Tâm sự Nỗi Lòng Của Cô Gái Mới Về Nhà Chồng!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi songtu95, 13/8/2016.

1. beautifultc

beautifultc Bắt đầu tích cực

Mình còn nhớ tết đầu tiên về nhà chồng. Mới cưới được 1 tháng thì tết, chồng năm ý phải trực không về được. Có mỗi mình lủi thủi ở nhà chồng ôi trời ơi hụt hẫng, buồn lắm lắm ý. Rồi dần dần quen giờ có hai nhóc rồi nên cảm giác về nhà chồng cũng là về nhà rồi hi.

Đang tải...

2. songtu95

songtu95 Thành viên đạt chuẩn

Đúng thế ạ, mới về nhà chồng đã nhớ nhà thì chớ chồng lại còn đi công tác nữa, cái cảm giác ấy... thật là..

3. cuongcao791

cuongcao791 Thành viên tập sự

Chị dâu của mình lúc mới về nhà cũng ngại ngùng nhiều thứ. Chị đều phải dè chừng trước sau, làm gì cũng cẩn thận, sợ người này nói sợ người kia nói, làm gì chị cũng không thoải mái, tuy chị không nói nhưng mình cũng có thể thấy được điều đấy qua ánh mắt vs hành động của chị. Mình cũng có nói chuyện với mẹ với anh mình về chuyện chị dâu như vậy. Bây giờ chị ấy cũng quen với sinh hoạt, quen với cuộc sống khi về nhà chồng rồi. Đúng là khi về nhà chồng thì mình chẳng khác nào là khách, làm gì cũng k đc thoải mái như ở nhà của mẹ ruột. Nhưng mình nghĩ, thời gian sẽ giúp bạn vượt qua, gia đình nhà chồng từ từ sẽ gắn bó chặt chẽ với bạn. đặc biệt hơn nếu mình nghĩ chồng bạn tâm sự cùng bạn, giúp bạn thì mọi chuyện sẽ được giải quyết ổn thỏa. Bạn sẽ không cảm thấy khó khăn hay không thoải mái nữa.:):):)

songtu95 thích bài này.
  4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

E ở xa nhà ck nên chắc khó thích nghi hơn. Về em thấy ko thoải mái và stress kinh khủng. Nên rất ít về.

5. hangthu2894

hangthu2894 Thành viên đạt chuẩn

nghe c kể e chưa có gia đình nhưng cảm giác cũng hiểu và hoang mang. thôi thì em mới 23 tuôi từ từ lập gia đình , ăn chơi cho đã it nam nua roi cưới .... hj

6. songtu95

songtu95 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn chia sẻ của bạn nhé :) mình sẽ cố gắng để sớm thích nghi với cs mới này !

linhgia linhgia thích bài này.
  7. cuongcao791

cuongcao791 Thành viên tập sự

:) Mong bạn sẽ vượt qua :)