nôi ban trai mat can di tham ko?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi vangoanh, 29/10/2015.

1. vangoanh

vangoanh MỸ PHẨM THIÊN NHIÊN PHÁP - LAVENZA

Dạ mn cho hỏi tí ạ.
    Cái vụ này e chẳng bjk sao ạ. Nói ra thì nhục mặt thật. E năm nay 24t nhưng kinh nghiệm sông theo cái gọi là nguyên tắc cơ bản thì e ko biết nhìu. Từ nhỏ tới giờ e luôn sống theo kiểu tự do ko ngtac nên bjo khổ hjc.
    Từ hồi quen bạn trai e tới giờ e chưa về nhà a ấy. 2 đứa e đang xác định lâu dài và cbj tuần tới về gặp gia đình, đột nhiên bà nội của a ấy đau nặng có khả năng ko wa khỏi. A ấy rất thương nội nên rất lo. Nhìn v e cũng bùn. E muốn giúp gì đó cho a ấy nhưg ko biết làm thế nào. Tính e ko muốn ng khác nghĩ m tốt quá nhưng gặp t/h này e ko bjt làm sao cho phải. vì dù gì 2 đứa cũng xác định lâu dài.
    A ấy nói sợ nội a k wa khỏi dk hôm nay. Bây gjo e rối quá. ko biết sắp tới nội a ấy mất e có nên về ko? ( e chưa biết nhà a ấy vs lại lâu nay e wen nhug ko chju gặp bạn a ấy nên bây giờ cũng ko bjk hỏi ai về địa chỉ nhà a ấy nữa hic). mn cho e biết có nên về nhà a ấy luk đám tang này ko. và nếu có thì e có nên hỏi địa chỉ thẳng từ a ấy ko?
    Thực ra e cũng ko bjt làm sao mới hỏi mn mong mn gjup e vs. lâu nay e sống theo kỉu ko qtam mọi chuyện nên bjo ko bjk sao. mà hiện tại cv e cũng bận nữa k về ngay dk hjx

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vangoanh
    Đang tải...

2. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Em viết tắt nhiều quá, chị đọc 2 lần mới hiểu.
    Theo chị em nên đến thăm nhưng nên đi cùng 1 vài người bạn nữa thì tốt hơn.

Mỹ phẩm Nhật & Pháp thích bài này.
  3. Thái Hương

Thái Hương Đèn xông tinh dầu + Quần tất thon chân

Dù sao nội người ta cũng chưa mất mà....
    Nếu về thì bạn cũng nên nói chuyện vs bạn trai, hỏi nhà anh ấy, và nên về cùng với mấy người bạn nữa.

4. MinnieNhi

MinnieNhi Thành viên sắp chính thức

Đến thăm là chuyện đúng mà bạn, nếu xác định lâu dài thì những chuyện này cần phải quan tâm đặc biệt hơn

5. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

TRời đất, đã đi chưa e? Nghĩa tử là nghĩa tận, những lúc như thế này người ta rất trọng tình cảm. Về thăm bà nội bạn trai đi em ạ.

6. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

@bau Em cũng đồng ý với chị. Nếu như bạn chủ top đã về nhà chơi vài lần thì có thể đi một mình cũng được đúng không chị.

Em thậm chí đã thay mặt bạn trai giúp đỡ mẹ chăm sóc anh trai ở bệnh viện Ung Bướu vì bạn trai em đi du học. Lúc anh ấy mất em xin nghỉ việc để qua Phnom Penh rồi về tận quê đưa tang, họ coi mình là người nhà nên cài hoa tang luôn chị ạ. Ban đầu ba má em không cho đi đâu, cũng nói mình chưa là gì của người ta hết. Lý lẽ của ba má cũng có lý và lo cho thể diện của mình, nhưng em đã qua lại như người nhà rồi nên cứ làm theo cảm xúc và tình nghĩa của mình. Có lẽ cũng vì vậy bên nhà rất quý em.

