Kinh nghiệm: Nơi chia sẻ các công việc tại nhà, việc kiếm tiền online cho các mẹ nội trợ!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Mẹ Milo, 21/10/2011.

1. Mẹ Milo

Mẹ Milo Thành viên rất tích cực

Mình có 2 đứa rồi, vướng bận con nhỏ, nên ko đi làm nữa, quan trọng là thấy việc mình làm mình cũng ko đam mê, ko thăng tiến, lương bình thường.

Giờ mình chỉ ở nhà trông con thôi, anh xã nuôi nhưng vẫn muốn kiếm tiền thêm

Sắp tới mình định kinh doanh, nhưng ngoài ra mình đang tìm hiểu 1 số việc góp nhặt làm trên mạng internet, việc mang về nhà làm để kiếm phụ phí chogia đình

Mình nghĩ ko riêng mình mà các mẹ nội trợ có lẽ ai ở nhà nhiều buồn cũng có nhu cầu như mình

Vậy các bố các mẹ nào có kinh nghiệm làm việc tại chỗ qua internet hay việc mang về nhà làm thì share để mọi người cùng học tập nhé

Trước mắt mình tìm hiểu thấy với máy tính thì có cái Captchas, đọc quảng cáo, câu thời gian là chính, tuy khá kiên trì chịu khó mới kiếm đc chút đỉnh (khoảng 1.5-2tr/tháng) nhưng công việc đơn giản nhẹ nhàng ai cũng làm đc. Các mẹ nào đã từng làm thì chia sẻ với mọi người để mọi người hiểu thêm về công việc nhé, bản thân em cũng muốn làm nhưng khi bắt đầu sẽ thấy khá là thử thách, chưa biết đi đến đâu nên mong đc các mẹ chia sẻ thêm...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Milo
    Đang tải...

2. mainguyen.gt

mainguyen.gt Thành viên kỳ cựu

Ðề: Nơi chia sẻ các công việc tại nhà, việc kiếm tiền online cho các mẹ nội trợ!

Vào hóng hớt xem ai có kinh nghiệm j hay không. em làm cả tay trái, cả tay phải mà vẫn chưa đủ ăn. hic

3. Mẹ Milo

Ðề: Nơi chia sẻ các công việc tại nhà, việc kiếm tiền online cho các mẹ nội trợ!

Đúng là thời buổi bây giờ người khôn của khó bạn nhỉ, làm ra thì ít tiêu thì nhiều, cũng may là ko bị nợ nần đầm đìa...

4. mainguyen.gt

mainguyen.gt Thành viên kỳ cựu

Hic đúng là vẫn đủ ăn, chưa phải đi vay, chưa phải nợ đầm đìa. thời buổi kinh tế khủng hoảng. Đến là chán

5. Mẹ Milo

Không có bố mẹ nào share thêm kinh nghiệm cho mọi người à
    Các bố cá mẹ làm việc gì? Kiếm đc bao nhiêu nhờ mạng internet?

6. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Mình cũng mới tập tọe nên chưa có kinh nghiệm chia sẻ cho mẹ nó, việc mẹ nó nói ở trên mình cũng đôi ba lần ngâm cứu nhưng cũng chẳng hiểu mấy nên không giám làm.
    Vào đây mong tích cóp thêm tí kinh nghiệm từ các mẹ.

7. mecubil&cun

mecubil&cun Thành viên chính thức

chào cả nhà

Em cũng có vài tháng làm kinh doanh online rồi, đến giờ này thì em cũng cảm thấy việc quyết định nghỉ ở nhà để làm kinh doanh online quả là cũng ko uống phí tý nào.

Kinh nghiệm của em để có thể thành công (tuy là em cũng chưa được xếp vào top thành công, hì nhưng em tạm bằng lòng với những gì mình làm được cho đến nay) bao gồm:

- Lựa chọn mặt hàng kinh doanh
    - Nguồn hàng nhập về
    - Số lượng hàng nhập về và giá cả nhập thế nào
    - Cách thức PR, quảng cáo cho mặt hàng của mình như thế nào
    - Mức độ chăm chỉ, yêu cái nghề này của mình ra sao
    - Dịch vụ chuyển hàng cho khách mình đáp ứng đến đâu và lựa chọn dịch vụ thế nào vừa rẻ, vừa nhanh
    - Lại còn cả cái duyên đến với nghề này nữa chứ
    - ...

Cũng còn nữa đấy nhưng chắc e chưa biết hết, các mẹ thông cảm

Nhưng em khẳng định với nghề kinh doanh online này vốn và mặt bằng không phải là yếu tố quyết định để thành công.

Các mẹ đọc rồi cho em thêm ít kinh nghiệm để em có thể hiểu thêm nhé.

Cảm ơn cả nhà!

Sửa lần cuối: 27/10/2011
    me.rongcon thích bài này.