Cần giúp: Nơi Nào Bán Tinh Dầu Tràm Huế Uy Tín Chất Lượng

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi atulayoh, 29/12/2017.

1. atulayoh

atulayoh Sun

Em đang tìm địa chỉ để mua tinh dầu tràm huế nguyên chất các mẹ ạ, mẹ nào biết chỗ bán uy tín không giới thiệu em với. Mấy chị em trong cty mách là tốt cho trẻ nhỏ với cả người già nữa nên em đang tìm mua cho cục cưng em với cả cho ông bà ở quê nữa. Đọc trên mạng thì đủ loại đủ nhãn, chả biết đâu mà lần.
    Hôm nọ đọc thấy cái shop kia quảng cáo hay quá nào là sản phẩm nguyên chất, sản phẩm chất lượng, sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên mà giá cũng rẻ nữa, tầm mấy chục nghìn một lọ 30ml, mua hẳn 4 – 5 lọ về vừa dùng vừa tặng. Ban đầu mở ra mùi hắc lắm mà chưa dùng tinh dầu bao giờ nên tưởng mùi nó thế nên tiếp tục dùng, được vài hôm thì bị dị ứng, ngứa đỏ cả tay, bé nhà cũng chả bớt quấy hay giảm ho gì cả, 2 vợ chồng vất vả chăm cả đêm, thương anh xã hôm sau đi công tác nữa chứ. Với xức lên tay còn nghe rát rát dù không bị trầy xước gì. Em nghe bảo dầu tràm lành tính mà lị, sao lại thế ạ? Mang đến shop đó đổi trả mà bên ấy không nhận, bảo mua rồi miễn đổi trả, còn đổ thừa tại em dùng sai với pha thêm gì vô nên mới vậy. Em tức điên người. May chưa kịp tặng ai chứ không bị mắng vốn chết.
    À mà tiện đây cho em hỏi tinh dầu tràm đất việt xài được không ạ? Em thấy bên này khách khen dữ lắm mà họ chẳng quảng cáo gì cả cũng ít có chương trình khuyến mãi. Nhưng mà giá khá mắc so với các loại tinh dầu trên thị trường mà em đã tham khảo qua. Bên Tinh dầu Đất Việt chai có 10ml mà giá 120 – 150k thậm chí có chai 290k nhưng mà những hãng khác thì giá chỉ tầm 49k 99k mà được tận 100ml 120ml 150ml có chỗ mua 1 tặng 1 nữa chứ mà giá rất rẻ.
    Em lo lắm nhưng không biết thực hư thế nào. Chắc phải hiểu hơn về các cách phân biệt tinh dầu thật giả rồi mới dám mua và sử dụng.
    Các mẹ cho em lời khuyên chứ muốn sử dụng muốn xài, muốn tiêu nhưng ko đúng chỗ thì mất niềm tin vào mua hàng online quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi atulayoh
    Đang tải...

2. Thảo Miu

Thảo Miu You'r all my life, no one more

mình chỉ biết dầu tràm huế cẩn thận với mấy loại đường chợ, họ pha cả dầu hỏa vào mà làm cho nhiều dầu chích ra đấy. dùng cho con là phải chọn cẩn thận lắm

3. Mi Festival

Mi Festival Hứng thú với thời trang thiết kế <3

Việc tinh dầu tràm gây nóng rát, nổi dị ứng cho da là không thể.
    Mẹ cần lưu ý khi chọn mua tinh dầu nhé:
    - Đặc trưng của tinh dầu tràm huế là chăm sóc sức khoẻ an toàn cho mẹ bầu trước hoặc sau khi sinh và trẻ sơ sinh. Tinh dầu tràm rất tốt trong việc giữ ấm cơ thể cho bé và hơn hết là tinh dầu tràm thuộc lành tính không có tác dụng phụ và không gây nóng, rát cho bé (Mẹ cần lưu ý điều này). Mẹ có thể an tâm hơn khi sử dụng cho việc tắm cho bé, thoa dầu trước khi ra khỏi cửa để tránh thời tiết thay đổi.
    - Thông thường, tinh dầu tự nhiên sẽ có hương thơm rất tự nhiên giúp cho bạn thoải mái và không gây ra các triệu chứng như:đau đầu, chóng mặt,... Một số loại tinh dầu thường được sử dụng kết hợp với tinh dầu khác để đạt được hiệu quả tốt hơn trong quá trình sử dụng và cũng có loại chỉ sử dụng độc lập. Việc có thể phân biệt tinh dầu nào thật và tinh dầu nào là giả còn tuỳ vào kinh nghiệm, trải nghiệm của bản thân.
    Bạn có thể tham khảo chi tiết về các cách nhận biết thật giả chuẩn nhất tại đây: https://goo.gl/m4Mv2d.

4. August88

August88 Thành viên rất tích cực

quan tâm, trước mua của mẹ nào đó trên hội, nhưng mình quên rồi, giờ dầu tràm của bé sắp hết