mùa Hè Cho Chị Em

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nguyen@Anh, 13/5/2021.

1. Nguyen@Anh

Nguyen@Anh Thành viên mới

#tips #lamdep

1. Tập thể dục buổi sáng

Mỗi buổi sáng thức dậy bạn có thể chạy bộ, tập thể thao hoặc yoga từ 30 – 60 phút sẽ giúp bạn khỏe hơn rất nhiều đấy. Bạn có thể chia ra 15 phút chạy bộ và 15 phút tập yoga. Duy trì thói quen này trong một tháng là bạn có thể cảm nhận được sự khác biệt từ cơ thể mình rồi đấy. Nâng cao sức khỏe và có năng lượng tốt cho một ngày hoạt động tích cực nhất có thể.

2. Uống nước ép rau quả

Mùa hè nhiệt độ thường cao nên da sẽ thường xuyên phải tiết mồ hôi để giải nhiệt cho cơ thể. Vì thế, tình trạng mất nước cũng diễn ra nhiều hơn. Lời khuyên dành cho mọi người vào mùa hè là nên tập thói quen uống nước ép mỗi ngày để cung cấp nước, chất khoáng bù vào cho cơ thể để có một sức khỏe tốt hơn. Nước ép rau quả cũng góp một phần tích cực trong việc duy trì một làn da khỏe, giúp bạn ngày càng xinh và rạng ngời từ bên trong. Những loại nước ép như cam hay tổng hợp như cà rốt, cần tây và gừng thì càng có tác dụng tốt đối với cơ thể của bạn đấy.

3. Skincare tối giản

Thời tiết nóng bức và tiết nhiều mồ hôi nên các bạn không thể skincare quá nhiều bước như các mùa khác được. Các bước chăm sóc da nên tối giản nhất có thể vào mùa hè. Nếu bình thường bạn dùng 5 bước thì bây giờ nên tiết chế lại còn 3 hoặc 4 bước là vừa. Chủ yếu tập trung vào dưỡng ẩm để da chống mất nước và chống nắng để da không bị sạm bạn nhé. Thành phần trong mỹ phẩm thì nên chọn loại 1 tác dụng thôi. Đừng chọn những loại đa tác dụng cùng một lúc. Càng đơn giản càng tốt. Less is more bạn nhé.

4. Mùi cơ thể

Mùa hè thì vô cùng nóng nực rồi đúng không nào. Mồ hôi lúc nào cũng nhễ nhại rồi còn thêm mùi cơ thể nữa thì thật khiến chúng mình không tự tin chút nào. Bí quyết cho mọi người là chọn loại lăn khử mùi hợp với vùng da dưới cánh tay của mình nhất. Da nhạy cảm thì chọn loại dành cho da nhạy cảm. Da thường thì dễ nhất rồi, chọn dòng nào cũng được, chỉ còn chọn mùi mình thích nữa là được. Nhưng lưu ý là mọi người nên chọn loại có mùi dễ chịu thôi nhé. Đừng chọn những loại có mùi quá nồng và gắt. Bạn hãy thử tưởng tượng mùi mồ hôi trộn với mùi nồng của lăn khử mùi nữa thì khiến những người xung quanh bạn không thở nổi đâu đấy.

5.Dọn vi ô lông

Ít nhất một tuần nên dọn vi ô lông của bạn 2 – 3 lần bạn nhé. Hoặc cách ngày dọn 1 lần thì càng tốt. Đầu tư cho mình một cái dao cạo xịn một xíu. Xịn ở đây thì cũng khoảng dưới 100 nghìn là được rồi bạn nhé. Đừng dùng nhíp để nhổ vì sẽ khiến vùng da dưới cánh tay sần sùi, lỗ chân lông to nữa. Cũng không nên vì tiết kiệm mà dùng những loại lưỡi lam giá vài nghìn để cạo lông bạn nhé. Cách này rất nguy hiểm và tổn thương da, thậm chí có thể gây chảy máu nữa. Một chiếc dao cạo chất lượng tốt bạn có thể dùng từ nữa năm hoặc lâu hơn. Cùng dọn vi ô lông để cùng tự tin khoe vùng da dưới cánh tay bạn nha.

6. Trị mụn lưng

Mình hay gặp rắc rối trong việc lưng nổi rất nhiều mụn. Và cách của mình là tẩy da chết hàng tuần với hỗn hợp bột đậu đỏ, mật ong, sữa chua không đường và sữa tươi không đường. Bạn dùng hỗn hợp này 2 – 3 lần một tuần trong một tháng thì da lưng sẽ cải thiện đáng kể. Lỗ chân lông sẽ được làm sạch và nhân mụn từ từ được đẩy lên. Nếu bạn nào lười thì mình có một cách tiết kiệm và dễ hơn rất nhiều đó là dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ để tắm mỗi ngày. Trong dung dịch vệ sinh phụ nữ có muối giúp sát khuẩn vùng da mụn, se nhân mụn. Có tinh chất làm sạch và kháng viêm dịu nhẹ nên bạn nào lười làm hỗn hợp tẩy tế bào chết thì mua dung dịch vệ sinh phụ nữ về tắm mỗi ngày nhé. Nó đã giúp ích cho mình rất nhiều trong việc trị mụn lưng đấy.

#hoovada #hoivadap

Bài viết thuộc bản quyền của Hoovada.

Đón đọc thêm nhiều bài viết chất lượng tại https://hoovada.com/

-------------------------------------------

Khám phá ngay nhiều tính năng tuyệt vời của Hoovada - Nền tảng công nghệ mới với mục đích nâng cao tri thức và chính kiến cộng đồng thông qua chức năng Hỏi và Đáp.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyen@Anh
    Đang tải...