Nơi để chia sẽ bí quyết nấu các món ăn ngon,nhanh,đơn giản cho gia đình nè các chị ơi!!!!!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi BinBinLX, 13/7/2011.

1. BinBinLX

BinBinLX Thành viên chính thức

:D các chị ơi cùng nhau chia sẽ bí quyết nấu các món ăn hàng ngày vừa ngon,vừa bỗ dưỡng ,vừa mau lẹ(vì time là vàng mà) cho gia đình thuơng yêu của chúng ta nha.
    Vì bạn thân em mỗi sáng thức dậy lại nhức đầu với chuyện chơ búa,không biết hôm nay nên ăn gi?nhìn tới nhìn lui một hồi cuối cùng thường là hột vịt chiên cho mau..hic...
    E chắc chắn 90% các chị là nội trơ cũng rơi vào hoàn cảnh như em nên lập ra topic này để tham khảo ý kiến các chị

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BinBinLX
    Đang tải...

2. thenin

thenin Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nơi để chia sẽ bí quyết nấu các món ăn ngon,nhanh,đơn giản cho gia đình nè các chị ơi!

hay đấy mẹ nó nhỉ .

3. BinBinLX

Ðề: Nơi để chia sẽ bí quyết nấu các món ăn ngon,nhanh,đơn giản cho gia đình nè các chị ơi!

Để khai truơng phòng mới em góp chút công sức bằng món sở trường mà ông xã mê nhất là món Thịt Ba Rọi Kho Tiêu
    Món này thì chắc chị nào là nội trơ cũng biết làm hết rồi nhưng em có bí quyết riêng nhé
    Thịt sau khi mua về thái miếng vừa ăn rữa sạch để ráo nước rồi ướp với nước mắm,nước màu và đường thốt lốt,thay vì các chị hay dùng đường cát thì sẽ không thơm,thịt không mềm và nước không sánh kẹo bằng đường thốt lốt đâu.
    Ướp xong bắc lên bếp để lửa vừa kho đến khi nước sánh kẹo lại,cho vào tí ớt và hành thái nhỏ,tắt bếp múc ra dỉa và cháp thôi.
    Món này ăn với cơm cháy thì tuyệt cú mèo luôn,nấu cơm cháy cũng không khó,nồi cơm điện sau khi đã được nấu chín các chị bắc qua bếp gas để lửa liu riu trong vòng 5-10 phút là có cơm cháy ăn rùi.Em làm vậy để tiết kiệm time chứ biết không tốt cho nồi cơm lắm hihi.
    Nhắc tới thèm quá thôi đi chợ luôn lát nấu ihihihi

4. BinBinLX

chắc dao7 này các chị nhà ta bận quá nên không có nhiều time chuẩn bị món ngon cho gia đình hay sao không thấy ai chia sẽ bí quyết nấu ăn cả