Còn như chủ Top trên này mình nghĩ bạn quen người ta thì tối thiểu cũng phải gặp bạn bè vài lần để đánh giá tốt hơn về bạn trai mình, bạn bè chơi chung sẽ giống nhau vài phần hoặc trong quá trình gặp gỡ bạn sẽ thấy ra nhiều điều. Rất tiếc vì bạn chưa về nhà chơi lần nào mà đã gặp trường hợp này, mình nghĩ bạn có thể liên lạc với bạn trai của bạn để cùng đi chung với bạn bè anh ấy. Nếu thật sự bạn trai bạn nghĩ thấu đáo, anh ấy sẽ cần sự có mặt của bạn lúc này mà không nghĩ là phiền hà hay gì cả.

bau thích bài này.
  7. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Em viết hay lắm, lẽ ra em nên là tư vấn viên mới phải.

Chị cũng đồng ý với em nếu em chủ topic đã về nhà bạn trai rồi thì về thăm nội lần này đi 1 mình cũng được.
    Ứng xử như em thảo nào nhà chồng quý là phải, được BMC yêu quý là ước mơ và mong mỏi của rất nhiều cô dâu đấy em ạ.

@Chủ topic: em về thăm bà nội bạn trai chưa?

Mỹ phẩm Nhật & Pháp thích bài này.
  8. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Hihi chị quá khen rồi. Em nghĩ sao nói vậy thôi, hi vọng giúp được bạn chủ topic.

bau thích bài này.
  9. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

Cho đi mới nhận đc lại, lại còn k muốn ng khác nghĩ mình tốt quá, thế chịu rồi? Vậy sống sao để ng ta nghĩ mình k tốt à? giờ mới biết có quan điểm này. yêu nhau, xác định lâu dài mà còn hỏi k biết e có nên hỏi thẳng địa chỉ từ anh ấy k? chịu, muốn về thì bảo ny, 2 ng cùng về, thế bạn định anh ấy về trước rồi bạn đi về sau à? Về hay k nó k quan trọng, quan trọng là cái tấm lòng, yêu ny, bà nội quan trọng với ny thế, thì phải hiểu đã xác định lâu dài thì bà nội a ấy cũng như bà nội mình, bà nội mất mà k về viếng thì còn nc j nữa. Đến hàng bao nhiêu ng từ bé đến lớn chưa gặp Đại Tướng Võ Nguyên Giáp bao giờ, người xa lạ với đại tướng mà ô mất ng ta còn đến viếng, vì cái gì? vì cái tâm, chứ ng ta tới viếng chẳng phải để chứng minh cái gì cả, huống chi đây là bà nội ny, sống có tâm thì về. Con bạn thân e, bà nó mất, mà e còn về, e thấy nó buồn, bà nó cũng như bà e, có tình với bạn thì có tình cả với bà của bạn, huống chi đây là ny, là ng chồng tương lai, lại còn xác định lâu dài. E nói hơi thẳng, mất lòng thì đừng có gét e. :v

Sửa lần cuối: 2/11/2015
  10. cakho

cakho Mẹ Zin

Nên rủ vài ng bạn chung cùng đi em ạ

11. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Mình thấy bạn nên hoi ý kiến của ny bạn xem như thế nào. Nếu ny bạn muốn bạn về thăm thì anh ta phải nói trước với gia đình về sự có mặt của bạn để gia đình còn chuẩn bị
    Biết đâu ny bạn ko muốn bạn tới trong lúc này thì sao

12. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình thấy nên về chứ, bạn bè còn phải về viếng nữa là người yêu

13. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

yêu nhau kiểu gì mà không biết nhà, thật khó hiểu?

14. vangoanh

vangoanh MỸ PHẨM THIÊN NHIÊN PHÁP - LAVENZA

thanks mn nhju nhé. m đã về và về vs tư cách là người bạn. Lâu nay vì cv và chuyện riêng nhìu wa nên ko gửi lời cảm ơn mn dk. nhân đây m xin cảm ơn chân thành đến tất cả mn. e ít kinh nghiệm sống nên cảm ơn những ai đã góp ý chân thành mà ko sợ mất lòng gì. chúc cả nhà may mắn ạ.

15. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

thế vụ ve thăm bà sao r bạn :p

16. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

tất nhiên là nên đi thăm chứ, mà sao yêu lâu rồi mà chưa về nhà ra mắt là sao

17. titi_be

titi_be Thành viên tích cực

Tưởng bà nội của hàng xóm nhà bạn trai em thì em ko phải về, chứ là bà nội bạn trai mà ko về thì chịu em. Hơn nữa đã có đi lại để xđ tương lai rồi thì cag phải về